1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lãng mạn

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi demon13, 08/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. demon13

demon13 Thành viên mới

Lãng mạn

Pig head, em chả đòi hỏi gì đâu, chả kêu ca, chả than phiền hay là làm nũng nhưng quả thực em hết đỡ được Pig head rồi. Thật đấy:
    - Đi chơi, ai bảo em đua đòi đi giày cao gót làm gì, ai bảo em xí xớn với váy mỏng và tất mỏng làm gì để khi về em nhăn nhó em kêu gào vì đau chân và vì lạnh đầu lợn nhìn em với anh mắt đấy anh đã bảo và rồi cả tuần sau đó nhai đi nhai lại 1 câu: lần sau đi chơi thì mặc ấm vào nhớ chưa. Cái em cần là đầu lợn cõng em, hoặc là cho em chui chung vào áo măng tô của anh cũng được mà,.. thế mà....
    - Em ốm, em sốt, em ho, em nhức đầu em ko làm gì được. Đầu lợn đến mua pizza cho em, em ko ăn được đầu lợn tự ăn một mình và tấm tắc:- " Em sành ăn phết, khi không toàn đòi ăn chessy bite, ngon ghê"...em tủi thân trào nước mắt, ít ra em cũng hi vọng là 1 bát cháo hay là 1 bát soup cũng được,... ai lại đi thăm người ốm bằng pizza bao giờ??
    Em cứ kể lể, rồi tỏ ra là em cũng thực dụng lắm lắm, xì mũi vào hàng hoa đi qua và tự lừa dối bản thân là đồ vô tích sự có ăn được đâu nhưng cái mà hoa mang đến cho con người ko phải là ăn được mà là hạnh phúc thế nhưng đầu lợn cũng áp dụng triệt để ý tưởng ko ăn được thì là đồ vô dụng, đồ vô dụng thì em ko cần thế nên đầu lợn toàn tặng em là đồ ăn được, dùng được trong khi em cũng ghen tỵ chết đi được khi đứa cùng nhà được tặng 1 bó hoa đẹp lung linh trong ngày mùng 8-3, có vẻ như là em tủi thân đấy.
    Em đưa đầu lợn đến cà phê Z ở Tông Đản, em nói dối 1 câu chuyện đã được ai đó tặng cho 1 bài hát rất hay ở đây đầu lợn phẫn nộ hỏi em đó là ai, quan hệ với em thế nào mà quên mất rằng em đang nhắc đầu lợn tặng em 1 bài hát. Buổi đi chơi mà em tưởng tượng là phải hoành tráng và để đời lắm kết thúc khi em xô ghế gọi taxi về và đầu lợn thì cau có cả tuần sau đó.
    Em chả biết, có thể là em cầu toàn em còn muốn gì ở đầu lợn nữa đầu lợn chiều em đến thế cơ mà nhưng hình như trong tất cả đầu lợn và cả em cũng thiếu 1 cái gì đó gọi là lãng mạn như nấu canh chua mà quên sấu ấy.
    Mùng 8-3 rồi em hi vọng sẽ không phải nhận được 1 cái gì đó ăn được, dùng được....
    amen
  2. agoldusd

agoldusd Thành viên mới

Công nhận là bạn rắc rối thật đấy... Tớ là con gái nhưng tớ coi ý tưởng của bạn xong mà tớ cũng chóng hết cả mặt