1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làng Vòng ở đâu nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi anhchinhs, 29/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhchinhs

anhchinhs Thành viên rất tích cực

Làng Vòng ở đâu nhỉ?

Muốn tìm địa chỉ làng Vòng để mua cốm, mọi người biết nó ở đâu ko ?
  2. n0pita

n0pita Thành viên mới

Ở khu xuân thuỷ - cầu giấy ý
  3. TocHuiCua

TocHuiCua Thành viên mới

Cụm SX Công nghiệp vừa & nhỏ Cầu Giấy, khu vực bao quanh bởi đường Xuân Thuỷ, Nguyễn Phong Sắc kéo dài, Phạm Hùng chính là làng Vòng đấy.
  4. HellAngel133

HellAngel133 Thành viên mới

mua cho em rồi em chể cho...hè hè.Đùa thôi.Chỉ cho anh đường đi o lại khóc nhè thì xấu lắm.
    Vote lại mấy bài ngày xưa thôi.Chứ em o biết gì đâu nhé.Có đi lạc thì anh nhớ réo tên người khác đừng nhắc tên em....^_^
    Làng Vòng ở chỗ giao giữa Cầu Giấy và Xuân Thủy, nếu bạn đi từ phía ngã 5 Cầu Giấy xuống thì làng nằm phía bên tay trái. Chính đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài đã "xẻo" tương đối nhiều đất của làng. Trong làng bây h chỉ còn vài ba nhà làm cốm nữa thôi. Nhà một cô bạn lớp tôi trước làm cốm, h chắc cũng nghỉ rùi.
    bác đi xuôi đường Xuân Thuỷ hướng từ cầu vượt ra Cầu Giấy, đoạn đối diện nhà sách Nguyễn Văn Cừ là thấy ngay.
    em không biết làng Vòng phạm vi bao trùm đến đâu, nhưng bên này đường 32 thì là thôn Hậu, bên kia là thôn Tiền, từ bé biết thế và k để ý.
    đối diện nhà sách Nguyễn Văn Cừ có ngõ Đa Lộc, đi vào đó là đến làng Vòng.
    Đi thẳng đường Cầu Giấy xuống Xuân Thuỷ ( đường đi ra SVĐ MĐ), đi thẳng Ngõ Đa Lộc vào là tới làng Vòng
    Ngay cạnh với Pan Horizon, cốm nhà bà Cận là ngon nhất..được lên cả TV đấy ( PR một chút cho bác gần nhà)
    Theo một mem trên TTVN chỉ dẫn, tớ vừa mua của chị Loan, dân làng Vòng nhưng mang cốm bán ở chợ Nghĩa Tân, chỗ tượng đài ý, hỏi người ta chỉ ngay. Giá 110k/kg. Nếu gọi điện, chị ấy còn mang đến tận nhà. Tớ không biết thế nào là cốm ngon, chỉ biết người nhà khen ngon.
    ĐT: 01692807585 hoặc nhà riêng 047684879
    Cũng cần nói trước là lúc đầu là giá 120k nhưng sau một hồi ba hoa của tớ (ba hoa chứ không phải mặc cả nhá) giá tự động giảm còn 110k.
    Nếu để ăn không thì Cốm lá me mới ngon nhất, mỏng tang mà ngọt, dẻo. Cốm dót thì dày hơn, o dẻo bằng.
    Mà mua trực tiếp ở Vòng thì đắt hơn hay sao thế nhỉ? Nhà tớ mua cốm ngon để ăn chỉ 10K/lạng, cốm kém hơn 1 chút để làm chả cốm 7K/lạng.
  5. ngogialinh

ngogialinh Thành viên rất tích cực

Nói nôm na là cái làng Dịch Vọng cho nó nhanh. Các bà hàng cốm muốn cho cốm khỏi bị khô thì lừa lúc không ai để ý phun luôn nước bọt vào.
  6. ThuyLien2810

ThuyLien2810 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi ké là có lần em đến trụ sở mới của FPT ở Phạm Hùng (đi từ đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài) thấy có 1 đường tên là Cốm Vòng, ko biết là có liên quan gì đến vụ làm cốm ko ah?