1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lập box Italia đi mọi người ơi .

Chủ đề trong 'Italy' bởi backieuphong, 30/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. backieuphong

backieuphong Thành viên mới

Lập box Italia đi mọi người ơi .

Kính gửi các bác!
    Tôi có một đề nghị xin phép được thành lập Box Văn hoá và Ngôn ngữ Italia.Những nguyên nhân để tôi đưa ra đề nghị này là tình trạng khan hiếm các bài viết về văn hoá và đất nước Italia.Trong khi đó thì chúng ta có một số lượng lớn những người yêu tiếng Ý,đất nước và con người cũng như là những giá trị văn hoá của đất nước này bên cạnh bóng đá Ý.Tôi là người yêu nước Ý chỉ sau Tổ Quốc minh nên tôi mong được góp sức mình giới thiệu và quảng bá những giá trị văn hoá và muôn mặt của đất nước Italia xinh đẹp.Tôi có yếu điểm là chưa được học tiếng Ý nên có thể có khó khăn vì vậy tôi mong các bạn nhiệt tình tham gia ủng hộ(đặc biệt là các bác trong AIT),về phần mình tôi sẽ cố gắng sử dụng những thứ mà mình đã được học và đọc bằng tiếng Việt hoặc tiếng Anh.
    Mong nhận được sự giúp đỡ và ủng hộ củ các bạn và sự đòng ý của các Mod và Admin
  2. baggio182

baggio182 Thành viên rất tích cực

thật tiếc khi phải nói với bạn điều này khi mà tớ cũng là một người yêu đất nước Ý,con người ý và tất cả những gì liên quan đến Ý.thực tế box IAT bọn tớ đã chứa hầu như là đủ những thông tin về văn hoá và văn học Ý rồi.có thể bạn sẽ nói là dù sao đó cũng chỉ là một box thể thao nhưng không,nếu bạn để ý kỹ thì vẫn có những phần dành cho văn hoá và văn học chẳng hạn như Wow bella hay Tâm hồn địa trung hải,đặc sắc hơn là còn có topic về Mafia,vì đơn giản là mafia sinh ra ở Ý và là một tổ chức quyền lực vẫn còn là lớn ở ý hiện nay (cái này do tớ chủ trì )
    vậy nên việc lập thêm một box mới về văn hoá và văn học Ý dù gì đi chăng nữa thì nó chỉ là post thêm những cái mà đã đang và sẽ được post trong IAT dù nội dung không hoàn toàn giống nhau nhưng lại có cùng mục đích,thế thôi bạn ạ
    Đừng để em nóng khi lòng em chưa muốn ^_^
  3. backieuphong

Bác Robby!
    Cảm ơn phản hồi của bác nhưng tôi thấy chưa thoả đáng lắm.Box IAT dẫu sao vẫn có một lượng topic về bóng đá quá nhiều(tất nhiên),chính vì vậy cái tương quan giữa các chủ đề là quá lớn.Điều này dẫn đến việc khó khăn tìm và tham gia vào các topic riêng biệt.Bác có đồng ý không?
    Thứ hai là sẽ có những người yêu nước Ý nhưng không thích bóng đá thì khi đọc tên Box họ sẽ không nhảy vào.Đó là một thực tế.Vả chăng việc mở thêm một Box nó sẽ không gây trùng lắp mà lại giảm tải quản lý thì không tốt sao?
    Mong nhận được phản hồi của bác và ý kiến của mọi người nữa.
  4. Milou

Milou Thành viên rất tích cực

Thiếu danh sách 30 thành viên.
  5. A6188

A6188 Thành viên quen thuộc

backieuphong lập danh sách đi. Tôi ủng hộ bác. Trước đây tôi cũng từng sống tại Italia hơn một năm.
    Để tôi làm danh sách nhé
    1.Backieuphong
    2.A6188
    3.????
    4.????
    ..........
    30. ????
    Mong box Italia sẽ sớm được thành lập.
  6. backieuphong

Xin cảm ơn bạn A6188.
    Xin chính thức nhận bạn làm thành viên số 0002 của Box.
    Xin mời mọi người tiếp tục.
  7. polly_need_a_cracker

polly_need_a_cracker Thành viên mới

Xin làm người thứ 3 cho đất nước Italia!
  8. robbger

robbger Thành viên rất tích cực

Cho tôi làm thành viên mới, tuy không biết tiéng Ý nhưng cũng khoái Ý lắm
    ID : thuyha7985
    Nick : robbger.
  9. backieuphong

Xin cảm ơn các bạn!
    Mong có nhiều người tham gia hơn nữa,bạn hãy tham gia để biểu lộ tình cảm của mình nhé.Hỡi những người yêu nước Ý và vẻ đẹp của nước Ý.
  10. robbger

robbger Thành viên rất tích cực

Đợi 30 ngwười đến bao giờ hả bác, hay là làm theo cách "cổ điển"