1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lần đầu tiên nhắm mắt làm liều, mong các cao thủ vào tư vấn giúp em vụ này với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nacabaxa, 16/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nacabaxa

nacabaxa Thành viên tích cực

Lần đầu tiên nhắm mắt làm liều, mong các cao thủ vào tư vấn giúp em vụ này với

Trước hết em tự giới thiệu em là 1 con gà công nghiệp các bác ạ. Thế nhưng đã đến tuổi cập kê nên em cũng nhặt hết mớ can đảm của mình mà đi đong cáo.
    Hôm nay em với thằng bạn đi uống nước thấy có một nhóm 5 em cáo đang xúm xít lại mút trà sữa trân trâu . Cái thằng gà em ko hiểu sao bị nhiễm virút cúm, quyết định hôm nay nhắm mắt làm liều kiểu gì cũng phải làm quen một em cáo trong nhóm ý. Em cứ nhìn em nó, em nó phát hiện ra, do đọc nhiều bí kíp ở cốc ta nên em vẫn giương cái mắt gà lên mà săm soi em nó... Rồi lúc các em nó về, em định trả tiền hộ dưng cuối cùng cũng ko đủ can đảm. Em với thằng gà bạn em đi xe theo các cáo 3km, rồi cuối cùng gà em quyết định làm liều. Em đi sát lại các em ý, các em ý cũng nhận ra bọn em Tiếp theo mới đen các bác ạ. Cái em cáo mà em săm soi ý(tạm gọi là cáo mục tiêu ạ), sau khi dừng xe lại liều quay đầu đi mất cùng với 3 cáo còn lại. Để lại 2 cáo ở bến xe bús (mịa đáng nhẽ phải chặn các em ý lại trước khi đến bến xe) Nên là gà em chém gió xin đc sđt của cái em cáo đi cùng cáo mục tiêu . Em bảo em nó là em là dân nhiếp ảnh vừa ra trường đang đi tìm mode (thực tế em có biết nhiếp ảnh là cái khỉ gì đâu) và xin đc em nó số đt ạ.
    Lúc nãy nhắn tin đong đẩy 1 lúc cuối cùng đại ý là em nhờ em cáo mà em xin đc sđt (tạm gọi là cáo bạn thân), em nhờ cáo bạn thân và cáo mục tiêu làm mode để em chụp ảnh, em ý cũng bảo có thể giúp nhưng còn bạn nó thì chưa biết đc, em ý cũng bật mý là em ý rất nhát và ko ăn ảnh.
    Đấy tình hình mới chỉ có thế, các cao thủ giúp em đường đi tiếp theo với
  2. apec_2006

apec_2006 Thành viên mới

Cậu này thông minh thật. Xin được số điện thoại của em cáo là giỏi hơn khối "cao thủ" đấy nhé.
  3. tranquang99

tranquang99 Thành viên mới

hic.Lần đầu tiên về thứ hai.
    Liều chứ thông minh gì.Bác nói dối vậy sau này làm thế nào???
  4. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Thế thì ngon rồi, yêu nhau rồi thì nói dối thế chứ dối nữa cũng thành "lời nói dối ngọt ngào dễ thương"
    LOL
  5. bmt1984

bmt1984 Thành viên mới

Mua cái máy, học chụp
  6. trung135

trung135 Thành viên mới

Thì khi đã quen rồi thì thiếu gì lý do để chống chế.
    Lúc mới làm quen thì khó chém, chứ đã quen rồi chém dễ lắm.
    P/s : Em phục chủ topic sát đất cái máu liều của bác đấy
  7. nacabaxa

nacabaxa Thành viên tích cực

Các bác ạ, em hoang mang quá, cái thân gà em chưa 1 lần đi tán cáo nên là kinh nghiệm non nớt, chưa vào trận sợ đã phạm sai lầm rồi.
    Tình hình là nhắn tin qua lại ý ới 1 hồi, cáo bạn thân mới cân não em bằng vài cái tin nhắn. Đầu tiên là hỏi nếu đồng ý làm mode cho em (em cũng chả biết từ này đúng ko nữa ), thì sẽ phải làm gì Chắc con cáo này nó nghi em lừa nó chụp ảnh xxx (giá mà lừa nó chụp đc thì tốt ). Em lại phải giải thích về cái ý định cao đẹp về 1 bộ ảnh nữ sinh . Con cáo bạn thân ý chắc do thấy lúc đầu em bắt chuyện với cáo mục tiêu nên nó đẩy quả bóng này sang cáo mục tiêu. Nó cho em số của cáo mục tiêu và bảo em đi mà rủ rê cáo ý, chứ nó em là nó ko ăn ảnh. Vâng, do đã trau dồi sách vở của các bậc đi trước nên là gà em sống chết bám lấy trận địa, dù có thế nào cũng ko để bị lột trần cái bộ mặt gà rù này. Em nhắn lại là em muốn mời cả 2, và tha thiết mong cáo bạn thân giúp đỡ. Em cũng ko đả động gì đến cáo mục tiêu cả, coi như ko nghe lời đề nghị của cáo bạn thân Rồi sau 1 hồi tung hoả mù, em vẫn tha thiết mời cáo mục tiêu làm mode cho em. Cáo bảo em nhắn tin bàn bạc với cáo mục tiêu đi, em kiên quyết ko, em nhắn lại là có thể hôm nay gà anh làm cho các cáo em sợ, nên là có gì em cứ nói chuyện với cáo mục tiêu của anh đi, anh chả nhắn cáo ý làm gì đâu.
    Các bác thấy em xử lý thế có đc ko ạ, em vẫn chưa lộ ra việc gà em muốn săn cáo mục tiêu. Mà cách nhắn tin của cáo bạn thân nghe chừng cũng xuôi xuôi khoái khoái, từ chối lấy lệ thôi Bước tiếp theo em định mời 2 cáo đi uống nước để "nói kỹ hơn về việc mời làm mode"
    Giờ em chưa biết tính thế nào vì em có hiểu chó gì về nhiếp ảnh đâu Các cao thủ chỉ đường cho em với
    Được nacabaxa sửa chữa / chuyển vào 21:02 ngày 16/04/2009
  8. trung135

trung135 Thành viên mới

Bác mà có mời được 2 em ý đi uống nước được thật thì nên chuẩn bị đoạn tiếp của câu chuyện nhiếp ảnh.
    Nếu mà để hớ thì vui phải biết.
    P/s : Đúng là thằng vua cũng thua thằng liều
  9. Lanhdienthusinh

Lanhdienthusinh Thành viên quen thuộc

Chú này liều nhỉ. Chú có biết bước chân vào nghề nhiếp ảnh mà lại chụp gái thì phức tạp thế nào kg. Đầu tiên chú sẽ mất vài trăm đô mua cái máy ảnh ngon, sau đó vào www.nghethuatnhiepanh.com đọc mấy đêm cho nghiền, sau đó cầm máy anh lang thang vài hôm từ tinh mơ cho đến tối mịt để thuần thục c. Như thế vẫn chưa có ý nghĩa gì, phải ngồi nghĩ ra chủ đề nữ sinh ( ví dụ nữ sinh shopping, nữ sinh bên hồ, nữ sinh.... tắm ( ặc - chủ đề này dễ ăn tát lắm, đại loại chú cần động não nghĩ ra cái chủ đề ngon. thôi đơn giản chú cầm máy ảnh dẫn em nó ra văn miếu chụp ảnh nữ sinh và văn míeu là đơn giản nhất. hê hê. chú thấy phưc tạp chưa, thế mà dám liều đem nhiếp ảnh ra tán gái. liều thật
  10. bmt1984

bmt1984 Thành viên mới

Bác chủ ơi, mình chân thành khuyên bác là khi nào mời dc 2 em í đi uống nước ấy, bác mua lấy cái máy chụp ảnh chừng trăm nghìn, loại chụp 1 lần rồi vất đi ấy mà, đem đặt trc mặt 2 em í, xong thú tội đi.
    Bảo là ai bảo anh muốn làm quen em nên anh làm ...liều. Xong nhắm mắt ngửa mặt lên zời cầu nguyện.
    Mà đừng chém vè về nhiếp ảnh nữa bác ơi, coi chừng lộng giả thành chân thì bỏ mợ