1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lần đầu của con

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi 509267, 15/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Để tên ''Lần đầu của con'' hay chứ Gây hiểu lầm một tẹo, rồi bất ngờ một tẹo, mà bất ngờ rất đáng yêu
    Trẻ con ở nhà biết nói nhanh nhỉ. Trẻ con chỗ tớ, sinh ra giữa 2 thứ tiếng nên biết nói muộn lắm. Chỗ tớ có anh bạn cũng thích đưa con trai ra biển. Nhưng mà biển ở đây hơi lạnh, thỉnh thoảng lại có sóng nên cu cậu sợ. Chạy trên cát thì cu cậu máu lắm. Nhưng cứ bế ra biển là cu cậu gào toáng lên, tay chân cứ bấu chặt vào bố/mẹ rồi ra sức trèo lên người mình. Nó cũng 22 tháng tuổi rồi đấy. Nhanh thật... Mới ngày nào tớ còn giúp mẹ nó tắm cho bé hồi bố trẻ phải đi công tác xa nhà...
    Không biết bao giờ mới đến lượt mình
  2. oisoioi

oisoioi Thành viên mới

Lần đầu trông cháu. Hì hì...
    Nhân dịp ngày cậu nghỉ, bố đi vắng, mẹ đi làm, trời rét nên mẹ quẳng cháu sang nhà cậu trông.
    Cả ngày phục vụ cô cháu mệt nhoài, đến lúc bảo cháu đi ngủ, cháu buông 1 câu gọn lỏn: "Con không ngủ với cậu đâu." Ừ, không ngủ thì thôi, ngồi đấy mà chơi để cậu tắt điện đi ngủ
    Nhưng mà cậu có ngủ được đâu, mắt vẫn phải để ý đến cháu, thấy 15 phút sau, ngả dần, ngả dần vào người cậu, rồi lăn ra ngủ khì. Ngủ lại còn ôm cậu rất hoành tráng.
    Rút ra được kinh nghiệm: Không nên chiều theo ý của bọn trẻ con, cứ để nó đấy, rồi nó lại theo ý mình ngay thôi
  3. miudibuidoi

miudibuidoi Thành viên rất tích cực

Bác oisoioi làm em nhớ đến cái lần trong thằng cháu em để mẹ nó vào viện thăm người ốm ở gần nhà em khoảng nửa tiếng.... ôi trời ơi.... chưa bao giờ em gặp thằng bé nào khóc dai đến thế... nó chơi yên yên được 10p, đến kh phát hiện mẹ nó ko có ở đấy nó bắt đầu khóc, dỗ thế nào cũng ko nín, rồi đập tay đập chân đòi bế đi mẹ ..... bế nó đi lăng quăng nó vẫn khóc, thậm chí còn gào to hơn .... đưa cái gì cho nó nó cũng vứt hết xuống đất rồi cào cấu đòi bác đưa đi mẹ ...
    ôi trời ơi... thật sự em chưa bị ai cấu đau như nó tự nhiên hồi đấy lại ko thích trẻ con nữa...
    rồi ngày chị gái em sinh thằng cháu út ít gọi = dì, nhìn nó đáng yêu lắm, nghịch, nhưng vẫn ngoan và biết nghe lời lại suốt ngày dì ơi cho cháu đi chơi với dì, ko nhìn thấy thì thôi, nhìn thấy lại xà vào ôm dì nên tự nhiên lại thích trẻ con .... mong sau này mình có baby đáng yêu như thế, dạy dỗ từ bé cho ko mít ướt như thằng cháu kia
  4. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

Mới đầu đọc cái tai tờ tớ cũng hiểu lầm tí, he he
    Mà mới hôm nào bác chủ topic còn khoe anh ku mới sinh xong bây giờ đã được 16 tháng rồi, nhanh thật đấy. Chúc mừng bác nhé
    Công nhận hàng ngày nhìn con lớn lên, mỗi ngày lại tự học 1 trò mới mà chẳng ai dạy cả, thấy yêu thế cơ chứ. Đúng là trẻ con bác nhỉ
  5. 509267

509267 Thành viên quen thuộc

Ngày mình còn bé, lần đầu đi xuống nước là hồi 5 tuổi, theo các anh ở khu phố ra sông chơi. Được các anh bế xuống nước, cảm xúc hồi đó đến bây giờ chỉ còn lờ mờ, có lẽ là sợ nhiều hơn...
    Có điều, cả nhà mình được một hôm tá hỏa.
  6. coc_thuy_tinh01

coc_thuy_tinh01 Thành viên mới

nghe chuyện của bác oisoioi em lại nhớ đến con bé cháu nhà em ,cả nhà em tổ chức vào Sg thăm vợ chồng em mang theo cả nó lúc đó mới có 1 tuổi
    tối đi ngủ nó nhất quyết chiếm cái giường của vợ chồng em và cho vợ chồng em nằm đất chứ không chịu lên gác ngủ với bố mẹ !
    đêm đến 2 vợ chồng em lạnh quá định lấy cái chăn bên cạnh nó để đắp , vừa động vào cái chăn thì nó mở mắt nhìn vợ chồng em rồi bát ngờ nó kéo cái chăn lên quấn tít vào người , ặc ặc ,bó tay với con bé này , nó ghê gớm thế chứ lị làm 2 vợ chồng em buồn cười tý sặc
  7. minusa

minusa Thành viên tích cực

Vẫn nhớ cảm giác lần đầu được chụp ảnh cách đây mấy chục năm , khi đó mình 4 tuổi , bố đèo bằng xe đạp đi chơi lòng vòng ,rồi đột ngột rẽ vào một ngôi nhà bên lề đường , chỉ nhớ láng máng là chả ai nói với mình là đang làm gì , khi một người đàn ông giơ cái gì đó lên chĩa thẳng vào hai bố con thì cảm giác sợ đau khiến mặt mình nhăn nhó lại , đến giờ vẫn còn cái ảnh đó .
  8. 509267

Nhóc nhà mình thì cứ thấy hai bố mẹ chí chóe là ậm ọe xen vào giữa...
  9. Duonganh

Duonganh Thành viên rất tích cực

Lần thứ 3 đi siêu âm ở tuần thứ 16, nhìn thấy con trong máy đang gãi tai, bụng thì tròn xoe, cứ ưỡn mình mãi thấy yêu thế, cũng chẳng thiết con là con gái hay con trai nữa. Lần đầu tiên mẹ cảm nhận được tình mẫu tử. Yêu con gái của mẹ
  10. 509267

Nhóc nhà tớ bây giờ ra cả biển để tắm rồi! [​IMG]