1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lãng mạn với người yêu

Chủ đề trong '1985-1986 Safi' bởi Done8, 29/07/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Done8

Done8 Thành viên mới

Lãng mạn với người yêu

Các bạn có biết trên đời có 1 thứ rất thực tế đối với cuộc sống là gì ko?
    Ai cũng biết đó là tiền.
    Zậy muốn có tiền thì phải làm gì??
    Thì kiếm việc chứ làm gì.
    Zậy để có được việc thì yếu tố cần thiết của bạn khi phỏng vấn là gì??
    Đó là sự tự tin.
    Zậy có bao giờ bạn tự hỏi để tự tin hơn thì ta cần phải làm gì. Tôi co'' 1 lời khuyên cho bạn là : Hãy tán gái nhiều hơn, điều đó giúp cho bạn tự tin hơn. Tôi nghĩ là zậy. Bạn hãy lập ra kế họach. Ví dụ : tháng này tôi tán gái trong vòng 2 tuần thì tánh sau ra mục tiêu tán em khác trong vòng 1 tuần ......
    Zậy đó điều đó sẽ giúp bạn tự tin hơn vào bản thân mình.
    Bởi zậy tôi lập mục này để san sẽ kinh nghiệm đầy mình của tôi cho friends.
    Cách lãngmạn ( hay gọi là cách cua gái nhanh nhất cũng dc)
    Khi bạn tặng hoa cho người yêu bạn sẽ mua bó hoa hồng hết phải ko. Tôi chỉ bạn nha. Bạn nên tặng 1 đóa hoa hồng trong đó bạn để một bông hoa trắng ở giữa và gữi 1 mảnh giấy nói rằng. Trong 1 tá hoa hồng thì chỉ có 1 bông nổi bật nhất, người đó là em, I Love You. Tôi chắc chắn em đó sẽ siêu lòng.
  2. danthanh_tiamo

danthanh_tiamo Thành viên mới

Bạn khá lắm thể hiện sự tự tin cửa mính bằng việc tán gái .....khá thật .....nếu sau khi ..bạn tặng cho cô gái xấu số kia một đóa hoa ...à theo cách bạn thì ....cô gái sẽ cảm động sẽ xiêu lòng thậm chí ...sẽ nhảy vào lòng kiss bạn một cái ...và nói câu mà 1 tỉ cô gái sẽ nói là ..."em cảm ơn anh nha .anh yêu " và chấm hết ....bạn đâu "mần ăn" được gì nữa.....
    Dzậy thôi .....và lạy chúa thathứ cho những con chiên nghĩ rằng khi mình cua được nhiều gái = phong độ và sự tự tin của thằng đàn ông...amen
  3. BabyDragon85

BabyDragon85 Thành viên mới

Hahahahaha ..... đúng là triết lý cùn của những cậu nhóc 1986 cứ ngỡ rằng mình đã là người lớn .... bé ơi ... tuổi này bé nên chăm chỉ học đi,hơn là đi kiếm sự tự tin bằng những cách nhảm nhí đó .... & cô gái nào đổ cái rầm vì cái cách sến quen thuộc & của 1 thằng con trai kiểu như thế thì cũng đáng để được hâm mộ lắm đấy (bé này chắc là fan của film Hàn đây )
    Chà chà .... đọc cái tiêu đề của topic làm mình mém chết vì cười đọc tiếp bài viết thì ... hahahahaha ... ko thể ngừng cười .... Té ra mình là người "lạnh nhạt" cơ đấy ..... hahahahaha
    Được BabyDragon85 sửa chữa / chuyển vào 17:22 ngày 01/08/2005
  4. tui

tui Thành viên quen thuộc

Hay quá, lãng mạn như film, để mình bắt chước thử xem . Chắc em sẽ SIÊU LÒNG chứ không xiêu lòng.
  5. anh_van_song2005

anh_van_song2005 Thành viên mới

TO : DONE8
    Hello tiểu tử !
    Nếu em tỏ ra là 1 đứa bé ngoan ngoãn biết nghe lời và lễ phép , tui xin hân hạnh nhận nuôi em và truyền cho em " tuyệt chiêu " thứ 1987 _ bài học " Ý Thức Được Sự Nhận Thức Cá Nhân " .
    Tán gái và cuộc sống không gắn với nhau đựơc , cũng như em đã chứng minh 1 bài toán ko đúng phương pháp . Muốn thành công thì cái " tự tin " của em chỉ mới là điều kiện cần chứ chưa đủ . Nhìn rộng chút , nhiều lắm những điều cần phải ngộ .

Hy vọng sẽ còn có cơ hội thỉnh giáo ! G9 !

Được anh_van_song2005 sửa chữa / chuyển vào 16:59 ngày 01/08/2005
  6. dragonair

dragonair Thành viên mới

Thiếu gì cách để làm cho mình tự tin hơn , đâu nhất thiết cứ phải đi tán gái ? Học hành không lo , lo đi làm chuyện nhảm nhí .
    Để thời gian rảnh lo mà học cho giỏi đi thì sẽ tự tin liền , người người nhìn mình = con mắt khác : đẹp trai , thông minh , học giỏi . Bảo đảm khỏi cua cũng có khối người con gái xếp hàng .
  7. boibun

boibun Thành viên mới

bây giờ em mới ngộ ra được là học nhiều là tự tin, vậy sao các chú mọt sách vẫn cứ thất nghiệp hoài hoài đó, còn các bác có việc rồi thì cũng trãi qua 1 thời kỳ mới có được việc làm. Ặc ặc, đến bây giờ vẫn có bác tưởng lý thuyết và thực tiễn là giống giống nhau .hix
    Tán gái là 1 chiện nhảm nhí??? Có đúng không?
    em cũng mún thỉnh giáo anh tại sao "tán gái và cuộc sống không gắn bó với nhau được"
    Theo em: tự tin không quan trọng nhất nhưng nó quan trọng, vì không có nó thì những cái sau đó có tồn tại được không ?
    Tại sao mọi người nghĩ là tán gái là phải có chấm mút nhỉ?
  8. dragonair

dragonair Thành viên mới

Nè rõ ràng tui nói là có "nhiều cách" chứ không phải chỉ có học , học , học . Mà phải học cho giỏi thì mới nói . Thử hỏi mấy đứa thất nghiệp xem nó có giỏi thật sự không ? Ra đường mà xem , giỏi thực sự thì công ty tới mời từ khi còn trên ghế nhà trường à .
    Còn tui nói làm chuyện nhảm nhí , bộ hổng thấy nhảm nhí thật sao ? Phấn đấu cái gì hổng phấn đấu , đi phấn đấu cua gái nhanh hơn , lẹ hơn , hổng phải nhảm à ?
    Bộ cua gái hổng tốn tiền à ? Tiền đó của ai ? Của ông già bà già chứ gì ? Tiền đó hổng phải để dành cho mình sau này lập nghiệp hả ? Lấy tiền đó đi cua gái , hổng nhảm à ?
    Xin thưa hổng nhờ có tiền đó thì chết đói từ lâu rồi , mười mấy năm nay xài tiền của ai vậy ? Tính sau này trả hả ? Đừng tưởng trả nổi . Thử không thở 1 giờ đi rồi rồi thiệt nhiều vào trong 24h tiếp theo thử xem , có sống nổi không ? Giá trị của từng cái có phụ thuộc vào thời gian nữa đấy . Qua khoảng thời gian đó thì mất giá trị . Đợi tới lúc vô hòm rồi mới mua hòm xịn , cúng bái linh đình , lúc đó có ăn , có hưởng được không ? Sao lúc sống hông được vậy cho đỡ ?
    Đọc cho kỹ rồi suy nghĩ lại đi . Tui nói bộ hổng đúng sao ?
  9. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

chết gòi , mọi người dữ quá làm em trai done8 chạy mất tiêu gòi .... huhuhuhu
    bắt đền đi
  10. Done8

Done8 Thành viên mới

Mọi người la to quá làm em sợ .
    Thiệt ra thì mọi chuyện giải quyết rất dễ. Tôi nghĩ ở đây đang hình thành 2 phe. 1 mình dragonair chống lại mafia ghe^ thật. Nói thật. Done8 thấy dragonair hình như đang làm chuyện thêm rắc rối về việc có nên tán gái hay ko. Tôi nghĩ có3 nguyên nhân khiến cho dragonair lên tiếng:
    1/ Dragonair là pêđê ( Sorry )
    2/ Dragonair là một người già trước tuổi, thường thường tôi thấy người lớn hay nói " học ko lo học mà cứ đi rượn "
    3/ Dragonair chưa biết yêu là gì or có nhưng đang bị lừa đảo ( thèng nào Sở Khanh thật )
    Done8 nghĩ đó lả một trong những vấn đề Dra.. đang bị vướn phải.
    Nè rõ ràng tui nói là có "nhiều cách" chứ không phải chỉ có học , học , học . Mà phải học cho giỏi thì mới nói . Thử hỏi mấy đứa thất nghiệp xem nó có giỏi thật sự không ? Ra đường mà xem , giỏi thực sự thì công ty tới mời từ khi còn trên ghế nhà trường à .
    Còn tui nói làm chuyện nhảm nhí , bộ hổng thấy nhảm nhí thật sao ? Phấn đấu cái gì hổng phấn đấu , đi phấn đấu cua gái nhanh hơn , lẹ hơn , hổng phải nhảm à ?
    Bộ cua gái hổng tốn tiền à ? Tiền đó của ai ? Của ông già bà già chứ gì ? Tiền đó hổng phải để dành cho mình sau này lập nghiệp hả ? Lấy tiền đó đi cua gái , hổng nhảm à ?
    Xin thưa hổng nhờ có tiền đó thì chết đói từ lâu rồi , mười mấy năm nay xài tiền của ai vậy ? Tính sau này trả hả ? Đừng tưởng trả nổi . Thử không thở 1 giờ đi rồi rồi thiệt nhiều vào trong 24h tiếp theo thử xem , có sống nổi không ? Giá trị của từng cái có phụ thuộc vào thời gian nữa đấy . Qua khoảng thời gian đó thì mất giá trị . Đợi tới lúc vô hòm rồi mới mua hòm xịn , cúng bái linh đình , lúc đó có ăn , có hưởng được không ? Sao lúc sống hông được vậy cho đỡ ?
    Đọc cho kỹ rồi suy nghĩ lại đi . Tui nói bộ hổng đúng sao ?
    Nói đến việc này tôi muốn kể cho Dragon.. 1 việc mà tôi là 1 nhân vật chính. Đó là câu chuyện mà tôi nhớ nhất. Tôi nói chuyện với 1 bác giữ xe ở chỗ chung cư tôi ở, bác có hỏi tôi một câu :
    Sao bác thấy mày nhanh nhẹn hơn những thằng bạn cùng học với mày
    Tôi trả lời rằng : Thật ra thì giống nhau thui nhưng chỉ có 1 lý do khiến con lanh hơn tụi nó là con được xã hội nuôi ( có nghĩa là đi làm thêm kiếm tiền) Còn tụi bạn con thì sống nhờ vào trợ cấp.
    Tôi làm thêm từ rất sớm ( từ năm thứ 1) nên rất hiểu đồng tiền. Tôi nghĩ có bằng cấp thì rất tốt nhưng ko phải là tất cả, điều đó đã dc tôi kiểm chứng. Tôi nghĩ bằng cấp chỉ thích hợp cho Các công ty nhà nước còn đối với công ty nước ngoài thì nó ko cần. Nếu ai đã từng xin việc thì sẽ hiểu.
    Còn đối với việc có nên tán gái hay ko thì Done8 nghĩ là rất rất cần ( hehehe). Nói nãy giờ mệt thật, chuyện chính thì chưa đi đến đâu. Tôi xin hỏi mọi người là tôi có nên nêu thêm 1985 cách lản mạn nữa ko....... Xin cho ý kiến nha.
    Mà ở đây có ai học tiếng Đức chưa dậy, Tui rất thích học tiếng Đức nhưng ko biết dạy chỗ nào, ai biết thì la lên dùm Done8.