1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lang thang Hà Giang, từ 2/9 - 6/9 nào..(Chia sẻ từ trang 4)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi gianker, 20/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ElLula

ElLula Thành viên mới

nghe bác chủ topic và bác smkt nói nghe buồn quá...Thế những ngày đầu các bác mới đi du lịch kiểu này...Chẳng lẽ bác cũng tự thân vận động.?Không cần người khác giúp đỡ...???
    ////////
    Em nghĩ là đi với nhau thì phải tập trung với nhau,giúp đỡ nhau...
  2. Alo_TongDaiDay

Alo_TongDaiDay Thành viên rất tích cực

tối cũng mạnh ai lấy ăn , về mạnh ai người đó ngủ thì khác nào những người đi đường mình gặp đâu
  3. ElLula

ElLula Thành viên mới

công nhận,,,cứ cảm tưởng xa lạ thế nào ý..Đi thế này cảm giác như những người gặp nhau : bất chợt đến,bất chợt đi...
    .........
    Thế này chắc trong đoàn có người xoè(nói gở mồm) chắc cũng chả để ý...
  4. smkt

smkt Thành viên mới

Thực ra có nhiều bạn mới đi nhưng sự giúp đỡ chủ yếu là kinh nghiệm và thông tin của người đi trước...
    Mà túm lại là mỗi thời điểm mỗi người có một cách đi khác nhau. Đây ko phải là bạn mới đi nữa nên bạn ấy không muốn đi theo kiểu mới đi nữa, một cách tìm người có cách đi giống để tận hưởng chuyến đi thôi mà. Có đôi lời...
    (Nói qua nói lại lại thành spam thì dở, chẹp, sao tự dưng mắc bệnh nói nhiều thế nhỉ)
    Thôi cứ tập trung vào thư giãn với các cung đường thôi. Hà Giang luôn là một miền đất hứa với các linh hồn mải miết với đi. Cứ đi đi rồi mọi thứ ko còn là quá quan trọng
  5. BietTuot04

BietTuot04 Thành viên mới

Tớ chả có sì pam các bạn làm gì nhá! Đi thế này bạn việc gì phải rủ nhau, kiểu gì cũng gặp nhóm khác trên đường chào nhau rồi lại đường ai nấy đi, rồi lại gặp nhau, rồi lại... .
    Tớ thì thích theo tính tập thể chứ chả phải để ỷ lại gì ai hết.
  6. gianker

gianker Thành viên mới

@bo đỳ gác: anh sợ ko có thời gian ý, tranh thủ dịp này thôi...
    @alô: thế cái điện thoại chỉ để làm cảnh thôi à. Hơn nữa, nếu đi cách nhau, nếu có chơi bời, ảnh ọt... thì khoảng cách giữa các xe cũng không nhiều, nên thường thì sẽ tụ tập nhóm nhanh chóng. Còn khi đã gặp nhau thì việc chi phí sẽ rất đơn giản, ko phải lo mấy chuyện cỏn con đấy.
    @lula: Hì đi đơn giản ý mà, có gì đâu mà câu chuyện cứ bàn ra tán vào nhỉ. Đi với nhau thì giúp đỡ nhau là đương nhiên rồi. còn tự thân vận động đơn giản là tự lo cho mình trước, trước khi chờ người khác lo cho mình, thế thôi. còn việc lần đầu tớ đi thì ko phải ở trong nước, nên tớ cũng xác định là ko dựa dẫm vào nguời khác, trong nhóm ai cũng nghĩ thế, nên thành ra chung quy thì nhóm trở nên rất thân thiết và thoải mái, và luôn đi cùng nhau.
    Thôi bàn ra tán vào ở đây nhé.
    Aloo aloo, nhân tiện thông báo thêm, đã hòm hòm các thành viên tham gia, nên ưu tiên tuyển xế. Welcome các xế nhé.
    Được gianker sửa chữa / chuyển vào 16:23 ngày 21/08/2009
  7. vari_ty_xyz_new

vari_ty_xyz_new Thành viên rất tích cực

Lịch trình thế này khá là hợp lý và nhẹ nhàng. Nhưng nếu trời khô ráo, ngày thứ 3 bạn có thể đi thêm cửa khẩu Sampun. Nếu bạn có ý định chinh phục du già thì không nói, nhưng sang bắc mê có thể đi theo đường mèo vạc qua lí bôn rồi về bắc mê, đường này có đoạn chạy dọc sông gâm khá thú vị và đẹp. Không rõ là bạn định đi theo đường nào về ba bể, nhưng nếu đi thuyền thì cẩn thận việc thuê thuyền từ bắc mê cũng là một cái để đau đầu đấy, nhưng có thuyền lại rất thú vị
  8. por_chi

por_chi Thành viên mới

Bác ơi off tối thứ 5 cho em đi với
  9. gianker

gianker Thành viên mới

@ Varity: thank bác góp ý nhé. Em sẽ để ý.
    @Porchi; Hi em, em ơi cố sang t6 đi
    Vẫn cần tuyển xế nhé... Hoan nghênh các xế tham gia nào.
    Được gianker sửa chữa / chuyển vào 08:44 ngày 24/08/2009
  10. por_chi

por_chi Thành viên mới

Tối 28 em đang lượt phượt cung khác rồi bác ạ. Thôi để em theo dõi trên topic vậy. Các bác đi off vui vẻ nhé :D