1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm trắng răng ở đâu có uy tín???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hlbrem, 11/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

Với tẩy trắng tại nhà
    Giá cả thì tôi thấy có phòng khám lấy 600K nhưng chỉ đưa 2 hay 3 ống thuốc. Mà các bạn đâu biết là khi tẩy chỉ nhiêu đó thuốc răng có trắng lên nhưng ăn thua gì với tẩy đúng liều lượng và nó rất mau tối màu trở lại. Nếu đúng quy trình giá tối thiểu phải 1,5 triệu, răng sậm màu nhiều thì quy trình tẩy càng phức tạp và giá càng cao.
    Với tẩy trắng tại phòng
    Có phòng chỉ lấy 1,5 triệu nhưng họ chỉ dùng 1/2 số lượng thuốc cần dùng, bó tay. Và đèn tẩy thì có nhiều loại, nhiều loại đèn giá cao nhưng công dụng không hơn gì những loại đèn giá rẻ nhưng BS không biết lỡ mua rồi đành lấy tiền bệnh nhân để bù lại. Có nơi dùng thuốc không cần đèn tẩy nhưng vẫn lấy đèn dùng để trám răng ra chiếu chiếu cho có màu xanh xanh rồi thu tiền bệnh nhân ngang với loại dùng đèn. Nếu dùng đúng quy trình, tối thiểu là 2 triệu cho một lần tẩy.
  2. khongthe

khongthe Thành viên mới

Nghe bs Lee nói em cũng bó tay cho Y học nước nhà thật
    Bản thân mang nhiều bệnh mà nghĩ tới việc tới bệnh viện là.... NGÁN
  3. BuuXuu

BuuXuu Thành viên mới

Xin hỏi bác sĩ Lee một câu , hizz , em có một cái răng khểnh ( hàm răng thì đều okie ) , em chán cái răng này rồi , muốn làm cho hàm răng được đều bình thường , để làm thế có lâu không bác sĩ nhỉ Cảm ơn bác sĩ trước
  4. TytmyT

TytmyT Thành viên mới

@ bác DrLee: Bác ở Nam hay Bắc, VN hay nước ngoài thế ạ? Địa chỉ fòng nha của bác ở đâu, nhỡ bao h bị sao em đến bác giúp
  5. dmy

dmy Thành viên mới

cũng muốn hỏi như bạn ở trên
  6. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

Có lẽ là hơi lâu, vì mình chỉ làm cho hết khểnh bằng cách chỉnh hình chứ không làm bằng những phương pháp thô sơ như mài nó đi làm răng giả. Muốn hết khểnh thì có lẽ phải mất ít là 1,5 năm, nếu có sai lệch khác nữa thì có thể phải mất thêm thời gian.
  7. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

Mình ở SG không làm phòng mạch vì đang bận học sau ĐH nhưng nếu bạn nào thích thì mình giới thiệu bạn bè là những BS có Y Đức thực sự và tay nghề tốt ở gần nơi của bạn ở thế được không?
  8. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

tớ tẩy trắng rồi,,,,tớ làm ở viện bố nên ko mất tiền mấy,,, chú bác sĩ làm 2 cái máng, cho một lọ thuốc con con 20% về tẩy...kết quả cũng khả quan phết, ngậm một đêm, hôm sau trắng ra trông thấy.....giờ tớ lại quay lại nước ngoài, lên ebay mua đúng loại thuốc đó tự tẩy thôi,,,,giá thuốc cực rẻ chỉ tầm 2Eu một ống thôi....thực ra cái tẩy trắng này chả có gì đâu nhưng ngoài hàng họ lấy giá cao...thật ra giá thuốc rất rẻ, cái máng cũng ko có gì ghê gớm,
  9. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

Mình có vài chú ý với bạn là liều lượng tẩy không phải là 1 ống thuốc nên không thể tùy nghi sử dụng, ngoài thuốc tẩy thì còn một số thuốc khác mà bạn không chú ý nhưng nó là yếu tố rất quan trọng. Ngoài ra còn nhiều yếu tố trong lâm sàng mà không phải dân chuyên nghiệp không thể biết được.
    Nếu tôi nói cho bạn biết tiền vốn để trám răng chỉ có 10K nhưng bạn phải thanh toán 150K thì đâu có gì lạ để biết giá tiền một cas tẩy trắng.
  10. hubt

hubt Thành viên mới

giống tớ chị tớ là nha sĩ mà , tớ tẩy răng , chị cho 2 ống thuốc, về ngạm máng thui , chị tớ bảo căhngr qua ngoài hàng chặt chém , chứ tiền thuốc thì không tới mức như giá ngoài hàng làm