1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lần đầu đến Sài Gòn thì nên đi đâu, ăn gì

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi htcuong, 14/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

gossip bar trên trân hưng đạo cạnh Nguyễn Kim :).. hay đi acoustic trên Ngô Thì nhậm :). he he. thử đi bạn

hi vọng bạn đủ thời gian đi Acoustic vào thứ 6,7 CN. sẽ rất là tuyệt [:D] gặp em "xấu lạ" [:D]

Đủ thời gian để thẩm thấu cái khôngkhí của SG, những cơn mưa đi tới và vội vã chấm dứt để lại sau đó là hàng ngìn người tác tị giữa cái biển nước bẩn thỉu [:D] .. Bạn sẽ thấy một không gian mở rộng [:D] chỗ nào cũng ăn uốg, chỗ nào cũng có thể hò zô ta. Cái không khi nóng nực nhanh chóng được thay thế bởi lành lạnh của mưa... có lẽ may mắn bạn sẽ dc mặc áo len giữa mùa hè. [:D] [:D] ..
    Không biết hiện tại SG như thế nào nhỉ? [:D]

P/s: Ăn phá lấu + ốc xin mang theo thuốc đau bụng [:D]

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Ở Bùi Thị Xuân có quán xôi [:D] mình là crazy fan :-bd
    Mua nước bưởi uống nhé. từ 10k lên bi nhiêu rồi nhở

Những cây cầu lớn của SG .. [:D] khác ngoài này đấy bạn ạh .. . . .. Làm một vòng men theo đường Xuyên Á xem thế nào [:D] ..SG như một công trình dở dang nhưng vẫn đẹp..

Nhớ SG
  2. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

SG giờ này ...đựoc tắm mưa, được ngắm bà con bì bõm trong biển nước đen xì....thì số phải may mắn lắm mới thấy đuợc.
    P/s: ăn ốc đi, ngon lắm, vào hàng ốc là có đủ nghêu sò ốc , nhưng ko có hến.
  3. nguoicohuong

Vote cho ốc xào dừa... Bạn mà có thổ địa sài gòn dẫn thì có một hàng ốc trong cái ngõ bên hông chợ Bà chiểu, Quán ốc có anh bị gay làm chủ..
    Vừa ngon.rẻ.. nước chấm đặc biệt [:D]

P/s: em ứ dc ngắm nhưng mỗi tội em thử rồi >:) lúc đó chỉ ước.. mình có 4 bánh thôi >:)
  4. bluetea

HTCUONG ở Q.1 ra tới chợ Bà Chiểu hơi xa. Ăn ốc ở Trần Hưng Đạo, đối diện cảnh sát chữa cháy. Địa chỉ đây
    391/7 Trần Hưng Đạo, Q.1, TP. H C M. 08.38375199 . Quán tên là Tino thì phải.
    Quán này hồi xưa có 1 bạn gái dắt mình tới, ăn ngon. Quán này đông lắm. Mở cửa tới 2h sáng.
  5. nguoicohuong

Nếu có xe máy đi. bạn đi một vòng sang bên quậnn 05, thử thách chè hột trứng gà + hạt sen :) kiến trúc của ng Hoa, :).. Một vòng lội lại quận Tân Bình, thấy rõ chất Bắc. một vòng PMH thấy ngta sống :)) một vòng quận 1 khu tập trung ăn chơi ... một vòng phú nhuận, vài vòng là hết SG.. thêm đi vài cây cầu SG nhớ nhớ. nhớ là phải hít bụi nhớ. mấy khi hít bụi nào :D ...à, ra chỗ nhà thờ đức bà thấy sóng wiì chíu chíu nhiều ko tả nổi :))
  6. bluetea

ừ, đúng rồi. Nếu muốn ăn chè kiểu ngừơi Hoa thì nên qua Q.5,
    Muốn ăn canh hầm của người Hoa thì cũng qua bên đó, hoặc chui vào các nhà hàng của ngừơi Hoa. Mấy món canh hầm của người hoa rất ngon.
  7. nguoicohuong

cái bác này, làm em thèm [:D]
  8. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Các bác ơi, tình hình là nhà em muốn đi xem... cải lương. Em qua chỗ 30 Trần Hưng Đạo thì nó nghỉ rồi, giờ đi đâu các bác? Em đang ở KS Công Đoàn trên Bùi Thị Xuân
  9. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

ăn uống trong chợ bến thành có mà đốt tiền ah..... hỏi bác bluetea ấy bác ấy rành lắm... gái sài gòn mùa này chắc ăn mặc ngon vô đối.....
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    ăn uống trong chợ bến thành có mà đốt tiền ah..... hỏi bác bluetea ấy bác ấy rành lắm... gái sài gòn mùa này chắc ăn mặc ngon vô đối.....
  10. bluetea

Rạp THT đang sửa, ko diễn cải lương đựoc. Giờ cải lương hay diễn ở
    Địa chỉ rạp Thủ Đô - 125A Đường Châu Văn Liêm P.14, Quận 5, TP.HCM. ĐT: (08) 3855 5226. Nên gọi điện trước để check hàng, à quên, check lịch diễn.

Hoặc gọi điện thẳng lên nhà hát THT mà hỏi lịch diễn và địa điểm diễn:
    Điện thoại : 39200662 – 39201303 – 3.8367725 – 3.8375398