1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm tóc thẳng mà ko cần ép ???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vanblueduncan, 01/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vanblueduncan

vanblueduncan Thành viên mới

làm tóc thẳng mà ko cần ép ???

Tóc em dã từng ép, lần cuối cùng là cách dây 2 năm. Hồi trc khi ép thì tóc em nhu 1 mớ rễ tre, xù, bông, dày. Còn bi h sau 2 lần ép, tóc em có thẳng ra chút ít nhg mà vẫn xù, dc cái ko kinh khủng nhu hồi trc. Papa mama em ko cho ép nữa, hix. H mỗi lần di bơi em rất ngại. Mỗi lần gội đầu xong là cứ phải là tóc, mà nhu thế tóc em rất khô và xơ.
    Các chị giúp em xem có cách nào khắc phục mà ko cần ép ko ????
  2. shinga14

shinga14 Thành viên mới

Tớ nghĩ cái này ... khó đấy ấy ạ. Chất tóc là bẩm sinh, muốn tóc thẳng hay xoăn thì thông thường phải có sự can thiệp của hóa chất mới thay đổi được, và cũng chỉ một thời gian thôi, tóm lại là cần chăm sóc thường niên. Tốt nhất như chất tóc mà ấy vừa tả, nếu là tóc dài thì ấy làm xoăn luôn đi, xoăn sóng to, chịu khó vuốt gel vào để fix kiểu tóc.Âý cũng nên thuyết phục papa mama dần đi, con gái lớn rồi làm đẹp là chuyện thường ý mà.
  3. punkie

punkie Thành viên mới

ko có cách nào hết !
    ko ép ,ko là thì tóc xù vẫn hoàn xù ,đau khổ ra fết !!!!!
    mình cũng thế .....
  4. vanblueduncan

vanblueduncan Thành viên mới

Hix, pp mm em rắn lắm ạ. Hôm vừa rồi xin ép thế là bị mắng 1 trận
  5. novs_lola

novs_lola Thành viên mới

tóc e cũg ép mãi chả thẳg đây này :D
    nhưg mà nó chỉ xoăn chứ k xù (may :D)
    như tóc bác thì chắc chịu thôi, cố cut or tạo kiểu j đấy cho lạ chứ cứ cố thẳg làm j, cũg khó :D
  6. trifolium

trifolium Thành viên mới

Tớ thấy điều này rất là kỳ cục, nhưng cô bạn thân của tớ tóc xù bông lên, nó đã dùng dầu xả Pantene vuốt sau khi gội và ko xả lại nước. Qua hết 1 năm giờ tóc nó mượt mà lắm, ko xẹp lép như tóc ép nhưng nhìn thẳng rất tự nhiên. Ko biết bạn có dám thử ko, nhưng tớ cũng băn khoăn sao nó chưa bị nấm , hihi.
  7. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

ko ép đc thì làm xoăn vậy. hihi.
    bạn tớ nó cũng như ấy. tức mình nó đi làm xoăn lại xinh mới chết.
    mà tóc xù. bạn tớ nó tự cuốn lô. tối nào cũng cuốn. tóc xoăn thành lọn rất đẹp ấy ạ. ấy thử đi. mà trông tự nhiên lắm.
  8. cunyeuanh

cunyeuanh Thành viên rất tích cực

Đấy là loại xả khô bạn ạ, mình cũng vừa tặng bạn mình một lọ xả khô pantene, xả khô thì vuốt sau khi gội đầu và ko xả lại nước.
  9. neyolovesyou

neyolovesyou Thành viên mới

Mình rất sợ mấy loại xả khô đó. Dùng xong ra đường 1 tí thì bụi bám vào cứ gọi là ...
    Sợ nhắm. Chả dám dùng, chắc cũng do chất tóc của mình nữa. Bình thường cách ngày mình gội 1 lần, ko thì ko chịu nổi vi bẩn. Nên loại xả khô này miễn luôn
  10. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

:p
    ấy thử ra hàng cắt tóc, bảo ng ta cắt làm sao để jảm độ xù của tóc. Trc tớ cắt ở Phương jador, dắt theo mấy con em, toàn bọn tóc xù bông. chị ý cắt cho hết xù luôn, hay lắm. tất nhiên ko thể bằng tóc ép đc nhưng mà tóc bọn nó h cũng thảng như tóc tớ. Tớ chưa bao h ép tóc và để tóc tự nhiên nhé!
    nhưng với điều kiện tóc ấy chỉ xù thôi chứ đừng xoăn xoăn, xoăn là hết thuốc chữa luôn, chỉ có ép thẳng thôi :D
    rễ tre hay ko ko quan trọng, miễn là chỉ xù thôi, dừng vừa xù vừa xoăn hehe