1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lần đầu bước chân vào nghiệp cưa cẩm, mong các cao thủ chỉ giáo ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi mvp_212, 17/12/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mvp_212

mvp_212 Thành viên mới

Bác giống em phết :D. Bác đi chơi bạn bè nhiều vào, tìm cơ hội săn gái luôn chứ 25 cái xuân xanh rồi mà chưa có mảnh tình vắt vai thì công nhận là buồn thật :D
  2. vicodo

vicodo Thành viên mới Đang bị khóa

Hôm nay chú có alo cho Cáo ko?
  3. vicodo

Chú tập thích gái bình thường và dám gái ngon đi. Chú cứ đối xử thật tốt với gái bình thường, rồi thì mấy gái bình thường nó sẽ giới thiệu mấy gái ngon ngon bạn nó cho chú. Chú nói năng kém thì lúc đấy cũng nhờ gái bình thường nó nói năng hộ cho. Chú mà được gái bình thường nó nói năng hộ thì còn hiệu quả hơn cả những lời anh tư vấn cho chú. Đấy cũng là lí do mà anh đưa vào trong những điều cơ bản của Giáo là phải biết tôn trọng gái, gái đẹp nhiều thì tôn trọng nhiều mà gái đẹp ít thì tôn trọng ít, nhưng gái nào cũng phải tôn trọng (chứ anh có dở hơi đâu mà tự nhiên lại đi đề cao gái thế). Nói chung, chú phải biết trân trọng từng cơ hội mình có, chú phải biết lườm rau gắp thịt...

Còn thì gặp gái chú thích thì cứ mạnh dạn mà tấn công thôi, đừng có sợ thất bại. Chưa có kinh nghiệm thì cứ tiến hành từ từ, đầu tiên là làm quen, sau khi quen rồi thì duy trì mối quan hệ, sau đó là phát triển mối quan hệ, phát triển mối quan hệ được rồi thì mới tính tới chuyện tỏ tỉnh, sau tỏ tình thì mới đến phang phập. Đang ở bước nào thì cố gắng làm tốt bước đó, chứ mới làm quen mà đầu óc cứ nghĩ đến chuyện phang phập thì chắc chắn là hỏng ngay. Ngoài ra thì như anh đã nói chú cũng không được sợ thất bại, nếu để trong đầu suy nghĩ về thất bại thì chú đã thất bại ngay từ đầu rồi. Sau mỗi thất bại thì chú cũng sẽ trưởng thành hơn. Trong quá trình đi từ gà lên sói, thì các sói ở trên này có ai mà không trải qua dăm ba thất bại, thậm chí cho đến cả bây giờ, nếu không gặp được Cáo phù hợp thì vẫn cứ gặp thất bại như thường.
  4. mvp_212

mvp_212 Thành viên mới

Bác thông cảm, em ko gọi. Em nghĩ mới quen mà đã quà cáp thế thì không ổn, hơn nữa là tặng vào nô en lại càng lộ liễu, em sợ gái giẫy. Với cả đợt này em đang ôn thi nên cũng không muốn đi. À mà tối qua gái có nhắn tin chúc mừng giáng sinh cho em, em nhắn lại giáng sinh vui vẻ thì gái cho câu: biến đi :)). Em: ừ. Sau gái nhắn lại là gửi nhầm. E: ừ. Gái: xin lỗi. Đừng giận nhé. Em: ờ không có gì đâu, chuyện bình thường thôi.
  5. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

chú nghĩ thế là ổn đấy. không nên rủ gái vào những ngày quan trọng, vì như vậy nó sẽ nghĩ trong mắt ta nó rất có giá-----> đây cũng là 1 hình thức đội gái lên đầu.
    gái này làm hàng ghê quá chú ạ. từ hôm nói chuyện nó đã kể với chú là có nhiều thằng zai khác làm phiền đến câu "biến đi" vừa rồi cũng là 1 biến thể của tự nâng giá bản thân. ý nghĩ: "em có giá lắm, bị nhiều zai làm phiền nên nhắn tin loạn xì ngầu lên đuổi chúng nó, nhắn nhần cả vào số của anh, sory nhé con gà tiềm năng nhất của em" :-"
    chú nên học cách dìm hàng gái đi. nếu cảm thấy khó học thì mỗi khi gái tự sướng chú đánh trống lảng sang chuyện khác cho anh
  6. mvp_212

mvp_212 Thành viên mới

về chuyện làm hàng thì em không chắc lắm bác ạ, vì cái chuyện gái bị nhiều đứa làm phiền nó cũng liên quan đến em mà, có lẽ gái nhớ ra nên nói thế thôi. Đầu tiên gái hỏi có biết Sơn ko (lần đầu nhắn tin gái cũng hỏi thế, các bác xem lại trang 1 ạ), em bảo không. Xong gái bảo thằng đấy hay gọi cho gái, rồi từ hôm em nhờ xin số thì có mấy đứa nó cứ hay nhắn tin. Còn cái câu "biến đi" thì em nghĩ là gái nó đùa với bạn nó, vì thường em thấy chả có ai dùng câu này với 1 người không thân với mình cả, trừ khi cãi nhau. Đấy là em nghĩ thế, nếu có gì sai mong bác chỉ bảo ạ.
  7. vicodo

Chú mày nên bỏ bớt cái thời gian, công sức cho việc suy diễn những thứ tiểu tiết mà làm cái gì nó cụ thể, thiết thực cho Cáo đi. Chú có cơ hội tốt để biết được mọi thứ rõ ràng hơn thì lại không tận dụng, giờ lại ngồi phỏng đoán lung tung. Các chiêu trò đối với Cáo cũng chỉ là để nhằm thúc đẩy nhanh các giai đoạn thôi, còn thì giá trị cốt lõi vẫn là ở việc chú mày có ghi được điểm trong con mắt của Cáo không. Dịp noel vừa rồi nó không phải là ngày lễ tình nhân, nên bạn bè quý mến nhau cũng có thể tặng quà, gọi điện chúc mừng nhau được. Nhưng chú mày đã để cho vấn đề yêu đương nó ám ảnh, để cho chuyện làm kiêu nó chi phối mà để mất đi cơ hội ghi điểm. Chú mày thử nhìn lại mà xem, chú mày là đàn ông, bản thân chú mày thích mà lại phải để cho Cáo phải nhắn tin trước rồi chú mày trả lời kiểu ậm ừ.Cái tin nhắn biến đi đấy nó cũng chẳng phải là nhắn nhầm cho ai khác đâu mà là cho chú mày đấy. Anh chưa thấy dấu hiệu nào là Cáo làm kiêu với chú mày, mà chú đã lo đề phòng thì lâu ngày tự khắc Cáo thành kiêu thôi, còn chú máy làm tốt được khâu chiếm cảm tình của Cáo thì Cáo có muốn làm kiêu thì rồi cũng sẽ tự hết hoặc không thiếu gì cách chia sể để cho Cáo thôi kiêu. Nhưng chưa va phải vấn đề này thì tạm thời chưa nghĩ đến, hãy nghĩ cách và biết tận dụng cơ hội để chiếm cảm tình của Cáo trước đã. Anh tiếc cho chú đã bỏ lỡ mất một cơ hội ghi điểm, nhất là Cáo mới ra Hà Nội, đêm noel cũng muốn có người đưa đi chơi bờ hồ. Như anh đã nói chuyện thành bại đôi khi chỉ ở vấn đề in time thôi, nhưng chưa biết lúc nào phù hợp thì tốt nhất là phải biết thử một cách không lộ liễu, nếu thấy ổn thì sẽ là thật..
  8. mvp_212

mvp_212 Thành viên mới

Nghe bác nói thế em cũng ngộ ra được phần nào. Quả thật em có suy nghĩ hơi nhiều về hành động, lời nói của gái mà quên mất phần hành động. Bây giờ em tính vớt vát thế này, các bác xem có được không. Sáng mai em đi mua quà, sau đó sẽ hẹn gặp gái để tặng. Phần hẹn gặp thì như bác vicodo đã nói, còn tặng quà thì em sẽ bảo là hôm trước đi mua quà cho bà chị với cả mấy đứa bạn em thấy cái này trông cũng hay nên tiện mua tặng gái luôn. Còn lý do hôm nay mới tặng thì em bảo tối hôm đấy em định mang sang tặng mà sợ gái đi chơi ko có nhà nên thôi hôm nay có việc gặp thì tặng luôn. Các bác thấy em làm vậy ổn không ạ?
  9. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Theo anh thì không ổn! Chú không cần thiết phải làm thế! Qua rồi thì bỏ đi, tìm cơ hội khác để chiến đấu. Chứ tặng quà phải đúng thời điểm, giá trị của việc tặng quà không phải nằm ở món quà mà là ở ý nghĩa của nó. Hôm noel chú rủ em nó đi chơi với một món quà tặng nho nhỏ xinh xinh thì ý nghĩa nó khác. Nó thể hiện sự ga lăng, sự quan tâm của chú với gái. Chứ noel qua rồi mà chú tặng thì nó ko còn ý nghĩa đó nữa mà ngược lại đôi khi còn không hay. Nó mang tính khiên cưỡng (nặng về việc tặng quà) và đôi khi còn là giả tạo.

Hơn nữa cái lý do hôm nay mới tặng của chú nó thật là vớ vẩn. Muốn tặng quà một ai đó nhưng vì sợ không có nhà nên không tặng. Chú nghe có được không? Gái nó sẽ đánh giá chú một là kém tắm, hai là văn vở. Có khi hôm đó đi chơi với con khác rồi giờ văn nó thế cũng nên.

Bản thân chú cũng vừa đánh mất cơ hội tìm hiểu xem noel vừa rồi gái có lịch với đối tác khác hay không. Giờ theo anh chú cứ một mặt tìm hiểu (biết địch biết ta thì nó dễ làm việc hơn), mặt khác bố trí thỉnh thoảng tiếp tục qua chơi nhà gái rồi lân la ăn cơm luôn ở đó cho anh. (Lưu ý là lần này nếu em nó lịch sự rủ ngủ lại thì đừng có mà hấp tấp nhận lời mà phải nhất thiết từ chối, có gì để lần sau).

Bước đầu thu hẹp khoảng cách như vậy rồi kết hợp với việc có thể cuối tuần rủ cả bạn chú với gái và bạn gái đi uống nước tập thể. Đến lần sau có cơ hội thì tách riêng dần. Nhưng quan trọng nhất là phải tìm cách gây được thiện cảm ở gái và phải nắm bắt được cảm xúc của gái, tránh việc ngộ nhận mà hành động sai lầm.

note: Khuyến cáo khi đi nhớ giắt cẩm nang quác kơ vào cạp quần, đề phòng có biến!
  10. Anxinemtinhyeu

Anxinemtinhyeu Thành viên mới

tạch rồi vì tội ngu !