1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm trắng răng ?? Làm ở chỗ nào ở HN ??

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vuongnguyen0211, 25/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vuongnguyen0211

vuongnguyen0211 Thành viên mới

Làm trắng răng ?? Làm ở chỗ nào ở HN ??

Tớ muốn làm trắng răng nhưng kô biết làm ở chỗ nào.
    Ai có thể giúp đỡ kô ? Nhân tiện cho hỏi bao nhiêu tiền một lần ? Kô bít làm có đau kô nhở
  2. Britney_Spears_007

Britney_Spears_007 Thành viên quen thuộc

làm trắng răng thì nha khoa nào cũng có hết, giá thì khá rẻ, từ 800k trở lên thôi, lần trước tớ làm ở Bà Triệu, cửa hàng bé tẹo ko nhớ địa chỉ, nghe bác sỹ nói là bảo hành 3 năm, miễn là fải giảm bớt cà fê và các đồ ăn tối mầu. làm xong trắng tinh hí hí
  3. vuongnguyen0211

80k or 800k ?? Nếu 800k mah " chỉ có " thì tớ kô dám care much đâu
  4. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Ấy muốn làm trắng răng mà nghe 800K đã rụt thì sao làm được?? Làm trắng răng kiểu thường thì tầm 1.2-1.5triệu, trắng răng bằng laser thì khoảng 2.5triệu.
    Nếu 80K thì chắc mua 10 hộp Colgate về đánh hì hục chắc răng cũng sáng hơn
  5. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Ấy ơi, 80K thì đi lấy cao răng mới có giá đấy thôi. bi giờ chắc phải tăng lên hơn 100 rồi. Ở các clinic danh tiếng họ charge cao lắm. Thường làm trắng răng tầm 800K là tương đối rẻi, tớ nghĩ vậy, vì hỏi mấy nhỏ chúng nó toàn bảo đâu những hơn triệu đến 3 triệu. Hic
  6. vuongnguyen0211

Ah kô, tớ chỉ kô nghĩ nó đến 800k thôi. Dùng colgate đánh kể cũng ... đc đấy chứ
  7. cin_261

cin_261 Thành viên mới

Làm trắng răng như vậy thì giữ trắng đc bao lâu nhỉ? 1 thời gian sau nó có bị vàng hơn trước ko? Bạn nào có kinh nghiệm rùi chia sẻ cho tớ với.
    Răng tớ bình thường, ko vàng ko trắng, cũng đc nhưng giá mà răng đc trắng tinh như em MPT sau khi đi làm răng về kể cũng thích.
  8. oh_yeah_20andlife

oh_yeah_20andlife Thành viên mới

9. duyendangvietnam_online

duyendangvietnam_online Thành viên mới Đang bị khóa

800k là giá ở ngoài, còn vào viện là 1.2 triệu(Bệnh viện Bạch Mai)
    Thời gian bảo hành phụ thuộc vào việc bạn có giữ gìn, vệ sinh hàm răng của mìn thường xuyên không (tránh ăn vặt, sau khi uống trà, coffee thì phải súc miệng).
    Nếu răng bạn bình thường thì không nên làm. Vì thuốc này có chất tẩy cực mạnh(có thể làm mất độ chắc của men răng) ->Tớ nghĩ thế.
    Tớ mới đọc được bài này, muốn chia sẻ cùng mọi người:
    http://www10.24h.com.vn/news.php/145/122890
    Chúc các bạn có một nụ cười tự tin.
  10. ttvnoler

ttvnoler Thành viên mới

là một sinh viên nha khoa, cho mình nói vài lời, xin các bạn ĐỪNG làm theo những chỉ dẫn trong cái website mà bạn ở trên vừa trích dẫn. Những cách ở trên dùng dâu tây, chanh, cam, táo, là những axít để tẩy trắng răng. Nó sẽ làm răng bạn trắng thật đấy là vì chất axit sẽ tẩy đi một phần chất dơ trong răng. Tuy nhiên điều tệ hại hơn, nó cũng tẩy luôn calcium trong răng bạn. Và nếu mất calcium, răng bạn sẽ nhanh chónng bị cavities (sâu, lủng lỗ răng) hay bị nẻ răng....Không phải cái gì thiên nhiên, natural đều tốt đâu. Đường và chất chua của trái cây là thiên nhiên, nhưng nó là kẻ thù lớn nhất cho răng.
    Và thứ hai, làm trắng răng theo phuơng pháp của nha sĩ không hề lam hại răng. Các nha sĩ ở nuớc ngoài đã bỏ bao nhiêu năm nghiên cứu và thấy rằng các cách làm trắng răng được dùng trong nha khoa hiện nay không hề làm tổn hại men răng. Nó sẽ làm răng bạn hơn sensitive trong vài ngày nhưng sẽ khỏi. Chất hydrogen peroxide và carbamide peroxide (2 chất duy nhất được sử dụng trong phuơng pháp làm trắng răng hiện nay) không hề ảnh huởng cấu tạo của răng hay tổn hại men răng.
    Được ttvnoler sửa chữa / chuyển vào 07:16 ngày 29/09/2006
    Được ttvnoler sửa chữa / chuyển vào 07:20 ngày 29/09/2006