1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"LÀM THÊM!!" bạn nghĩ sao ???

Chủ đề trong 'Đại học Kinh tế Tp.HCM' bởi miah, 18/04/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. caheo_

caheo_ Thành viên rất tích cực

Thôi em ơi, giờ bọn chị lại muốn được như em đó, vô tư ăn ngủ, chơi bời thoả thích, chẳng cần phải suy nghĩ gì cả.. Giờ sắp ra trường nhiều cái để lo lắm, nhiều lúc cảm giác như mình lạc lối khi chưa xác định được chính xác mình muốn gì trong tương lai...
  2. shadi

shadi Thành viên mới

nhưng dù seo ra trường mà có việc làm cũng sướng hơn chứ? co s tiền tự mình làm ra để tiêu là điều tuyệt vời nhất
  3. YUPYUPYUP

YUPYUPYUP Thành viên mới

bít được 1 điều rất quan trọng ..... lao động là "vinh quang " híc híc
  4. honestvn2002

honestvn2002 Thành viên quen thuộc

Trời ơi, đi học thì mong mau ra trường. Sao giống mình hồi đó ghê. Bây giờ đi làm rồi thì mong quay trở về thời đi học. Mà đi học ĐH sướng thiệt, ngủ suốt, bây giờ đi làm đâu còn được ngủ sướng như xưa. Hehe, mình đúng là con sâu ngủ.
  5. mua_la_vang

mua_la_vang Thành viên mới

Làm thêm, có 2 dạng:
    1. Công việc mà bạn làm thêm cũng chính là sở thích, chuyên môn của bạn. Thế thì đừng ngại gian khó, đừng nản vì tiền lương lúc đầu chưa cao. Hãy tích luỹ kinh nghiệm, kiến thức, những mói quan hệ từ từ. Đến một lúc nào thấy mình đủ khả năng bước vào một công việc cần trình độ cao hơn thì hãy mạnh dạn dấn thân vào. Lúc đó bạn sẽ thấy tự tin bởi ít ra bạn cũng có kinh nghiệm vì đã từng làm việc trong môi trường đó trước.
    2. Bạn làm bất cứ nghề linh tinh gì cũng được (hợp pháp), có thể là bạn sẽ cảm thấy chán nản, nhưng mục tiêu là bạn kiếm tiền để học cái mà bạn đang theo đuổi khác cơ mà. Công việc làm thêm này có thể bạn không có hứng thú nhưng thật sự nó rèn cho ban nhiều đức tính cần thiết cho những công việc sau này.
    Nói gì thì nói, làm thêm dưới bất kì hình thức nào cũng vì những mục tiêu lâu dài sau này. Mà nếu bạn làm thêm không thuộc 2 dạng trên thì cũng chẳng sao. Thật ra nó có tác ngầm đấy. Không được tiền thì cũng được cái danh hiệu: "Tui đã từng đi làm thêm"