1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lần đầu bước chân vào nghiệp cưa cẩm, mong các cao thủ chỉ giáo ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi mvp_212, 17/12/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vicodo

vicodo Thành viên mới Đang bị khóa

Không ổn, vụ tặng quà mùa Giáng Sinh của chú hỏng rồi, bỏ đi. Chú tặng muộn sẽ phản tác dụng dù với bất cứ lí do gì. Nhưng không sao đâu. Yêu dài xuân hạ thu đông/ Người hơn cầm thú yêu không có mùa. Những món quà xuất phát từ tình cảm, từ sự yêu thương, quan tâm vẫn có thể đươc tặng mà không cần có ngày.

Anh cá với chú là gái của chú khi ra Hà Nội học thế nào ông bà già cũng dặn dò nhiều điều, trong đó có cả việc không yêu đương ảnh hưởng tới học hành. Chú phải tìm cách giải phóng cho Cáo khỏi lời răn này. Chú xem hôm nào thi cử xong rảnh rỗi, chú mua cho anh 1 quyển sách học tiếng Anh phù hợp với level của Cáo để tặng. Chú nhớ là cũng phải dành thời gian xem nó trước khi tặng để ít nhất còn biết nó dạy gì trong đấy. Chú cũng không cần phải gói buộc gì, cứ thế mà mang đến cho Cáo thôi, và đừng quên chia sẻ là chú đi mua sách, thấy quyển này hay nên mua tặng cho Cáo. Dù Cáo có lười học thì hành động này của chú cũng sẽ được Cáo cộng thêm điểm, còn tất nhiên sau đấy thì chú sẽ không đi sâu nữa vì nó lại thành ra áp lực học hành đối với Cáo. Còn nếu Cáo chăm học thì chú cũng tìm hiểu xem từ điển Cáo đang dùng trên máy là từ điển gì, nếu là từ điển Lạc Việt thì bảo Cáo cài thêm từ điển Anh - Anh khác thì học nó mới có hiệu quả, ví dụ như là Cambridge Advanced Learner's Dictionary. Nếu Cáo quan tâm tới chuyện học hành thì chú phải cho Cáo thấy dính vào chú, Cáo sẽ học tốt hơn ( dù thực tế sau này sẽ không là như thế).

Đấy, trước mắt chú cứ làm thế cho anh, nguyên tắc của chú là không ngần ngại thể hiện sự quan tâm, nhưng tuyệt đối không tỏ tình chừng nào chưa cảm thấy thắng chắc. Còn về vụ noel thì lúc nào đấy mà tiện câu chuyện thì chú cứ kể cho Cáo nghe đợt này chú đang bận thi, đến cả hôm noel cũng chẳng đi chơi đâu mà ở nhà ôn bài sáng hôm sau thi. Làm như vậy là để tiết lộ cho Cáo biết chú còn là ngựa hoang chưa có chủ, là để giải phóng nghi ngờ ( nếu có) của Cáo về việc hôm noel chú đã làm cái gì, là để có chuyện để nói và cũng là để hỏi Cáo xem hôm noel Cáo có vui không?. Đi chơi như thế nào?.
  2. quanghuy1388

quanghuy1388 Thành viên mới

Thank bác, em 88 đang lăm le 1 cáo 89 cùng tòa nhà làm việc, xinh bt, đã biết face, yahoo, ảnh ọt, có 1 người quen chung và thường xuyên gặp lúc chờ thang máy, dự là e kia chưa có ny. Em cũng đang tính làm quen lúc chờ thang máy bác thấy có ổn không ạ.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em cũng chưa hiểu cái ngu ý của dìm hàng bác ạ, vì em vẫn thấy zai lẻo mép thường khen gái cơ mà :-??
  3. vicodo

Ổn nếu cách thức làm quen của chú là tự nhiên, hợp lý và nhất là nó lại mang được đến cái gì đấy cho Cáo thì lại càng hiệu quả. Ví dụ như anh đi công tác ở tỉnh ngoài mà gặp mấy em đú đú thì anh thường làm quen bằng cách hỏi xem có chỗ nào ăn chơi gần đây không tại mới đến, mang theo nhiều tiền mà chẳng biết tiêu ở chỗ nào. Gái khác thì là công việc... Chú định làm quen như thế nào?. Công việc của chú với cả em kia là như thế nào?. Nói chung nếu làm quen thì nên vẽ được ra một chủ đề chung, một mối quan tâm chung, chứ làm quen vu vơ không có lí do hợp lý cho gái tạo quan hệ thì lại mất cơ hội đi.
  4. quanghuy1388

Gái làm marketing cho 1 cty A, e làm lập trình cho cty B, mà cty A lại là cty con của cty em. Gái này ng Hải Phòng học ngoại thương ra, ngoan hiền và 1 chút thôi cá tính, 1 chút hoài bão. Số e chưa tán gái, yêu ai bao h, cũng chưa tính kỹ. Hiện tại mới chỉ là tình cờ gặp tần suất cao trước thang máy dc 3 ngày rồi ạ, ngày gặp 2 lần. Một số ý tưởng hiện tại là:
    - Chờ đi thang máy: "Trông bạn quen quá, hình như bạn ở cty A phải k, mình biết chị C ở đấy"
    - "Bạn trông quen quá, hình như đến cty mình 1 lần thì phải....." (cáo cũng hay qua lại vs 1 số ng trong cty em)
    - "Bạn trông quen quá, mình nhớ là gặp bạn trên tv rồi " (cáo có 1 lần lên TV)
    - " Bạn làm cty quà tặng phải k, mình muốn đặt 1 món quà thì ntn " (cáo làm cty quà cốc, áo in ạ)
    Thông tin thêm là đầu năm cũng có 1 anh cty e tán e này mà h anh ý ms cưới vợ rồi ạ :-bd
    Bác xem kế nào cho em vs
    Ps: trước đó e đã add face và la liếm 1 số hôm như like và 1 vài lần comment trên wall cáo
    Và 2 ngày gặp cáo cũng có gây ấn tượng tốt là cao to ăn mặc ngon nghẻ, nhưng lại có chút hơi chú ý cáo hơn người bt, khéo cáo nhận ra rồi ạ
  5. vicodo

Phương án "Trông bạn quen quá, hình như bạn ở cty A phải k, mình biết chị C ở đấy" không ổn. Tại liệu Cáo có thích chị C hay không?. Liệu việc chú làm quen với Cáo thì Cáo có ngại chị C hay không?. Anh thấy nhược điểm chung của các chú trẻ không phải chỉ trong chuyện đẽo gái mà trong cả công việc, thường hay thích lấy mối quan hệ ra khoe. Chú phải nhớ cho anh 1 điều không đưa ra thông tin khi không có mục đích rõ rệt và không chắc chắn về ảnh hưởng của thông tin đó.

2 phương án sau khó phát triển thêm được câu chuyện đặc biệt là phương án "Bạn trông quen quá, mình nhớ là gặp bạn trên tv rồi " dễ đưa Cáo đến với cảm giác kênh kiệu như kiểu Diva gặp Fan, phải lo giữ hình ảnh của mình.

Phương án cuối ổn nhất, nhưng cần sửa đổi đôi chút cho hấp dẫn và dễ phát triển thêm.

Chú: Mình hỏi chút, công ty của bạn là làm về quà tặng đúng không?. Bên bạn có những sản phẩm gì thế?.
    Cáo: Bạn hỏi có việc gì?.
    Chú: Công ty ông anh Vicodo của mình cũng hay mua quà tặng để tặng khách hàng, thường là đợt trước tết nguyên đán, có gì thì mình giới thiệu đến chỗ bạn.
    Cáo: Sản phẩm bên mình là cốc, in áo,...
    Chú: Chắc năm nay làm cũng khó hơn năm ngoái nhỉ, mình thấy mấy ông anh mình ra kinh doanh cũng kêu dữ lắm. Bên bạn làm có bị ép doanh số không?.
    Cáo: ...................................................................
    Chú: Bạn cho mình số điện thoại của bạn đi, có gì mình sẽ alo cho bạn.
    Cáo: 09.....
    Chú: Bạn tên là gì nhỉ?.
    Cáo: Mình tên A.
    Chú: Mình ghi tên bạn vào điện thoại của mình là A xinh nhé!
    Chú xem thử xem phản ứng của Cáo sau câu bông đùa này thế nào có khó chịu không. Nếu không thì chú tiếp tục:
    Chú: Mình phải đi rồi, có việc gì thì mình sẽ alo cho bạn, mà không có việc gì thì mình cũng alo cho bạn có được không?. ( vừa nói vừa cười cười xem Cáo bảo sao rồi nói lại với anh, anh tư vấn tiếp).

Chú cứ mạnh dạn nổ chuyện có ông anh như 1 khách hàng tiềm năng đi, còn sau này quá lắm cũng chỉ là ông anh Vicodo của chú không kịp tổ chức off Giáo trước tết nguyên đán nên chưa mua quà thôi. Nhưng lúc đấy chú đã làm quen và thúc đẩy tình cảm được rồi thì chẳng ai đi truy cứu chú, đấy là chưa kể sau này chú cũng gánh vác công việc cùng với em ý. Mặt hàng của em ý cũng không khó bán lắm đâu.
  6. quanghuy1388

Đúng là cao nhân có khác, diễn tiến câu chuyện bác tạo rất liền mạch và tự nhiên, thường e chỉ tính được 1,2 nước chứ k được như bác =D> Có điều là em gặp ở thang máy thường thì vừa đông vừa vội sợ không kịp thi triển chiêu của bác. Mà nhỡ em nó lại bảo bạn lên mạng mà đặt hàng thì khổ.
  7. vicodo

Chúc chú đi diễn thành công!. Nhớ là mục đích lần này là được Cáo cho số điện thoại của Cáo nhé, đừng có run quá mà ghi nhầm số đấy.
  8. quanghuy1388

Vâng ạ, nhầm thì em không sợ vì thực ra em đã có số cáo rồi, do em hack vào máy tính cáo (cái này là tình cờ) :-bd
  9. vicodo

Ặc ặc 2 cái tối kị của anh thì chú đều dính cả. 1 là add face book vì sau này sẽ mất tự do. 2 là hack máy tính vì sau này sẽ dễ mất vui. Hồi sinh viên anh cũng thả trojal vào máy tính của con bồ. Sau khi đọc được một số email của nó thì thấy không mê được nó nữa và trách mình đã "không đi hết những ngày đắm say". Từ đó trở đi riêng với gái thì anh thề là " thà để người lừa ta, chứ ta không lừa người".
  10. quanghuy1388

Thì cũng nhờ vậy mà em để ý và kết cáo này đấy ạ, trước gặp e ấy thấy cười vs mình thì cũng chỉ có chút cảm tình thôi (đợt đó tăm bạn cáo nhìn còn ngon hơn :)) ) \:D/