1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm THỦ TỤC ĐĂNG KÝ XE MÁY như thế nào ạ??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi coldwinter13, 21/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. coldwinter13

coldwinter13 Thành viên mới

làm THỦ TỤC ĐĂNG KÝ XE MÁY như thế nào ạ??

Hôm nay e đi mua xe, mà ko biết thủ tục đăng ký xe máy như thế nào??? Hết khoảng bao nhiêu tiền? Đăng ký ở đâu, công an quận hay thành phố? Phải mang theo những giấy tờ gì??????????????
    Có ai thông thạo vụ này tư vấn giúp e với Em xin cảm ơn nhiều nhiều
    E mua Attila Elizabeth ạ :)
  2. vinhhd67

vinhhd67 Thành viên rất tích cực

Khi bạn mua xe sẽ có giấy hải quan tức là giấy tờ nguồn gốc xe. cầm tờ đấy đi nộp thuế trước bạ phải xin tờ khai, mang chứng minh thư, sổ hộ khẩu , họ trừ % theo giá trị của xe, và cũng tuỳ bạn ở khu vực nào thì đăng ký khu vực đấy đi nộp thuế hỏi người ta hướng dẫn cho, đừng qua cò nhé bình tĩnh mà khai vao tờ khai bọn cò nay hay làm nhiễu mình lắm,khi nộp xong mang tất cả giấy tờ về đăng ký tai khu vực mình đăng ký, họ sẽ cà số khung số máy phải đưa 20k cho họ đấy,rồi cũng mua tờ khai và theo các buoc huong dan cua ho, khi nộp rồi chờ lấy biển thôi, còn đăng ký tuần sau họ hẹn lấy. cơ bản là vậy còn nhiều bước bạn phải làm mới biết được, cũng phải mất 1 ngày đấy, chúc bạn thanh công.
  3. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Cà số khung số máy chỉ mất 10k thôi, còn nếu rành về xe -> biết được số khung số máy nằm ở đâu thì tự làm được, chỉ cần có mẩu giấy và cái bút chì tiết kiệm được 10 khìn đi ăn kem
  4. HomoSapien

HomoSapien Thành viên mới

Hì hì, 10k thà thuê họ làm cho nhanh, đỡ tốn thời gian, nhất là lúc đang mang đồ đẹp, đi cùng sweetheart thì ngại lém á.
  5. favourite

Đang nói tự làm thì phải làm ở nhà chứ chẳng lẽ vác bút chì với giấy đến đó làm
  6. cponline99

cponline99 Thành viên mới

Vào chỗ đăng kí thấy các bác bấm số toàn bấm phải biển tổng 1,2 số đẹp đi đâu hết
  7. favourite

Biển đẹp các bác phải đi đường vòng ra nói chuyện với mấy "đồng chí" ở bộ phận cấp phát biển số và đăng ký ấy
  8. kbk194

kbk194 Thành viên mới

Chính xác là liện hệ từ trên xuống.Khỏi mang xe đến cà răng căng tai.
  9. coldwinter13

coldwinter13 Thành viên mới

E lấy xe về rồi, đang chuẩn bị làm thủ tục đăng kí. Cảm ơn mọi người đã tư vấn nha . Ko biết ng ta có làm thứ 7 ko nhỉ, hay e phải xin nghỉ làm để đi đăng kí xe nhỉ
  10. caytrevietnam

caytrevietnam Thành viên mới

Thứ 7 nghỉ....Anh cũng mới lấy 1 con xe, khi đến nơi dăng ký chú ý đừng nghe bọn cò, có thằng nói thủ tục làm nhanh chỉ khoảng 15 phút nhưng thực ra bọn nó vẫn phải ngồi đợi như mình.
    Đến đó mang hồ sơ theo, trước tiên đưa xe vào bãi, lấy 1 tờ khai (cẩn thận khai nhầm, nếu cần đưa 10 ngàn cho 1 con cò khai hộ), khai xong thì chi 10 ngàn cà số dán vào 2 ô trống trong tờ khai (ô về số khung, số máy). Đợi 1 chú công an kiểm tra xe, đưa cho chú ấy tờ khai, đứng cạnh xe nghiêng xe cho chú ấy ngó....Khi đc 1 số tờ khai rồi là chú ấy mang vào phòng làm thủ tục, em vào đó mà chờ khi nào gọi tên mình thì lên lấy, lại xuống đợi, khi cô công an phụ trách phần bấm số gọi thì lên ấn nút Enter 2 phát là ra số của em. Mang tờ giấy đó sang phòng bên nộp tiền rồi nhận biển, xe dưới 15tr thì nộp 5 lít, trên thì 1 tr...cần biển về và mang theo giấy hẹn 7 ngày sau đến lấy giấy tơ xe (ko tính ngày nghỉ, ngày lễ)....Xong