1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm tóc xoăn mùa hè.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tananphuccom, 19/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hornsrhino

hornsrhino Thành viên mới

Thời tiết mùa hè ở VN đâu có mát mẻ như nhữg nước khác, đặc biệt năm nay nóg hơn mọi năm đó. Tuy xoăn đăg là mốt nhưg mọi ng` thử tưởg tượg đến ngày giữa hè 37, 38 độ nóg hừng hực cũg thảm đấy.
    Làm xoăn thì đương nhiên là tóc khô, chẻ, gãy ... là chuyện bthườg thui.
    Nếu quyết tâm làm và muốn thay đổi thì fải chịu thui.
  2. ziczacziczac

ziczacziczac Thành viên mới

Tóc không dài mà dùng lô to quá sẽ không rõ sóng
    Sau khi làm khoảng 1 tháng thì có thể làm lại, đỡ hại tóc hơn là làm ngay. Sau khi làm xoăn từ 1 tuần đến 10 ngày có thể nhuộm, nhưng phải chịu khó dưỡng vào chứ không vừa làm vừa nhuộm tóc sẽ như rơm khô ý
    Trời nóng thế này nếu ngồi điều hoà cả ngày thì hẵng làm xoăn, không thì nóng chết thôi
  3. hoaianh01

hoaianh01 Thành viên mới

Cũng tuỳ thôi, tóc xoăn buộc lên trông cũng đẹp. Còn bây giờ ở nhà có kiểu làm xoăn mà tóc không bị khô hay chẻ gì cả, vì thế mọi người làm xoăn cũng không ngại mấy.
  4. wisheslove

wisheslove Thành viên quen thuộc

em làm xoăn ở Hồng Phượng từ đợt trc Tết dùng thuốc tốt hay sao í chẳng bị chẻ hay gẫy tóc j` cả mà hồi trc nhuộm thôi thi thoảng e cũng bị
    với cả cũng tuỳ thuộc vào chất tóc, độ khoẻ của tóc nữa đó ạ
    mùa hè làm tóc xoăn như e sóng to chẳng phải vuốt keo gì xoăn nhẹ nhàng trông cũng đc nhg mà dạo nay tóc hơi khô, chắc là do chẳng chịu dưỡng tóc j`, đang thi nên bỏ bê thế đấy ạ
    nói chung là với ng` mặt gầy như e, k để thẳng đc, trông gầy lắm thì nên để tóc xoăn, mà k bị già đâu nhé, trái lại còn trẻ trung xinh tươi là đằng khác.
    bọn Tây nó thik con gái châu Á có làn da hơi rám nắng 1 tí, tóc xoăn, rồi body hot 1 tí thì bọn nó mê lắm lắm í
  5. Hisa_Sanjo

Hisa_Sanjo Thành viên mới

Bạn làm xoăn ở HP là làm xoăn thuốc thường hay là xoăn điện? Tớ thấy làm xoăn điện đẹp nhưng duỗi nhanh lắm. 1 đầu giữa lưng làm xoăn điện ở HP hình như từ 900K - 1M thì phải?
  6. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

Làm xoăn tóc khô điên cuồng em làm xoăn 2 lần rồi tóc giờ như rơm. Nhưng làm xoăn trông hay hơn, tây hơn là để tóc thẳng ^^ mỗi tội mùa hè thì nóng thật chị ạ. Nhưng em nghĩ bây giờ làm xoăn khó mà ko già lắm, nếu làm ko già chắc bây giờ chỉ có kiểu cắt đầu Nhật xong làm xoăn + nhuộm thôi, mà kiểu đấy có vẻ hơi xì tin
    Còn mấy kiểu tóc xoăn của mấy em người mẫu xinh tươi kia thì toàn là đầu sấy thôi, chỉnh sửa đủ kiểu nó mới đẹp thế chứ tóc làm xoăn bt khó đẹp thế lắm. Nhưng ko hiểu sao làm xoăn để 1 thơi gian nó hơi duỗi duỗi ra lại đẹp hơn nhé
  7. hoaianh01

hoaianh01 Thành viên mới

Tớ cũng làm ở HP hồi trước Tết. Đến bây giờ nếu buổi tối chịu khó cuốn lô thì hôm sau vẫn đẹp như thường, có điều dạo này hay gội đầu buổi sáng với cả thường buộc hết cả lên nên trông nó hơi duỗi duỗi ra.
  8. m3om3o

m3om3o Thành viên mới

tóc em hồi trước nói chung là đẹp, ko ép cũng thẳng, tự dưng hứng chí lên đi ép làm 1 năm sau hết thuốc nó xoăn tít như tóc sâu ý. rồi lại đi ép. hơn 1 năm sau nó xù xù bông bông, phí cả tóc, tết vừa rồi em đi làm xoăn, định làm hơi xoăn, cuối cùng "hơi" thật. Chỉ khi nào tóc ướt thì nhìn thấy nó xoăn, khô là nó lại xù lên, duỗi như kiểu tóc buộc búi lâu nên nó thế >< bôi keo thì ko ăn, hx hx khổ T.T tiếc keo quá T.T mà hè bôi keo nóng lắm, cho nên tóc em cứ càng ngày càng duỗi thôi
  9. heoconlonton

heoconlonton Thành viên rất tích cực

Tình trạng tóc bạn này bây giờ i như tớ. Nhưng mặt tớ để tóc thẳng không hợp bằng xoăn, nhìn hơi lộn xộn 1 tí. Bây giờ hè muốn làm lại thì nên làm kiểu nào chỉ hơi xoăn nhẹ và không cần vuốt keo nhỉ?(hic, mà tóc khô kinh hoàng nhé)
  10. occonlonton

occonlonton Thành viên mới

sau một tuần em lại đi làm lại tóc xoăn, lần này có khá hơn nhưng tóc khô hơn, vẫn kiềm chế chưa nhuộm tóc vội.
    Nhưng đúng là tóc em ko ăn gel, vuốt lên vuốt xuống thì chỉ khi tóc khô xong thì nó lại xù ra luôn rồi.
    Có chị nào tư vấn em dùng gel hoặc sáp giữ nếp nào hiệu quả ko ko thì em làm lại lần 2 cũng phí công.
    Hiện em đang dùng Small Talk của Tigi và Livegain (loại gel mềm). Vuốt 1 trong 2 loại, vuốt cùng lúc cả 2 loại cũng ko an thua.