1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lang thang....dạo qua phố phường và quán sá

Chủ đề trong 'Hà Giang' bởi Grass84, 05/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Grass84

Grass84 Thành viên mới

Lang thang....dạo qua phố phường và quán sá

Hôm nay được ngày thi môn cuối cùng, vậy là có thể tung tăng lượn như cá cảnh được rồi.... Buổi chiều cùng đứa bạn đi ăn uống linh tinh, vào quán bún ngan ở Tông Đản , lâu không được ăn, hôm nay thấy ngon thế không biết, đến tối lại rủ nhau đi uống cafe ở Hà Nội Phố, một quán cũng khá yên tĩnh. Giờ mới về và nghĩ ngay ra lập cái topic này.
  2. muadongkhongtrolai

muadongkhongtrolai Thành viên mới

Ôi! thấy Grass84 xả hơi mà thèm quá Hôm nào cho chị ké mới?!
  3. Grass84

Grass84 Thành viên mới

he he ... ok thôi, khi nào có dịp chị em mình xả hơi nhé!!!
  4. anhdangyeu_ls241

anhdangyeu_ls241 Thành viên mới

Chi mìn xả zới ...
  5. SATHUKHONGVOTINH

SATHUKHONGVOTINH Thành viên rất tích cực

Chả hiểu viết gì ở topic này nhỉ ? Nói về gì hả Grass ?
  6. tbprince

tbprince Thành viên mới

Em muốn biết thông tin về các Doanh Nghiệp tỉnh Hà Giang thì vào đâu để tìm hiểu hả các bác ? có bác nào biết thì chỉ giáo dùm em với , em xin chân thành cảm ơn , các Dn mạnh thì càng tốt ạ
    Email của em ạ : btd.hn@hotmail.com
    YM : saovangdatviet24
  7. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Bạn có thể vào đây để biết thêm chi tiết ! Chúc bạn thành công nhé!
    http://hagiangonline.com/
  8. Grass84

Grass84 Thành viên mới

Anh ko bao giờ đi lang thang đường phố hả, tại em hay lượn ngoài đường nên mới nghĩ mọi người chắc ai cũng giống mình, he he... Nếu thấy khó viết quá thì nhờ mod đổi hộ topic là : Xả Hơi vậy he he.....
  9. truyenthuyetrong2003

truyenthuyetrong2003 Thành viên mới

ồi chán thật .chắc là cái topic này lập ra không phải để cho mình tham ra rồi ,vì đã 3 năm rồi có biết lượn lờ cá cảnh là gì nữa đâu.3 năm chỉ biết mỗi một đoạn đường từ phòng đến cổng trường rồi từ cổng trường đến quán chát thế là chấm hết ......chán thật ..!!!
    bây giờ mà ra đường chắc là cứ ngơ ngơ như bò đội nón mất ..
    thôi thì vào đây sem mọi người lượn lờ dạo phố thế nào cho đỡ nhớ vậy ...................
  10. hoabacha

hoabacha Thành viên mới

Không hiểu sao trong cái thị xã nhỏ như lòng bàn tay này lại có thập cẩm quán xá.
    Mình ghét nhất cái quán có cái tên bar Tùng Dương nằm ở góc chợ. Tên hay thế mà trang trí và phong cách, nước nôi cứ như là một sản phẩm tả pí lù ấy. Chỉ tội cho mấy người cứ nghe bar là ào vào kiễng đôi chân thấp bé lên cái ghế cao chót vót, véo von gọi một cốc sinh tố hay nước lọc, nhìn qua cái khung cửa kính đen đen tối om, đầy muỗi. Dân ngoại tỉnh hay ba lô lướt qua mỉm cười khó hiểu. Buồn khủng khiếp mỗi khi nhìn thấy cái cười như vậy của những người bạn từ xa đến.
    Mình yêu nhất quán trà đá nhỏ nằm ven theo công viên. Buổi chiều nóng nực hay mát mẻ ra ngồi tụ tập bạn bè, lê la nói đủ thứ chuyện, thấy tình người sâu hơn, gắn bó hơn. Tối đến kê ghế ngồi bên lan can, nhìn ra bờ sông, ngắm mấy ngôi nhà canh ngô treo leo bên kia núi Mỏ neo, cười như nắc nẻ với mấy đứa bạn. Đời lúc đó sướng thế không biết.
    Yêu thứ hai quán bánh cuốn khu Lắp ghép, Ngon quá thể là ngon. Nước chấm ninh từ xương ngọt lừ, trong leo lẻo. Bánh cuốn trắng tinh dẻo mềm... ực. Thế mà vì cái dịch long móng lở mồm.... ôi thịt lợn....
    Tạm thời thế đã nhỉ? Hôm nào nói tiếp.