1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lần đầu bước chân vào nghiệp cưa cẩm, mong các cao thủ chỉ giáo ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi mvp_212, 17/12/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mvp_212

mvp_212 Thành viên mới

Trước hết em xin kể lại đầu đuôi cho các bác cao thủ dễ vấn véo ạ. Tình hình là em đang để ý 1 gái ở lớp học thêm tiếng Anh. Mới đầu vào lớp em là để ý ngay rồi vì gái cũng xinh lại ngồi ngay trên em nhưng mà chỉ giống như các bác ra ngoài thấy gái xinh thì liếc cái thôi chứ không định tiến tới ạ (cơ bản cũng nhát gái :-"). Học được hơn tháng thì em biết gái về cùng đường với em nên thử lân la tán chuyện. Nói linh tinh 1 lúc gái nó hỏi em đi đường nào, em trả lời rồi hỏi lại, xong em hỏi có phải cậu ở khu abc ko. Gái hỏi sao cậu biết thì em bảo chỗ gái gần nhà thằng bạn, có hôm qua đấy thấy gái nên đoán vậy (cái này em nói thật nha mấy bác b-)). Thế là gái cho ngay 1 câu " thế à? Vậy hôm nào cậu qua nhà bạn mà gặp tớ thì gọi tớ rồi vào nhà tớ chơi nhá". Nghe xong em giật mình "Gái này ở đâu ra vậy trời. Vừa nói chuyện đã mời trai về nhà". ^:)^ Thế là em quyết định thử vận may xem sao, tạch thì thôi đằng nào cũng cô đơn 19 năm rồi thêm vài năm chả sao.:))
    Mỗi tội mấy hôm sau gái nó nghỉ dài hạn rồi nhằm đúng hôm em phải nghỉ thì gái đi học, lại sắp hết khóa học rồi nên em nhờ thằng bạn xin số hộ. Có điều thằng này nó làm lộ liễu quá nên kéo theo 1 đống đứa khác ùa theo. :)) Xin số xong thì hôm sau em nhắn tin cho gái. Nhắn từ sáng tới chiều mới thấy trả lời, được vài tin thì không thấy trả lời nữa nên em thôi. Mấy hôm sau em nhắn tiếp thì thấy trả lời ngay nhưng mà được vài tin lại thôi, kiểu dừng giữa chừng không lí do ấy ạ. Đến tối em nhắn thêm 1 tin hỏi chiều bận hay sao ko thấy trả lời tin nhắn thì gái bơ luôn.
    Đây là nội dung tin nhắn nhé các bác:
    Lần đầu:
    Em: chào cậu. cậu có phải G học tiếng anh ở BK không nhỉ :D
    Gái: cậu là ai nhỉ?
    Em: tớ là E hay ngồi dưới cậu ấy.
    Gái: à. Hi. Lấy số tớ làm gì thế
    Em: lấy có gì liên lạc. Hôm trước cậu chép đủ bài không tớ mượn vở?
    Gái: hi. Ngốc. Hum trước học nghe mà
    Em: sặc không có tí lý thuyết nào à :( mà đúng phần mình bá đạo thì lại phải nghỉ =.=
    Gái: tiếc nhỉ. Hi. Bạn có xuống nhà bạn kia chơi nữa không, gặp tớ không
    Em: vẫn qua thường xuyên mà mỗi tội không gặp cậu :)) gặp cậu dạo này hơi khó :))
    Gái: tớ kiểm tra buổi tối nên mới phải nghỉ thôi, thứ 4 này tớ cũng nghỉ
    Em: ừ. mà thứ 6 buổi cuối cậu đi không
    Gái: tớ cũng không biết, chắc là không. cậu biết sơn không? cậu nhờ cậu ý lấy số đấy à?
    Em: không tớ nhờ thằng N mà chắc nó nhờ đứa khác lấy hộ. Sao vậy?
    Xong lần 1
    Lần 2:
    Em: ê tớ E đây cậu rảnh không nói chuyện tí
    Gái: tớ đang ngồi học tin nhưng cũng ngồi chơi thôi chứ không học gì đâu
    Em: ủa t7 mà cũng phải lên lớp à
    Gái: ừ bọn tớ học từ thứ 2 tới thứ 7. cậu đang làm gì?
    Em: đang nhắn tin với cậu chứ đang làm gì. thế cũng hỏi :))
    Gái: hic thế sao cậu hỏi tớ đang làm gì
    Em: hỏi xem cậu có rảnh không thôi đang lướt facebook cơ mà chán quá nên pm cậu nói chuyện chơi
    30 phút sau
    Em: Cậu đang bận gì hay sao trả lời tin nhắn lề mề thế :(
    Tối
    Em: ê tớ E đây, chiều nãy cậu có việc gì à sao không thấy trả lời tin nhắn.
    Xong lần 2
    Các cao thủ chỉ giáo cho em với em chả hiểu gái nó nghĩ gì. Lúc nói chuyện thì bình thường, chả khó chịu gì với em mà sao lúc nhắn tin lại thế.
    P/S: em đang định mấy hôm nữa kiếm cớ gọi điện rồi hỏi thẳng em nhắn tin có làm gái phiền không. Nếu có em thôi luôn còn không thì tính sau ;)) các bác thấy sao?
  2. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

vãi loàn chú mày. gái mở của cho chú vào nhà chơi mà *** thèm vào lại còn ........ bày đặt nhắn tin hỏi thăm vớ vẩn. lờn vờn rồi lòi cái đuôi gà ra cho mà xem
    cái dở hơi của chú mày là tỏ ra sốt sắng khi nhắn tin với gái ( cứ hỏi nó tại sao nhắn chậm thế ). theo anh thì thế này. đừng nhắn tin với nó nữa, hôm nào rảnh vào nhà thằng bạn chơi rồi gọi cho nó hẹn vào nhà chơi. thế thôi
  3. Yeu_Trong_Sang

Yeu_Trong_Sang Thành viên mới

Đọc nửa đầu thấy ngon ăn. Nửa sau đã thấy giãy chết rồi :)) Lại còn tính gọi điện hỏi nó xem nhắn tin có phiền không nữa. Cậu mong muốn câu trả lời thế nào?
    - "Đúng đấy, phiền lắm. Cậu đừng nhắn tin cho tớ nữa."
    hay là
    - "Không không, tớ thích đọc tin nhắn của cậu lắm. Nhắn đi, nhắn nữa đi..."
    Nói thật là cậu nhắn tin thối lắm. Trả lời tin nhắn của cậu đúng là cực hình dành cho gái. Gái này nó còn lịch sự nên nó còn chịu ngửi cho cậu chục tin nhắn. Chứ anh mà là gái thì cậu tịt từ tin nhắn thứ 3. Thế nên đừng nhắn tin nữa. Hôm nào rảnh gọi điện rủ nó đi uống nước hoặc qua nhà bạn chơi rủ nó sang.
  4. mvp_212

mvp_212 Thành viên mới

Cảm ơn các bác chỉ ra cái ngu của em. Thú thật đến em cũng thấy mấy cái tin nhắn nó thối nói gì các bác. Nhưng mà đây là lần đầu em nhắn tin cưa gái nên chả biết nói gì, mở đầu ra sao, mong các bác chỉ bảo. Các bác cứ chém nhiệt tình, thế nào em cũng xin nhận hết ạ. Mà cho em hỏi thêm là ca này liệu cứu nổi không nếu em làm theo lời các bác?
  5. Yeu_Trong_Sang

Yeu_Trong_Sang Thành viên mới

Ca này vẫn còn hy vọng. Nhưng đừng đi sai bước nữa kẻo bơi ngửa luôn thì khổ. Về phần nhắn tin thì khi chưa có kinh nghiệm tốt nhất tránh nhắn tin và hạn chế gọi điện. Đến khi nào chú có thể ăn nói đưa đẩy tương đối khi gặp gái trực tiếp thì mới đưa đẩy trên điện thoại hiệu quả được. Với gặp mặt trực tiếp cũng như vậy. Nếu nói năng chưa tốt thì tập trung vào khơi gợi gái nói rồi mình ngồi nghe. Đi ra ngoài chú ý lắng nghe cách mọi người nói chuyện, xem có điểm nào hay thì học. Tránh khoe khoang khoác lác về cái mình không biết rõ, xui rủi trúng cái gái biết nó lại khinh cho. Tạm thế đã.
  6. mvp_212

mvp_212 Thành viên mới

Vâng cảm ơn bác đã chỉ giáo tận tình cho em, có gì mới em sẽ update thêm. Hi vọng đến lúc ấy vẫn được các bác giúp đỡ ạ :D
  7. thislove

thislove Thành viên rất tích cực

Tình trạng phổ biến của gà ! các bác vấn tích cực nha :D
  8. mvp_212

mvp_212 Thành viên mới

Bác cũng vấn luôn cho em đi :D
  9. Ramdom_91

Ramdom_91 Thành viên mới

em thì cũng gà nhưng cũng muốn góp ý cho chủ thớt tí.

Theo em ấy, ai cũng có phép lịch sự tối thiểu, đó là đáp trả chân thành đi được làm quen ( trừ một số ngoại lệ muốn ăn gạch)
    còn nếu tình tiết như trên thì chưa đủ đế bác kết luận là em ấy có thích mình hay ko hay gét mình hay ko, đơn giản chỉ là,,, nếu mà gái nó muốn tìm hiểu thì mấy cái câu đùa đó ko quá đáng lắm
    ( thứ nhất ở đây bác nói đang lượn face, chứng tỏ bác rãnh việc quá, ai đánh thuế bác nói phét đâu,, à, tớ mới học bài xong,,, mới rửa bát xong( bác đừng nghĩ cái này là thấp hèn, ghi điểm đó nha, gái sẽ nghĩ: à con gà này cũng đâu đến nỗi lười,,, ) nhưng tốt nhất là nói toẹt ra đang làm gì trừ những cái chứng tỏ mình vô công rồi nghề,,)

1 điều mà chính em cũng rất sợ, con gái sẽ nhắn lại khi làm quen nhưng do đã có người yêu nên chỉ làm quen chứ sau đó ko trả lời mặc cho gà cứ chạy theo nhõng nhẻo gáy tè té te...
    cái này thì em bó tay vì em đã thất bại 2 lần cái này nên nếu là vậy thì em chỉ ngồi ghế dự bị xem các bác đá thôi.

Những dòng tin nhắn của bác nó hời hợt quá, đùa hay nhưng em ý có cảm giác như đang lả lơi,,, ko xem em ấy ra gì.
    giải pháp:
    qua nhà thằng kia chơi và rủ qua nhà em ý chơi, nhớ là vào chổ gái nhớ mang cân hoa quả vào mà gặm chứ cứ nhìn nhau rồi cười khô cả răng lúc ra về nó chửi cho đấy,

coi như chưa có gì đi, mới 1 tí đã xin lỗi, nó đã là gì của mình đâu mà phải xin lỗi,,, đừng hạ thấp mình quá,,, nói trên trời dưới biển đi, đừng nhắc lại chuyện cũ,,, nếu bác xoắn nữa là
    ---->die
    xong thì đừng có mà cái kiểu nhắn tin khó ngửi kia, trước khi nhắn phải suy nghĩ :
    mục đích là gì: tò mò cáo đang làm gì, rủ đi chơi, hay thông báo lịch học,,,
    thời điểm: lúc nó đang ngủ trưa mà cứ nhắn mất giấc ngủ trưa nó chủi chết mẹ, nếu nó học sáng thì tầm 4-->4h30 là ok nhất, vì đã ngủ dậy và rãnh. nếu học chiều thì tầm 9--->9h30 sáng, buổi tối thì tùy hứng nhưng quá 8h,,,
    Nội dung: đừng có mà lôi những cái của bản thân ra nhiều quá, đàn ông tức là lắng nghe và thấu hiểu là chính, khi đã hiểu rồi thì đánh vào tâm lý,,, điểm yếu của con gái là đó.
    tần suất: đừng gọi quá 2 lần / tuần,,,, và ko gọi khi ko có lý do, ko nhắn tin quá nhiều, ko nài nỉ, ko gọi khi nó ko trả lời, nói chung là ko hạ thấp bản thân
    nhắn ngủ ngon: có thể như này: em đang học bài phải ko, học rồi đi ngủ sớm thiên thần nhé: mà trời lạnh lắm tối nằm ngủ nhớ đừng đạp chăn ra kẻo lạnh nha.^^,, nhiều lắm đừng có ngày nào cũng chỉ " chúc ngủ ngon" chán lắm.
    đừng sai lầm xin lỗi và tặng quà hay nhờ bạn bè tác động gì,,, sai hết đó nha.[r24)]
  10. mvp_212

mvp_212 Thành viên mới

Tình hình là mai em sang nhà thằng bạn học nhóm, tiện thể hẹn sang nhà gái chơi, giờ cần các bác tư vấn giúp 1 số chủ đề để nói chuyện cho nó dễ ạ, các bác giúp em với. Em cũng xin nói thêm là cũng vài tuần rồi em chưa gặp gái, khóa học tiếng anh cũng xong nên tạm thời chắc em sẽ ko gặp gái 1 tgian nữa. Các bác vấn luôn cho em chuyện này với. Em cảm ơn các bác lắm lắm :D