1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm tóc xoăn mùa hè.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tananphuccom, 19/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tati

tati Thành viên mới

Các chị ơi em thấy người ta hay làm tóc xoăn vào mùa đông, tóc của em bình thường đã xoăn rồi nếu ép thẳng nó rất nhanh phồng lên( em ép 5 lần rồi).Giờ em muốn làm tóc xoăn để đỡ mệt với cái đầu cứ xù lên, các chị tư vấn cho em mấy kiểu làm xoăn đẹp đẹp với, và làm thế nào cho đỡ già ạ em mới 22t thôi. Em muốn để một tí mái cho đỡ gìa nữa mà tóc em ko thẳng thì để mái thế nào cho đẹp ạ.Và em muốn nhuộm tóc thì nhuộn cùng lúc làm xoăn hay thế nào ạ.Và để tóc xoăn mùa này thì có nóng lắm ko các chị nhỉ?Các chị giúp em với nhé, em cảm ơn nhiều.
    ---------------------------------------------------------------------------------
    Làm tóc xoăn mùa này nóng phát điên bạn a, tớ để tóc xoăn 3 năm nay rồi, cơ bản cái mặt còi quá chả để được kiểu khác. Mùa này bạn có thể làm tóc xoăn ngắn, vừa trẻ trung, hiện đại và mát mẻ hơn tóc dài tí chút [​IMG], nhưng nhìn chung là mồ hôi nên ngứa đầu lắm [​IMG]mà mỗi lần gội đầu thì lại phải vuốt keo nên ngại kinh.
    Trông bạn có vẻ không béo lắm, bạn có thể làm tóc xoăn từ trên đỉnh đầu xuống lọn vừa vừa,tỉa ngắn chạm vai, da  trắng thì để tóc đen, da tối  thì nhuộm cho sáng cái mặt.
    Có cửa hàng nó cho nhuộm luôn, có cửa hàng thì bảo để sau vì sợ hỏng tóc nên tuỳ tâm chủ hàng thôi [​IMG]
  2. wisheslove

wisheslove Thành viên quen thuộc

3. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Tớ để tóc xoăn mấy năm rùi đây đâm ra cũng quen rùi, mùa hè cũng thấy bình thường, ko nóng ( căn bản vẫn buộc được)[:D. Còn bi giờ thì đi làm rùi nên càng vô tư mà để vì có điều hoà rùi nên ko sợ lém. Cơ mà tớ toàn để xoăn nhẹ lém ý nên có thể vuốt gel cũng được mà ko thì cũng chẳng sao ==> cực kì tiện
    Nhân tiện đây các gái cho tớ hỏi có loại gel nào hay hay ko, tớ đã dùng qua nhìu loại rùi mà vẫn chưa ưng ý lém, hiện nay đang dùng cả Tigi curl rocks lẫn Tigi body building funkilier mà thấy cái thì mềm quá, cái thì chưa đủ độ cứng cần thiết
    Demo cái ảnh tóc hiện tại của tớ, tớ đang định đi làm lại cơ mà vừa nhuộm tóc cách đây hơn 1 tuần nên chưa dám hạ sát em nó
  4. dejavu13

dejavu13 Thành viên mới

Xoan duoi dep thi dep that nhung nong gan chit. To lam dau xoan duoi duoc 1 thang thi phai di cat vi nong qua. Huhu tiec xien qua di mat. Ban nao co tinh than chiu dung cao thi nen lam vi trong rat quyen ru.
  5. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

em thấy chị nào muốn ăn keo mua cái ke bọt của Wella mà dùng, ăn điên cuồng luôn, tóc em bây giờ cắt gần hết xoăn rồi mà vuốt cái đấy nó vẫn ngon lành, mỗi tội tóc mình bây giờ rơm rác quá, muốn đổi kiểu cũng chẳng có kiểu mà đổi
    Nhìn tóc dài làm xoăn duỗi sướng thế
  6. ngaythu_8

ngaythu_8 Thành viên mới Đang bị khóa

Mình đang để tóc xoăn ...hic vì điệu mà , tóc dài xoăn giờ đã ngang lưng rồi nhưng còn để dài nữa như kiểu tóc ngày xưa mình đã từng để , đổi kiểu tóc khác lũ bạn nó chửi ..điếc tai
    Nhưng mà nóng ..huhu, buộc lên thì không đẹp ,đã làm tóc xoăn phải xoã ra để mỗi bước đi nó tóc nhảy nhót sau lưng , rồi gió thổi nhẹ tóc sóng sánh mới đẹp ..híc khổ lắm ..nóng lắm báo trước đó bạn để chuẩn bị tâm lý chịu đựng nhé
    1/2 năm nữa tóc mới dài được như thế này
    Làm tóc đẹp bạn ra Tâm Loan nhé
    Được ngaythu_8 sửa chữa / chuyển vào 15:14 ngày 02/07/2007
  7. venus_angel

venus_angel Thành viên mới

hôm nào mình thích kiểu xoăn duỗi thế này, chịu khó chấp nhận đau khổ, quấn lô 1 đêm, sáng hôm sau thả ra, nó đẹp y như ảnh bạn gì gửi.
    hôm để tóc thế đi học các em học cùng cứ hỏi: CHị làm ở chỗ nào mà đẹp thế,
  8. pinklyly

pinklyly Thành viên mới

E vừa làm xoăn xong,tình hình là trời nóng ngồi chờ chỉ muốn ngủ gật >_< Tóc e nó lại duỗi quá mức bình thường nên hôm đầu tiên làm hơi xoăn ngủ dậy nó duỗi ra gần hết,bách nhục Sau đó làm lại cho nó xoăn tít luôn,bây h duỗi ra là vừa xinh Cứ quấn lô 30'' rùi vuốt keo lên thì có mà.. ^^ Nói chung là tóc xoăn đẹp nhưng trời này làm thì nóng thật.Tóc e nó thẳng lắm rùi,ép thì dở hơi nên làm xoăn cho nó thay đổi ^^ E làm mất 200k thôi,phải làm lại 2 lần đấy,tại duỗi ra ghê quá ^^ A Jang ở 305 Khâm Thiên,có topic bên muare làm tóc cho e. A ý cẩn thận cực kỳ,làm xong mình k ưng a ấy sẽ làm lại cho ^^
  9. duckling_capcap

duckling_capcap Thành viên mới

Bạn ơi, tóc mình duỗi thẳng, mình muốn làm xoăn giả bằng lô điện thì dùng cái keo bọt wella có ổn không?
  10. xadibu

xadibu Thành viên mới

chị thấy trên 25 tuổi thì hãy làm tóc xoăn, vì trông nó đứng đắn lắm , nếu em thích làm xoăn thì nên uốn xoăn nhẹ thôi, lọn to (uống setting đấy), mùa hè thế này thì nó đỡ nóng nực & rít tóc vì không phải vuốt gel , em xem tóc này thế nào nha