1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm trắng răng ở đâu có uy tín???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hlbrem, 11/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

Bạn nói họ đưa cho bạn thêm ống chống ê nữa. Mà dùng như thế thì cũng chỉ là tẩy bình thường thôi chứ không phải là loại tốt đâu. CÔng thức mà mình thích để tẩy thì ít nhất là 6 ống 22% kèm theo 1 ống chống ê.
  2. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

Máng tẩy để lâu quá có thể bị co rút cong vênh do làm bằng nhựa không đảm bảo được đặc tính vật lý. Bạn nên để nah sĩ kiểm tra lại cái máng coi có khít sát hay không. Mua thuốc thì bạn mua ở đâu?
  3. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

bạn ơi bạn đến phòng răng của bác sĩ Nguyễn Văn Mùi ở ngay cạnh trường mầm non B ở Phan Chu Trinh ý, fòng răng này cực kì nổi tiếng và uy tín, người ta vừa mở thêm 1 fòng thứ 2 cũng to đùng ở Thi Sách ý. Ông Nguyễn văn Mùi ngày xưa toàn chữa cho các nguyên thủ như bác Fạm văn Đồng ý, giờ con gái bác Mùi đấy là cô Hằng đứng ra làm chính. Cô ý làm cực tốt và cẩn thận, mỗi tội chỗ đấy giờ đông khách lắm, nhưng chất lượng và công nghệ thì đảm bảo luôn. Nhìu xì ta nhà mình cũng là khách quen ở đấy như chị Mĩ Linh ý. Tớ cũng là khách quen nè, cách đây 5 năm cũng làm trắng răng ở đấy, hồi đấy ngậm cái hàm gì gì buổi tối, được có 1 tuần răng đã trắng ởn, đi đâu cũng bị hỏi thăm, h 5 năm rồi mà răng vưỡn đẹp Chỗ này làm thẩm mĩ cũng xịn nữa. Hình như chỗ này có website mà tớ quên mất rồi, để tớ tìm lại đã
  4. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

^:)^
  5. vitop

vitop Thành viên mới

Bố tớ là Nha Sĩ và không cho tớ tẩy răng. Bố tớ nói nếu xấu quá thì dán hoặc tráng men còn nếu tạm được thì thôi vì cái đó chỉ đẹp tức thời thui về lâu về dài sẽ làm hỏng men răng của mình chạ ham hố gì đâu. tớ giấu bố tớ sang nhà chị đồng nghiệp của ông cụ để làm vì nghĩ bụng bảo: "Cụ già rồi sao hiểu được nhu cầu làm đẹp của con gái chứ " Cơ mà chị ấy cũng bảo: "Tẩy làm gì hỏng răng ra chứ đẹp gì đâu mà tẩy" hị hị thế là thui thì thui hôm nào thik câu kẹo thì gạ bố đánh bóng cho bộ răng thui . Bây giờ bố hok có nhà sang nhờ chị kia
  6. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

Mình có một đề nghị với ba của bạn nhé, hiện nay có một webside rất nổi tiếng trong ngành răng hàm mặt với sự tham gia của hơn 1000 nha sĩ trong và ngoài nước. Phần lớn thông tin được viết bằng tiếng Việt nhưng chỉ có điều nó chỉ dùng cho giới nha sĩ, người ngoài ngành không được đọc các thông tin chuyên ngành (Sự kiểm duyệt của admin rất chặt vì người trong ngành không có nhiều, rất dễ để biết sự giả mạo) . Ba của bạn cũng là nha sĩ như vậy ông có thể đăng ký làm thành viên được và sau khi tham gia ba của bạn có thể đọc được các tài liệu rất uy tín về sự an toàn cũng như những phản ứng phụ nếu có trong tẩy trắng răng từ những chuyên gia uy tín hàng đầu Việt Nam. Lúc này ông sẽ yên tâm tẩy trắng răng cho bạn. ( Chú ý sau khi đăng ký, admin sẽ kiểm duyệt thông tin của thành viên trong khoảng 1 ngày sau đó bạn mới có quyền truy nhập) Có thể do kiến thức chưa được cập nhật đầy đủ nên ba bạn không biết các thành tựu này của khoa học. Nếu thích bạn mời cô nha sĩ kia tham gia luôn nhé,
    webside: www.nhasisaigon.com
    Được DoctorLee sửa chữa / chuyển vào 00:44 ngày 07/04/2009
  7. allhappy

allhappy Thành viên mới

Bác sĩ cho em hỏi nhờ một chút ạ
    Răng của em không phải là vàng vì teta nữa,chắc ngày xưa mẹ em tính sởi lởi nên cho liều teta hơn phụ huynh khác,răng em ko vàng ko nâu mà đen kịt luôn,huhu.Cũng không thấy một chút nào bóng của men răng nữa.Bây giờ em còn ngại ra đường nữa vì tất cả những người nói chuyện với em chẳng nhìn vào mắt mà cứ nhìn miệng em,khổ lắm.Người ta cũng mất tập trung vào câu chuyện mà mình thì mặc cảm.
    Bởi vậy chắc em phải làm răng sứ thật rồi.Hiện nay em đang ở hà nội,không biết nên làm ở đâu.Hay muốn đẹp thì phải vào tận sài gòn.
    Em đã gọi điện hỏi nha khoa Lan Anh,vì nổi tiếng(có thể do quảng cáo),thì lễ tân có trả lời tối thiểu nên làm răng toàn sứ,2,5 triệu một chiếc(híc,bố ,mẹ sởi lởi làm em tốn quá) chứ ko nên làm răng sứ kim loại mà hỏng lợi. vậy là kể cả tiền máy bay,khách sạn,ở trong đó 1 tuần chắc em phải tốn cỡ 65 triệu cho nụ cười cũng chẳng xinh của mình.
    Em đang đau hết cả đầu vì vụ này,bác sĩ giúp em với ạ. Em có thể làm tại hà nội mà vẫn đẹp đựơc kô.bác sĩ có địa chỉ nào uy tín không ạ?
    Cảm ơn bác sĩ nhiều.
    Được allhappy sửa chữa / chuyển vào 14:37 ngày 07/04/2009
    Được allhappy sửa chữa / chuyển vào 14:43 ngày 07/04/2009
  8. Jenxjnh

Jenxjnh Thành viên mới

tớ hỏi các bạn một chút là, răng em tớ do yếu quá, ngày bé lại ngu ngơ ko chăm sóc cẩn thận nên sâu tùm lum tùm la ah, chữa từ lâu rồi (thậm chí có cái phải bỏ tủy rồi đấy :(( buồn lắm í). Cũng bị ảnh hưởng một cái răng cửa nên đã trám sứ thì phải. Bh cũng đã đc gần chục năm nên cũng ngả màu tối rồi. Bác sĩ bảo ko tẩy trắng mà phải bọc sứ lại. Thì ko biết ở đâu làm bọc sứ tốt, và nếu mình giữ vệ sinh cẩn thận thì có dễ bị ngả màu ko. Thêm nữa là khi bọc sứ có sợ răng nó khác màu so với những cái khác bình thường ko? phải làm jì để màu răng trắng đồng đều í, hay lại tẩy trắng :))
    tks các bạn trc nhé, bạn DR Lee mà reply đc tớ thì tốt
  9. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

Làm phục hình sứ cho răng bạn thì chắc rồi nhưng có điều hơi bất thường là sứ không kim loại thì bèo nhất cũng 4 triệu một cái sao Nha Khoa nổi tiếng chém như Lan Anh lại lấy rẽ vậy? Ai nói làm phục hình kim loại hỏng lợi? Nó là loại được dùng phổ biến nhất trên toàn thế giới và có lịch sử hàng trăm năm về độ an toàn của nó, tỉ lệ dân số dị ứng với hợp kim cr-co hay cr-ni là rất hiếm. Chỉ có BS làm bậy thì dù có là gì thì cũng hỏng lợi.
  10. DoctorLee

DoctorLee Thành viên mới

Bạn phải hiểu là răng giả bằng sứ thì không đổi màu theo thời gian. răng hiện tại của bạn có thể được làm bằng nhựa hay được đắp lên bên trên một lớp composite nên nó mới đổi màu. Nếu chỉ là đắp composite thì mình có thề mài đi lớp chất này và trám lại lớp khác. Nếu là răng giả thì mình nên bọc lại cái răng khác bằng sứ. Tẩy trắng hay không tùy vào mức độ hài lòng của bạn về màu sắc của các răng khác. Dù là có tẩy hay không có tẩy gì thì người làm cái răng giả cho bạn người đa đều phải so màu rất chính xác để tránh lệch màu coi rất kỳ cục.