1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lang thang Chế Tạo, mò mẫm Pú Váo, láo nháo Mường La - Cung đường của Ngựa

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi cuong1102, 04/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Á, Chế Tạo toàn thấy các bác đi Trek, ai ngờ các cụ còn lôi cả xe máy vào, thua thật
  2. proud_wolfly

proud_wolfly Thành viên mới

Cung này cũng được. Đoạn hay nhất là chạy từ Chế Tạo sang Mường La. Để dễ so sánh thì ý kiến cá nhân tớ đánh giá TCL bây h (ko fải TCL thời xưa) trời đẹp được 6 (mưa lầy chắc được 7.5) thì Pù Luông mưa lầy đâm thẳng vào Kịt được 8.5 và Chế Tạo -> Mường La mưa lầy được 9 :P
    Tớ chạy cung này 2 lần. 1 Lần đi trekking từ MCC vào Chế Tạo thì hết sức. Phải thuê tọoc chở sang Mường La. Lúc đấy chân thì rã rồi nhưng máu phượt nổi lên bảo nó mày ngồi sau anh lái. đi được ~1/2 thì nó đòi xuống nó lái vì ngồi sau nó sợ =((
    Lần thứ 2 thì chạy độc hành đầu tháng 10 dính mưa lầy b-( thất bại ở đoạn cuối đường sang đến bản Thái Mường La (cuối cung) vì suối nước lên rất to như sông + độc hành ko có người vác xe :-" Chính là cái suối trong ảnh mấy bạn kia bê xe qua suối nhưng nước đấy còn là cạn [:D]
    Bắt đầu sang đến bản Thái thì đường đẹp dễ đi ra đường tỉnh lộ to luôn về Sơn La
  3. h0annguyen84

h0annguyen84 Thành viên mới Đang bị khóa

Hình như cái đoạn suối kia có cầu tạm bắc qua rồi thì fải [:D]
  4. duongbino

duongbino Thành viên rất tích cực

Hi vọng cuối năm nay nhà e sẽ chiến cung này...hè hè:)>-
  5. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Đi đê, tớ ở nhà hóng, còn nhiều ảnh bê vác xe nhưng thôi tớ không show nữa, bạn xxx chiến độc hành cung này, tớ phục quá, bọn tớ 4 thằng khênh xe còn vãi..., tháng 10 vừa rồi bạn đi không biết đường xá thế nào nhỉ??? Có phải thuê khênh xe qua suối như bọn tớ ko? up ảnh lên đây chơi đi, tớ nhớ cung này quá.

@Duongbno Đi đê nhưng xem thời tiết nhé, mưa thì ở nhà thôi, đừng cố.
  6. proud_wolfly

proud_wolfly Thành viên mới

đã từng có. mưa lũ trôi lâu rồi [:D]
  7. duongbino

duongbino Thành viên rất tích cực

Đường xá thế thời tiết mà xấu thì có mà quỳ khóc trong ấy bác C ạ...đi phải chọn thời điểm đẹp zời như TCL đợt bọn e đi vừa rồi á
  8. h0annguyen84

h0annguyen84 Thành viên mới Đang bị khóa

Hồi trước cũng xem ảnh có mấy bác đi qua Chế Tạo lúc trời mưa, bùn ngập đến bugi luôn, vãi hàng:-??
  9. qtuancamau

qtuancamau Thành viên mới

Hixhix đọc từ đầu đến cuối, nhưng thấy ít ảnh ghê. Bác chủ topic keo kiệt quá, đưa thêm tý ảnh từ Chế Tạo sang Mường La cho ae hóng với ạ, để có gì e còn dụ dỗ đồng bọn với, chứ nhìn thấy toàn cảnh khiêng xe, bọn nó ở nhà thì chết. Giữa tháng 10 e cũng đi độc hành, nhưng do sức yếu nên chả dám mon men sang Mường La. Lần tới quyết rủ thêm đồng bọn để chinh phục cung này mới được.
    Để tránh spam, e gởi đến các bác một số ảnh ở Chế Tạo ạ. Máy e cùi, tay nghề cũng thuộc dạnh củ chuối, có gì các bác bỏ quá nhá. e đi may mắn trời nắng đẹp, chứ nếu không chắc cũng vỡ mồm.
    @ vô tình thấy thằng bạn thân của mình lấp lấp ló ló ở ngoài, rủ rê luôn ... mày sẽ là người đầu tiên tao rủ đi đấy, đi với tao ngen.

10. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Nói thật là về sau này đi bọn tớ ít chụp ảnh lắm, cả bọn đi có mỗi 2 cái máy ảnh lởm, chụp đc vài kiểu vớ vỉn thôi. Cung này làm tớ mất cực kỳ nhiều sức và vất vả, nói chung là tớ rất rất thích cung này. Đợt vừa rồi có mấy bác bên ô tô xe máy có hỏi về cung đường này, các bác ấy đi Kào kào cơ, không biết cuối cùng có đi không làm tớ cứ hóng mãi. Các bạn có time chiến cung này đi, đáng để đi lám đấy.