1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làng vui chơi, làng ca hát

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi penguin_0404, 19/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DKGiang

DKGiang Thành viên mới

Vầng, em đã trả lời rất thành thật, anh cũng đồng ý với ý kiến này và đây chính là vấn đề đấy.
    Không ai ngăn cản các hoạt động offline, giao lưu giữa các thành viên của CLB, thậm chí đấy còn là một nội dung không thể thiếu, nhưng mức độ như thế nào luôn là điều gây tranh cãi. Tất nhiên có những thứ rất rõ ràng, đáng tiếc là không phải ai cũng đủ dũng cảm để nhìn nhận vì nó đụng chạm đến cái tôi của mình, đó là :
    Một clb Công tác xã hội thì việc chính phải là công tác xã hội, thời gian, công sức phải dành phần lớn cho công tác xã hội. Nếu không được như thế thì tốt nhất là nên chuyển thành clb vui chơi giải trí, tất nhiên những clb vui chơi giải trí cũng hoàn toàn có thể vẫn làm những công tác xã hội, chỉ có điều đó không phải là nội dung chính của họ.
    Lựa chọn không có nghĩa là bỏ hẳn cái này chỉ có cái khác, mà là hiểu được, biết được điều gì là quan trọng, việc gì cần làm hơn, làm vào lúc nào, em hiểu chửa?
    Chúng ta không cực đoan đến mức chỉ làm không chơi, cũng chưa phải là ở trong tình trạng chỉ chơi không làm. Nhưng chơi nhiều hơn hay làm nhiều hơn cũng là điều rất đáng nói đấy.
  2. coi_vinh_hang

coi_vinh_hang Thành viên mới

Em hoàn toàn đồng ý với bác G ở ý này
    Được coi_vinh_hang sửa chữa / chuyển vào 04:17 ngày 22/07/2004
  3. ke_nac_danh

ke_nac_danh Thành viên mới

Tôi chẳng có quyền gì bắt các bạn phải làm thế này, phải làm thế kia. Tôi chỉ có quyền gõ trên bàn phím những gì tôi nghĩ Chúng ta làm gì ở tầm 11h, 12h đêm? Tiêu tiền vào những việc gì? ----->Đồng chí Ngu Ngu ạ, như trên đã nói là tôi không hề có quyền gì rồi. Bản thân tôi cũng là người ham chơi. Trong CLB ai cũng biết rõ điều đó. Trong bài, tôi đã dùng đến đại từ nhân xưng "Chúng ta"- Ngôi thứ nhất số nhiều. Theo bạn, đại từ nhân xưng "Tôi" là ngôi thứ mấy? Vì vậy bạn đừng nói rằng tôi thanh thản khi "chỉ đi và về trước giờ đấy".Điều tôi mong muốn là tốt cho chúng ta. Tôi không muốn cứ phải nói dối với gia đình của thành viên rằng chúng cháu đang trên đường về...
    Tôi sẽ không làm mất thời giờ của các bạn nữa. Đây là bài viết cuối cùng về vấn đề này của tôi
    Được leyen sửa chữa / chuyển vào 10:57 ngày 13/12/2004
  4. ngoc_hn1

ngoc_hn1 Thành viên mới

Cứ toàn tự vạch áo cho người xem lưng. Đi chơi thì hoàn toàn là tự nguyện, và lại hoàn toàn nằm ngoài thời gian hoạt động của CLB, nếu các bác không tự rêu rao quá nhiều thì chắc cãi lỗ thủng nó cũng chả rách toang hoác ra thế này đâu. Mang tiếng ra. Chuyện trong nhà đóng cửa bảo nhau, tại sao vác cái chuyện ăn chơi đi loa loa, rồi gây lục đục trong nội bộ thế.
    Chuyện sau hoạt động các thành viên đi chơi là vấn đề của cá nhân. Tôi không nghĩ đó là vấn đề của tổ chức. Kể cả ở cơ quan, sau giờ làm việc người ta vẫn đi cafe hay karaoke, hơn nữa, nếu không đi với CLB thì thời gian đó, các thành viên cũng sẽ đi chơi cùng bạn bè, đâu có gì là khác nhau ?
    Thời gian chúng ta hoạt động tại Làng 1, hay 2 hay nhiều giờ là thuộc về thoả thuận của CLB mà tất cả các thành viên chúng ta thông qua, không fải là chúng ta muốn đi về là để đi chơi. Mà với các em ở Làng, 2 tiếng chơi với các em là các em đã mệt rồi, không nên để các em hoạt động quá nhiều vào buổi tối.
    Cái vấn đề ở đây là đi chơi không fải là hoạt động chính của CLB, vậy thì chúng ta thoả thuận không post việc ăn chơi nhảy múa trên diễn đàn, và đi chơi là 1 none name club, thế là xong.
    Em nói vui thế này chứ em thấy trong CLB mình toàn TiGi mới GiGi, trai thanh gái lịch nhân lúc trẻ thì fải chịu khó đi mà tìm hiểu nhau chứ, nếu đạt kết quả viên mãn thì có phải là đại phúc đại đức cho CLB không? Nhờ anh chị em nhờ.... Iem nói rồi, các anh chị cứ đánh du kích cho iem, thêm vào đó là thiết lập mạng lưới thông tin từ TW đến địa phương, để có chiến dịch nào là chỉ thị từ TW đưa xuống, các địa phương nhất loạt khởi động, thế có fải hay không.hi...hi...
    Đánh địch là phải đánh liền tay, hi..hi...
    Chào thân ái và quyết thắng !
    Bông
  5. penguin_0404

penguin_0404 Thành viên quen thuộc

Nhưng tập thể đã trao quyền Mod cho chú ấy và chú ấy có quyền làm thế, việc sai đúng hậu xét, chú không nên nhiều lời thêm nữa. Giả sử nếu chú là Mod, thì cũng không thể làm vừa lòng tất cả mọi người được, phải không?

Anh nói thế sai rồi . Đây ko phải lần đầu em góp ý cách làm việc của robinson . Anh cứ bảo hậu xét , hậu xét là như thế nào ?

Hơn nữa em biết em ko đủ điều kiện cũng như tài cán cầm nick mod nên em mới đề cử robinson . Đấy là vì nghĩ robinson sẽ làm tốt nhiệm vụ được giao ?
    Vì thế ko phải em fàn nàn mà thật sự em muốn góp ý thôi . Anh thấy quá rõ điều ấy còn gì .

ở trong cái box này, bị khoá nick nhiều nhất cũng là chú, bị xoá bài, sửa bài nhiều nhất cũng là chú, tại sao lại như thế? Chú có bao giờ tự hỏi, tự xem lại mình không?

Những lần em post bài trêu đùa bị khoá em ko hề than vãn vì em biết mức độ mình làm . Còn lần này thì em buông ,,, Em quá chán .
    em xin giải thích với anh là em góp ý về việc khoá nick lần này của em thôi chứ ko hề liên quan gì đến việc offline hay chơi bời gì cả .
    Em ko hiểu robinson có sự thích thú nào khi ngồi xoá bài em rồi khoá nick em 1 thời gian dài với lí do củ chuối : post bài bị cấm . Hay là khoá nick fantamic với lí do : thiếu hiểu biết ?

Còn với robinson .
    Bác đúng là hệ cá giếng thật sự . Bác cứ bi bô nói mà ko hề suy nghĩ đến lời mình nói ra .
    Nói thẳng nhé, các anh chị em có tư tưởng vào Tháng Năm để chơi thì xin mời đi lập box khác nhé, đừng cố gắn cái mác hoạt động xã hội vào mặt mình làm gì, giả dối lắm.
    Nếu bạn là người thực sự có tấm lòng, thì hãy thể hiện bằng hành động, việc làm của mình đi. Nếu tự cảm thấy không có, tốt nhất bạn nên rời khỏi Tháng Năm. Rất cảm ơn.

Bác thích nói thẳng thì em cũng nói thẳng : Vào Tháng Năm chả có nghĩa là phải chăm chăm hoạt động xã hội , ko được rủ nhau đi chơi ? Bác cảm thấy ko hoà nhập được vào cái tập thể bây giờ . Vì bác nghĩ là họ chơi nhiều ko làm thì bác cứ ngồi đấy mà quan sát đã chứ đừng nhận xét ngay .

Em đặt lại cái câu hỏi của bác : Nếu bác là người thực sự có tấm lòng, thì hãy thể hiện bằng hành động, việc làm của mình đi .

Hay bác chỉ biết nói cái câu : Hiểu Chưa như mắng vào mặt người khác vậy ?

6. penguin_0404

penguin_0404 Thành viên quen thuộc

Thưa bạn !
    Đây ko phải là forum Tiếng Việt vậy xin bạn chú ý đến nội dung mình cần nói .
    Còn như cái cách tôi hiểu khi bạn giải thích thì từ chúng ta đây ko bao gồm tôi hay 1 số thành viên Tháng Năm vì họ chả bao giờ phải nói sai sự thật về hoàn cảnh , thời gian họ đang làm cả .
    Mong bạn đừng vơ đũa cả nắm .
  7. AC_HT5

AC_HT5 Thành viên mới

Mặc dù tôi chưa có điều kiện gặp các bạn nhưng tôi có ý kiến thế này: bác Robinson81 có lẽ hơi bị mất bình tĩnh,bác nói những câu mà người chưa tham gia offline CLB như tôi cũng thấy chạnh lòng...
    Mà sao mọi người ở đây đều cảm thấy sợ hãi khi ở trong tâm trạng lo lắng nếu nói gì không vừa lòng Mod sẽ bị xoá bài,treo nick???
    Tôi nghĩ ai tham gia vào CLB T5 đều có mục đích chung là tham gia các hoạt động tình nguyện,chứ không phải là tham gia để đi chơi...
    Bác có quyền gì mà mời mọi người ra khỏi CLB???bác cũng không phải là người sáng lập ra CLB,lại cũng không phải là Mod danh chính ngôn thuận có đúng không?vì tôi thấy tên bác không có trong ban quản trị diễn đàn???
    Tất cả ý kiến của các thành viên đều phải được tôn trọng,chứ không phải vì được giao quyền Mod mà muốn làm gì thì làm,muốn xoá hay treo nick tuỳ ý...
    Riêng việc dùng nick của Mod xoá bài không hợp lí làm các thành viên than phiền là bác Robinson81 đã vi phạm qui định của TTVN rồi...
    Nếu mọi người ở đây thực sự cần Mod để quản lí thì sao không nhờ Admin set Mod cho người có đủ năng lực và được cả Box tín nhiệm?
    Việc tham gia vào một Box hoạt động tình nguyện là tự nguyện của mỗi thành viên...Còn định hướng công việc cụ thể ra sao,hướng thành viên hoạt động tích cực,hiệu quả thế nào- điều đó phụ thuộc vào năng lực tổ chức,lãnh đạo của ban quản trị...
    .... Không thể bắt mọi người đều phải giống mình,từ cách suy nghĩ đến cách nhìn nhận vấn đề được...bởi vì mỗi cá nhân đều có năng lực,trình độ hiểu biết,và cách suy nghĩ khác nhau...
    Mỗi người đều có lòng nhiệt tình,thời gian và hoàn cảnh khác nhau...để làm cho một người gắn bó hơn,hoạt động tích cực hơn là điều khó,sao bác Robinson81 không nghĩ cách tăng tính đoàn kết và lòng nhiệt tình của mỗi thành viên?
    Các cụ dạy chí phải...đóng cửa bảo nhau còn hơn là bàn cãi ầm ĩ thế này các bác ạ...

8. PCG_Z1M

PCG_Z1M Thành viên mới

Xác định được điều mình muốn làm, thật sự cần thiết để làm không bao giờ là điều dễ dàng, xác định được rồi thì để theo đuổi và không bao giờ lệch hướng mục tiêu đặt ra lại càng khó khăn. Đó là mới chỉ nói đến suy nghĩ và sự lưạ chọn cá nhân, chưa tính đến những tác động bên ngoài, chưa tính đến việc chúng ta hoạt động trong một tập thể, nơi mà các ý kiến cá nhân chỉ là một phần trong đó.
    Tôi tin chắc là tất cả các thành viên khi tham gia vào T5 đều ý thức rất rõ T5 là một tổ chức như thế nào, tôn chỉ hoạt động ra sao và chắc chắn các bạn không tham gia vào đây là để...chơi cho vui. Vì nếu như vậy chúng ta đã chẳng chọn T5 nhưng điều đó cũng không có nghĩa là T5 không được phép có những hoạt động giao lưu, vui chơi khác ngoài hoạt động chính, chỉ có điều ở mức độ nào, thời điểm nào là điều phải bàn tới...còn chuyện...văn hóa tinh thần, theo tôi, đương nhiên là quan trọng
    Một tập thể nhiều cá nhân tất sẽ có nhiều ý kiến, nhưng các ý kiến đó tất lẽ dĩ ngẫu phải được bám sát theo chủ đề chính. Không thể cứ bàn chuyện ủng hộ, cổ vũ hay bình luận bóng đá trong box T5 hoặc lại chỉ bàn đến việc làm công tác XH trong một box Âm nhạc, Thời trang nào đấy được Và rõ ràng là T5 đã làm tốt điều đó, nhìn vào các topic của T5 thì ai cũng thấy rõ chúng ta đang làm gì, hoạt động như thế nào, còn những topic bên ngoài hoạt động chính để cho các thành viên giao lưu, hẹn hò tí chút hay để lại những vui, buồn cảm xúc tôi nghĩ cũng chẳng có gì là không hay, nếu không muốn nói là rất nên có
    Vậy ở đây tôi nghĩ chúng ta không cần thiết phải bàn đến việc T5 sinh ra để làm gì, hay hoat động của CLB Tháng 5 là các công tác XH hay là..đi chơi vì điều đó đã được xác định rất rõ ràng rồi, cái chúng ta cần làm là nhìn lại xem T5 đã làm tốt hay chưa và chúng ta có đi lệch hướng tí nào không? Thiết nghĩ đây cũng là mục đích mà người lập topic này muốn đề cập đến. Có thể cách đặt vấn đề của dk_giang làm động chạm tự ái của một số người, vì ai trong chúng ta ở đây đều hiểu rõ mục đích mình muốn tham gia vào T5 là vì cái gì hay cách nói kiệm lời và thẳng tưng của robinson có thể gây...sốc một tí, nhất là với những thành viên mới, nhưng nếu đặt mình vào vị trí của nhau, tôi nghĩ cũng không quá khó khăn để chúng ta tìm ra một giải pháp dung hòa.
    Tôi chắc không ngẫu nhiên mà trong form đăng ký thành viên của T5 lại phải có sự đồng ý của phụ huynh đối với những thành viên tham gia dưới 18 tuổi. Tôi cũng nghĩ không phải vị phụ huynh nào cũng hoàn toàn yên tâm mà không băn khoăn, thắc mắc khi thấy con em mình đi tham gia các hoạt động XH đến...nửa đêm mới về. Tôi cũng biết rất rất nhiều các thành viên tham gia T5 đều đang là sinh viên, các bạn còn rất trẻ và đang được nghỉ hè. Tôi cũng biết các bạn là những người thân thiện, vui vẻ, thích hát hò và muốn coi "Tháng Năm là nhà". Nhưng tôi cũng biết chúng ta đang có rất nhiều kế hoạch và dự định để thực hiện trong dịp này và chưa hoàn thành, và có những dự án đang gặp khó khăn trong việc triển khai....và cuối cùng, tôi cũng biết các bạn sẽ trả lời được câu hỏi chúng ta đã là làm tốt và có đi lệch hướng tí nào hay không?? (nhất là trong thời gian này)
    Mục đích của topic này đã được đưa ra khá rõ ràng, vì thế nếu chỉ trách móc lẫn nhau hay bảo vệ lý lẽ chủ quan giữa các cá nhân thì tôi e rằng chúng ta lại đi lệch hướng mất...và không khéo đến phải mở một topic mới để hỏi xem topic này nên gọi là gì???
  9. pandore

pandore Thành viên mới

mọi người thật là buồn cười, đúng là "vạch áo cho người xem lưng", có gì thì "về nhà đóng cửa bảo nhau", ai lại cãi nhau vì những chuyện không đâu, còn dùng những từ ngữ có thể nói là hơi quá, động chạm đến lòng tự ái của nhiều người.
    nếu không hài lòng về mod thì đổi người khác đi, dơn giản thế thôi mà.
    em nghĩ mọi người không nên can thiệp vào việc riêng của người khác, (ý kiên chủ quan của riêng em thui nhé), ví dụ như chuyện đi chơi, chuyện tiền bạc......
    thời gian là của riêng mỗi người, ai thích làm gì thì làm, sao lại cấm đoán, bình phẩm v.v. tiền cũng vậy, em kiếm đc em tiêu, ko cần ai dạy tiêu tiền. (cụ thể là em đang nói đến ke_nac_danh)
    và cũng không nên nặng lời với nhau như thế.
    to chú sơn: đặc biệt là chú đấy, chú sơn ạ, cháu không thể chấp nhận đc cái giọng bề trên của chú (phát lợm lên đc, sodi nhé) , và cháu chắc mọi người cũng thế thôi, đừng cố tỏ ra hơn người.
    to anh hùng: bình tĩnh đi anh, em ko bi khoá nick nhưng cũng bất bình lắm.
    to anh giang: em cho rằng đối với một clb thì việc giao lưu cũng cần đc đặt ngang với mục đích chính của nó, anh cứ suy nghĩ nhé, khi khác bàn luận. (em xin nhấn mạnh lại đây chỉ là suy nghi của em)
    Siren.
  10. Congchuaphale

Congchuaphale Thành viên quen thuộc

Em hiểu, nhưng chính anh không hiểu ý của em. Ý của em là thay vì bắt mọi người chơi ít đi và hoạt động tích cực lên thì sao lại không cứ để cho mọi người chơi theo "năng lực và nhu cầu " nhưng bắt mọi người phải làm việc chăm chỉ hơn để đạt được một cái đích gì đó ? Anh muốn thế hiệu quả phải như thế nào thì anh nói cụ thể ra đi, phải "dành phần lớn" như thế nào thì CLB vẫn là CLB Tháng 5 .
    Chẹc chẹc,... em ủng hộ coi_vinh_hang với chị ngọc_hn1 . . Đó cũng chính là những gì em muốn nói ạ, , vậy bây giờ nếu em vẫn ủng hộ chuyện đi chơi thì có được làm thành viên không nhỉ, , hay là phải "êm thấm rút lui"
    Các anh chị ui, tranh luận là để thống nhất và thoả thuận, nếu không thoả thuận được thì tốt nhất nên im thôi.