1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lang thang Chế Tạo, mò mẫm Pú Váo, láo nháo Mường La - Cung đường của Ngựa

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi cuong1102, 04/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alittvn

alittvn Thành viên rất tích cực

Cung đường thật tuyệt ,mình chạy Chế Tạo -Mường La một ngay đep trời nhưng không đến nỗi khổ như mấy bạn đây :D
  2. ABAGI

ABAGI Thành viên quen thuộc

mùa mưa là chuyện khác nhưng cũng đã thử TASILANG ngay trong trận mưa cùng tonkin mấy năm về trước . vẫn đi và về nghĩa lộ trong nửa ngày
    và đã thử HỒ THÀU trong đêm mưa vẫn ngon mà bạn
  3. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Bác Abagi thì khủng rồi, với loại xe các bác hay đi chiến trời mưa đơn gian hơn rất nhiều, với các loại xe đơn thuần cung Chế Tạo-Mường La cũng khó để hoàn thành cung nếu trời mưa bác à, nếu không nói phải bỏ cuộc. (E là em nhớ đến già cung đường này, hao sức tốn của lắm lắm)

Hồ Thầu bác đi vào thời điểm nào vậy??? E thấy nó rất được, thích nhất mấy con suối chảy vắt qua đường, ngả bàn đèn ra đó 1 em gà, đĩa muối chanh+chai quốc lủi nhâm nhi, ngồi nghe tiếng nước suối chảy ngắm khung cảnh đó, sướng chả buồn chết luôn. Xong lại có tí...Ôi giấc mơ.
  4. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Ko dễ thế đâu bác 1102 ạh. Gặp đường đất thịt nện chặt trong thời tiết ấm ướt thì cứ mấy em xe thường nhẹ nhàng dễ hơn đấy. Với các em xe to vật nhau mệt phết. Không tin thì hôm nào thử :D
  5. Alo_TongDaiDay

Alo_TongDaiDay Thành viên rất tích cực

Chế Tạo cũng bình thường thôi mà , các anh các chị đừng ép cho nó cái tên Khủng làm gì ^_^
  6. Cheetah_on_chase

Cheetah_on_chase Thành viên mới

Ko khủng với người này & khủng với người khác... tranh luận cái định nghĩa làm gì.

Cái đường đất thịt nện công nhận là khốn nạn [:D]
  7. cuong1102

Đấy, tớ là tớ chỉ đi cái loài thường nhất, đi đâu cũng đc, trộm vía có thuê mán mèo khênh chi phí nó cũng phải chăng, không như bạn Last bạn Cheetah mà phải thuê khiêng xe, vừa mất tiền có khi còn bị nó mắng cho í chứ, xe éo jjj mà vừa to vừa nặng...ịt ụ...^:)^

ALo: Lại chuyện khủng với không? Có lẽ bạn thuận lợi hơn người khác trong chuyến đi đó về thời gian, thời tiết, abc...thì bạn thấy vậy chứ với một số bạn trong đó có tớ thực sự nó rất ghê gớm^:)^, nói lại nhé: Hao tiền tốn của, mất thời gian...tí mất mạng:-O...(tất nhiên không phải là tớ) vì thế với cá nhân tớ: CUNG NÀY SIÊU KHỦNG, ok. Với các bạn: QUÁ BÌNH THƯỜNG,ok.

Tranh luận làm cái j, cảm nhận đi[r2)]
  8. Alo_TongDaiDay

Alo_TongDaiDay Thành viên rất tích cực

khủng hay không thì đi thì biết mà , tớ đi cũng chả dưới 4 lần rồi , cũng gặp mua cũng gặp bão cũng gặp trời nắng đẹp ... túm lại là đủ hết , cảm nhân mỗi lần mỗi khác , nói hao tiền tốn của thì chả cần vào Chế tạo , Hà Nội - Sơn Tây , Hòa Bình , Mộc Châu cũng thế thôi ... quan trọng trên đường phượt mọi người đoàn kết , tôn trọng nội quy của đoàn ... sẽ an toàn trên mọi lẻo đường ^_^
  9. cuong1102

Bạn alo này hay nhỉ: Tớ đã nói với cá nhân tớ là SIÊU KHỦNG mà, bạn không vui khi tớ nói vậy à:-bd, bạn đi 4 lần ok, với bạn nó QUÁ THƯỜNG=D>

Hoàn cảnh, thời điểm, thời gian...Và chắc chắn bạn đi sau tớ cung nay cũng như tớ đi sau rất nhiều người các cung đường khác, thời gian thay đổi nhiều thứ lắm alo à, chỉ cần dân người ta làm lại đường thì cung này chả có j là khó cả, còn dẽ hơn rất nhiều cung khác.

Thế nhé.
  10. longlostlust

longlostlust Thành viên mới

Ai có ông Alô như có con trâu cày tốt trong nhà... đầm vũng ao chuôm nào cũng ủi băng băng.. bravô =D> [:D] [:D]