1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lang thang đêm

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi Nogoodfriend7, 19/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dinh_tien

dinh_tien Thành viên mới

Đã lâu lắm rồi mình không có dịp di lang thang vào ban đêm, không biết bây giờ đêm Hà Nội có gì thay đổi không nhỉ? Mình không biết bây giờ có cơ hội lang thang đêm liệu mình có thể lang thang được nữa không? Nhưng mình vẫn muốn được lang thang vì khi đó mình có cảm giác thật khác, một cảm giác thoả mái khó tả, hy vọng lại có dịp được
  2. piccolo

piccolo Thành viên mới

23h21. Một mình đứng ở Ngã tư XT-PVĐ. Lạnh buốt và lo lắng. Có lẽ người còn lạnh gấp nhiều lần ta.
    Trong túi chỉ có đúng 1 tờ 10000 duy nhất. Không đủ tiền đi xe ôm, kể cả khi về đến nhà rồi cũng không có tiền trả. Nhưng hình như trong khó khăn luôn được quý nhân phù trợ.
    00h. Một mình tản bộ dọc theo phố LNĐ. Nói là "tản bộ" cho vui chứ thực ra đi như ma đuổi cho dù đây là một con phố an toàn ở Hà Nội. Bụng đói cồn cào, tâm trạng bồn chồn, nhưng vẫn thấy ấm áp vì được lo cho một ai đó, và được một ai đó dành cho sự thương yêu...
    Dù sao, HN đêm - một mình - vẫn sợ.
  3. doan_truong_nhan

doan_truong_nhan Thành viên mới

Nguy hiểm quá em ạh, nhỡ ...!!! Sao kô sử dụng fone? Cái này có nhiều tác dụng lắm đấy, các bạn gái lưu ý nhá: gọi điện khẩn; bảo xế ôm ghé Hiệu cầm đồ nào đó, nếu kô cầm được thì cho nó luôn (thà ... thí chó còn hơn bị nguy hiểm).
  4. pinks_lips

pinks_lips Thành viên mới

21h rùi, liệu giờ đã gọi là đêm chưa nhỉ? chả lẽ xách xe ra lượn 1 vòng cơ bản quanh tp rùi về ngủ 1 giấc nhể!!!
  5. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Muốn lang thang thì trước tiên phải bỏ ngay cái tít cực chuối kia đi. Tít với avatar cứ như đánh nhau ấy.
  6. amateur25

amateur25 Thành viên mới

Khuya.
    Lang thang cùng em, đường Sài Gòn như xanh hơn, rộng hơn.
    Cái không khí đêm thật thanh bình.
    Một vòng thành phố, em chưa chịu về.
    Đi tiếp.!
    Lang thang qua Thanh Đa, ngồi bên em, dọc bờ sông, gió vi vu quá, lại nổi hứng.
    Ừh cũng có thể lãng mạn.
    Ngồi một mình với em.
    Ối bụi quá. Bụi bám đầy trên áo em. Cái áo này bữa trước mới thay. Mà em cũng điệu đà lắm cơ, thấy chiếc áo của [nick]chị Rụng[/nick] đẹp, thế là cũng bắt chước. Cũng buồn cười thật!
    Chẳng yêu ai, cuối cùng lại yêu em.
    Hết năm nay chắc em cũng bước sang tuổi thứ 45 rồi.
    Thế đấy!
    Mình sợ 1 ngày nào đó, em lại ra đi, bỏ lại mình ta.
    Ta sẽ chẳng bán em đâu.
    Vì đó là kỷ niệm....
    Muốn cùng em đi đây đó, lang thang.
    Chỉ ta và em!
    Thế thôi.
    Không ai cả.
  7. Nogoodfriend7

Nogoodfriend7 Thành viên rất tích cực

Trống trải quá!
    Chẳng biết trong đầu bây giờ đang chứa những gì nữa.
    Trời lất phất mưa bay, gió rét lạnh căm.
    Xe vẫn rề rề trên đường, chẳng có đích đến.
    Oải quá!
    Sao mà chẳng muốn về phòng trọ nữa.
    Chỉ muốn cứ thế này, ko muốn dừng xe lại nữa dù bụi mưa vẫn hắt vào mặt.
    Tỉnh táo.
    Sợ cảm giác lúc xe dừng lại hẳn, lại tiếp tục hành trình
  8. BangHue

BangHue Thành viên quen thuộc

Lang thang tìm hoa Sưa, G bảo nhiều nhất là ở đường Hoàng Diệu. Đi... đầu đường HD rồi... không thấy có.... đi mãi đến cuối đường cũng không... hẫng! Nhấc dt tìm số, gọi cho ai nhỉ? Dt cũng chẳng còn tiền, có muốn gọi thì tìm hàng nào mới gọi được. Lại thôi. G đang đi chơi với bạn rùi. Lang thang một mình vào cái hôm cảm thấy chỉ riêng cảm xúc của mình, về mình...Trời lạnh thật!
  9. lexus_83

lexus_83 Thành viên mới

Lang thang đêm!lang thang,Lang thang....ra đầu ngõ làm bát bún chó rồi đi về.
  10. habee20

habee20 Thành viên mới

Mây tím lang thang buồn ... cái nick super sến của mình ...
    Đó là những thứ mà mình thích, là ước mơ về tự do, về những thứ phù du, không tưởng. Nay xa lắm rồi ...
    Giờ đây ... tự do cũng không còn .. cuộc sống trói mình vào với công việc, với học hành, với gia đình ... cứ như là bị xích ... Thế nhưng, mình thầm cảm ơn cuộc sống đã ưu ái ban cho mình những người bạn cùng chung sở thích : Lang thang !
    Trên con phố đầy mưa, có hai đứa con gái đầu trần, không mũ nón rong ruổi đạp xe đạp đi dạo mưa ...Người đi đường nhìn ngó như những đứa hâm .. Thây kệ ... đời ta là của ta .. chả cần biết ai nghĩ gì ... cứ làm những gì ta thích ... bỏ mặc tất cả ...
    Đấy là một người bạn tốt .. ! Chẳng thể nghĩ có thể tìm đươc người có nhiều điểm chung với mình đến vậy ... Y như bản sao .. ( người BG đấy ! )
    Xưa ... lang thang với mối tình đầu ... Hai đứa hẹn nhau đạp xe lang thang trong hương hoa sữa nồng nàn cuối mỗi buổi học ... Nghĩ lại thấy mình quá lãng mạn ... !
    Sau ... lang thang với mối tình kế tiếp ... Tối tối, phóng xe qua tất cả con đường ... cứ thế hít sạch bụi của thị xã ... Nghĩ lại thấy tự hào vì đã làm được một việc tốt cho quê hương ... ()
    Cách đây không lâu ... một tình yêu mới đến ... lang thang đêm ... lượn lờ chợ đêm và phố cổ .. đi qua tất cả các hồ của Hà Nội chỉ trong một tối ... rồi tiếp tục với những con đường vắng vẻ của thành phố ... ra cả ngoại ô ... Khi hầu hết các cửa hàng đã đóng cửa, cả phố đã lên đèn ... vẫn có hai kẻ lang thang trong đêm ... Sương rơi lành lạnh ... thấm ướt đẫm cả áo .. cứ co ro đi bên nhau qua khắp nẻo đường ....
    Nay ... lang thang một mình ... cả đêm lẫn ngày ... thấy mình chẳng còn gì ... Không tình yêu, không lo lắng , phiền muộn ... cả nỗi đau lớn nhất trong lòng cũng qua đi ... mọi chuyện quá bình thường ... !
    Thật tuyệt vời khi chẳng còn gì làm cho mình u sầu nữa ... nhưng sao ... thấy có gì đó bứt rứt ... Xưa ... mình hứa mãi yêu người ấy không thay đổi ... giờ ... mình nghĩ là mình vẫn yêu ... bởi chưa yêu ai nhiều như thế , chưa bao giờ mở toang cửa tim mình cho ai bước vào như thế ... nhưng không còn trằn trọc khi nghĩ về người ấy nữa , không còn thấy buốt tim khi nghĩ đến việc người ấy ở bên cạnh người con gái khác nữa, chỉ mong người ấy hạnh phúc ... Chẳng biết là như thế nào ?
    Cuộc đời chắc còn nhiều sóng gió nhưng thôi ... cứ bằng lòng với chính mình ... cứ lang thang một mình ... rồi sóng gió cũng qua thôi ..........
    @ Chị BangHue : Em đã đi tất cả các phố ... nhưng chỉ thấy hoa sưa ở cửa Bách thảo là đẹp nhất ở Phan Chu Trinh cũng có .... không biết hoa đã tàn chưa ... ?
    Nhắc mới nhớ ... lâu lắm rồi không lên đó !
    Được habee20 sửa chữa / chuyển vào 21:21 ngày 11/03/2006