1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lang thang Chế Tạo, mò mẫm Pú Váo, láo nháo Mường La - Cung đường của Ngựa

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi cuong1102, 04/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Lang thang Chế Tạo, mò mẫm Pú Váo, láo nháo Mường La - Cung đường của Ngựa

Sắp đến Sn em yêu, chả biết tặng gì thôi dành tặng e chuyến đi bụi ngắn ngày Mường la - Ngọc chiến. Đã có cung đường tình yêu Đường tre - Suối muống, tớ đi bét nhè đường đó roài, giờ chuyển cung này thành cung đường Ty của e và tôi, tớ tự bầu chọn vậy

Cung đường: Hn-Mường la-Ngọc chiến...-Hn

Thành phần: Cuong1102-Vợ, Chauphuc-Bồ, TungLnx-gái, AbC-XyZ.

Chốt 4 xe.

Thời gian: Chiều 07/08-tối 09/08.

Có ai mới đi cung này về phát biểu dùng xem mưa bão có đi được không hay ở nhà ôm vợ, ôm bồ, a e tư vấn nhé. Tks nhiều.

Ném đá đê a em ơi.
  2. meomun208

meomun208 Thành viên mới

Lãng mạn quá, đến xứ mường vừa chiến vừa la thế này thì nhất rồi đấy.
    Cơ mà em chưa có ng yêu thì có tham gia được ko ợ, em thấy các bác toàn đi cùng vợ, em yêu, gái...em đi 1 mình ngại chết....
  3. IG_Shit

IG_Shit Thành viên mới

Uầy, chuyện xưa kể lại, hồi trước tớ lên Thái Nguyên ăn hỏi có hẹn hò cả một e gái đang học ở trên đấy, nhưng lại là người dân tộc Thái đen ở Mường La - Sơn La. Hồi đấy tình cảm lai láng lắm, viết ra được những mấy trang giấy cơ mà vẫn ko có cơ hội về thăm quê em. Nhân tiện đợt này, toàn ae thân thiết, tớ đi ké với, cho nó chuẩn là cung đường tình yêu luôn hí hí
    P/s: tớ thì ko ngại đi một mình như ku Bình, lên đấy tiện thể tậu cả trâu lẫn nghé luôn cũng được
    Được ig_**** sửa chữa / chuyển vào 01:36 ngày 05/08/2009
  4. sandrose

sandrose Thành viên mới

Sao SN mình lại qua mất rồi nhỉ? Chứ không là mình cũng bon chen xã hội đen cung đường tình yêu mới này, hi vọng no ko hành xác như Mường Lát. Chuyện, khác chứ. Cung này vừa chiến vừa la oai oái còn giề.
    @IG ****: tiện thể lần này có đông đủ anh em, hay làm một đội giầu cau lên cầu hôn em gái kia, tèn tén 9 tháng sau box ta sẽ có một baby phuợt mầm non a nhỉ? Mà như thế cho nó rồ man tích giống chuyện cổ tích thời hại điện. Em đăng ký làm chân phù dâu lon ton cầm váy
    @Cuong1102: anh ơi, tình hình là e đã chuẩn bị tinh thần, đạo cụ cũng như sức khoẻ đầy đủ cho vụ cưới xin rồi đấy hí hí, chỉ chờ ngày đẹp tháng đẹp là ta tiến hành thôi chứ a nhỉ
    Được sandrose sửa chữa / chuyển vào 05:58 ngày 05/08/2009
  5. tunglnx

tunglnx Thành viên mới

Nàng chảng hiểu gì cả. Bác IG lên đấy tầm này có mà nhận mặt con cho nó về HN học hành, đoàn tụ gia đình... Kaka... Ngày xưa lai láng thế cơ mà... Hjx lần này nàng ko làm gái cho ta àh
  6. bodyguardc8

bodyguardc8 Thành viên mới

-----------------------------------------------
    hà hà không phải xứ Mường mà là xứ Thái, dãn em yêu đi vào nơi vừa chiến vừa la thì vui phải biết
    @cuong: bác chạy từ hn lên lên SL vào Mường La thì đi vô tư, mưa thì cũng có 1 đoạn là đi hơi bị vãi c .. ư .. t ,thôi, , bác chạy từ Tú Lệ qua mới là vãi tè, hì hì, thời tiết mà ok thì cung này quá đẹp, rảnh rang chạy qua thuỷ điện SL chụp ảnh đẹp phết bác ợ. good luck
  7. ga_ru_21

ga_ru_21 Du lịch Moderator

Em đi từ cuối tháng 6, lúc đó mới hơi mưa gió mà đường từ Tú Lệ vào đã nhầy nhụa rùi, nếu đi từ Sơn La qua Mường La thì đường đẹp, có đoạn gần vào đến Mường Chiến thì mưa hơi trơn. Còn vào bên trong Mường Chiến tắm nước nóng, ăn xôi gà nướng, ngủ trong không khí trong trẻo mát lạnh thì thích thôi rồi.
    Không biết độ này thế nào.
  8. maiquynhvu

maiquynhvu Thành viên quen thuộc

Xin chân ôm :) anh ơi! Thế mà chả nói gì cả.
  9. Cheetah_on_chase

Cheetah_on_chase Thành viên mới

Em xí chân ôm của anh Kường mẩy rồi, chị Mai ta lui ra xa.
  10. toida17kitu

toida17kitu Thành viên mới

Chắc lên ý nhận con, khéo nó sắp đến tuổi đi học rồi ý chứ