1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lãng mạn với người yêu

Chủ đề trong '1985-1986 Safi' bởi Done8, 29/07/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. dragonair

dragonair Thành viên mới

"Nói đến việc này tôi muốn kể cho Dragon.. 1 việc mà tôi là 1 nhân vật chính. Đó là câu chuyện mà tôi nhớ nhất. Tôi nói chuyện với 1 bác giữ xe ở chỗ chung cư tôi ở, bác có hỏi tôi một câu :
    Sao bác thấy mày nhanh nhẹn hơn những thằng bạn cùng học với mày
    Tôi trả lời rằng : Thật ra thì giống nhau thui nhưng chỉ có 1 lý do khiến con lanh hơn tụi nó là con được xã hội nuôi ( có nghĩa là đi làm thêm kiếm tiền) Còn tụi bạn con thì sống nhờ vào trợ cấp.
    Tôi làm thêm từ rất sớm ( từ năm thứ 1) nên rất hiểu đồng tiền. Tôi nghĩ có bằng cấp thì rất tốt nhưng ko phải là tất cả, điều đó đã dc tôi kiểm chứng. Tôi nghĩ bằng cấp chỉ thích hợp cho Các công ty nhà nước còn đối với công ty nước ngoài thì nó ko cần. Nếu ai đã từng xin việc thì sẽ hiểu.
    Còn đối với việc có nên tán gái hay ko thì Done8 nghĩ là rất rất cần ( hehehe). Nói nãy giờ mệt thật, chuyện chính thì chưa đi đến đâu. Tôi xin hỏi mọi người là tôi có nên nêu thêm 1985 cách lản mạn nữa ko....... Xin cho ý kiến nha.
    Mà ở đây có ai học tiếng Đức chưa dậy, Tui rất thích học tiếng Đức nhưng ko biết dạy chỗ nào, ai biết thì la lên dùm Done8."
    Ở đây , tui không hề đề cập gì đến chuyện bằng cấp , OK ? Tui chỉ nói là phải giỏi thật sự , OK ? Giỏi thật sự thì công ty nào cũng nhận hết , không phân biệt công ty trong nước hay nước ngoài .
    Done8 nói là Done8 được xã hội nuôi ? Được thôi , không có vấn đề gì , rất tốt nữa là khác , ít nhất Done8 cũng hiểu được thế nào là giá trị của đồng tiền . Done8 thấy việc kiếm tiền có dễ không ? Không dễ chút nào phải không ? Vậy hãy sử dụng đồng tiền mà mình cực khổ kiếm được 1 cách hiệu quả nhất . Được chứ ? Hãy dùng đồng tiền đó lo cho tương lai của mình thì tốt hơn , như dùng vào việc học tiếng Đức mà Done8 đã nói , còn tốt hơn đem tiền đi tán gái .
    Thay vì lo việc nay cô này mai cô kia , sao không tìm 1 người bạn đời đi còn tốt hơn ??? Nếu cái Done8 đang bàn luận là làm thế nào chinh phục con tim người đó , thì OK thôi , tui sẽ đóng góp kinh nghiệm của mình cho . Chứ còn mấy cái chuyện lăng nhăng lãng xẹt này mà đưa ra , xin thưa tui sẽ phản đối tới cùng . Done8 kiếm được tiền thì sao chứ ? Đồng tiền là của Done8 , Done8 muốn làm gì thì làm . Được thôi . Nhưng tốt hơn nên sử dụng vào việc gì có ích cho mình cái đã . Được chứ ?
  2. mEoHoAng_87

mEoHoAng_87 Thành viên mới

Ối....viết da?i quá ma? chă?ng tri?nh ba?y cho rof ra?ng sạch sef,nhi?n rối mắt quá....
    Lafng mạn ma? thế na?y chắc có ma? chết ngươ?i....hi? hi?....nói đu?a thôi đư?ng giận hen
    Nhưng ma? cái gi? thi? hafy nói gắn gọn đư?ng dông da?i....da?i quá hông hiê?u chi hết rứa????

3. boibun

boibun Thành viên mới

hic vậy là U đang xúc phạm nhiều người đó. Tui bít có nhiều bác tiến sĩ, thạc sĩ .... ở nước ngoài về còn thất nghiệp kìa. hình như các bác ấy cũng không phải chỉ biết nói thôi đâu mà họ còn làm giỏi nữa đằng khác
    cái này hình như hơi xa vấn đề lúc đầu bàn rồi đây. Vậy chứ cho tui hỏi là cua gái tốn nhiều tìn lắm sao, bạc triệu hay là bạc tỉ đây. U có thấy cái cách của Done8 có tốn nhìu tìn hông? Và tui thấy U hơi bức xúc thì phải. Vậy theo U làm con là tội lỗi lắm sao, tui nghĩ khác, cha mẹ sinh con thì có quyền và nghĩa vụ nuôi con, con cái có quyền và nghĩa vụ phụng dưỡng lại. thế thôi.
    Kiếm tiền dễ hay khó là do mình thôi, suy nghĩ phức tạp quá đấy.
    và mình thấy thích cái gì thì lấy tìn mình ra dùng,chứ nếu đợi có ích mới xài thì có đầu máy làm gì, đầu đĩa, rạp chiếu phim, du lịch... làm gì, và tối ngày ăn cơm với mì gói hay bánh mỳ là đủ, hủ tiếu, bò kho, gỏi bò, chè.... ăn chúng là gì, chỉ tổ sâu răng thôi, lại tốn tiền mua PS nữa
  4. death_vespa

death_vespa Thành viên mới

Công nhận mấy bố rỗi hơi +BUM ghê gớm,ai đời cứ nói chuyện học giỏi với đi làm mà ngồi đang những bài dài cả cây số mà chẳng mỏi tay. Còn "tán gái" hả?Từ này bị phản tác dụng nếu như những cô gái qua đời bạn gì gì đó nghe được.Nhiều để làm gì ,sau này ra đường có gặp lại nhau họ không thèm nhìn cái mặt quê cho mà thấy,chưa kể khi đã thật sự lớn rồi ,họ là bạn của vợ ,họ còn ức quá thì ôi thôi "vô phức,vô phức"
    Đay là sự tự tin của tôi[​IMG]
  5. jade_china

jade_china Thành viên mới

Ko ý nghĩa.....Ba xu quá...Khóa topic đi mod ui
  6. menfuisu_dat

menfuisu_dat Thành viên mới

bạn done8 nói bạn đc xã hội nuôi hả, bạn có lầm ko làm thêm à, bạn có từng bàn từng tờ giấy dò số kiếm từng 500đ bạc lúc 13 tuổi chưa, bạn có từng gọi những người đồng vai phải lứa như bạn là cô la cậu để nhận tiền lương 300 /tháng ko bạn có từng bị đánh hội đồng vì đi đánh giày vào khu của thằng khác cai quản chưa
    những cái đó mới là gió bụi lề đường nuôi tôi lớn
    giang hồ hiểm ác dạy tôi khôn
    đó bạn ơi,kiếm tiền để chứng tỏ khả năng tài chính của mình đối với gf hả, xin lỗi nếu gf iu thì hình như gf chỉ iu túi bạn thôi
  7. bong_ma9999

bong_ma9999 Thành viên quen thuộc

nguoi` tu. tin ko phai~ la` nguoi` tan'' gai'' nhieu` ma` la` nguoi` di toi'' dau^ cung~ chac'' rang` se~ co'' gai'' no'' tan'' minh` khakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakahkhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakahkhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakahkhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakahkhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakhakah
  8. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

bó tay bà con ....
  9. jade_china

jade_china Thành viên mới

Okie , để ko phí 1 topic, thì thiết nghĩ nên thay đổi cái tên của Topic. Có lẽ nên thay bằng " cách Lãng mạn với Người Yêu của 85-86 " lược bỏ các lời đả kích cá nhân từ cái tên của Topic Mod nhỉ . Vì Jade nghĩ chủ đề cũng khá hay nhưng mỗi tội người mở đầu Topic quá chuối , cho nên gây ra tranh cãi ''nho nhỏ'' trong nì ( hơi đả kích cá nhân tí ) . Okie ? vì Jade thấy có nhiều bạn 85-86 lãng mạn lắm á ( ví dụ như mấy thằng bạn của Jade )
  10. BabyDragon85

BabyDragon85 Thành viên mới

Ok ... gật đầu cái rụp ... nghe xương cổ kêu 1 cái rắc ... hix