1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lập chủ đề khuyấy động lên tý nhở :D

Chủ đề trong 'Nhạc Rock' bởi havatage, 04/04/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. havatage

havatage Thành viên rất tích cực

Lập chủ đề khuyấy động lên tý nhở :D

Thấy có nhiều bạn than phiền dạo này box rock chán thế , tớ cũng thấy chán . Mấy ông mod miếc dạo này bỏ rock ở nhà xem phim *** rồi nen ko thấy lên nói lung tung nữa . Anh barrygibson với chú Kashmir dạo này bỏ classic rock để nghe nhạc nhảy rồi nên cũng sang box nhạc Nhảy sinh hoạt rồi , thành ra box còn ông Youtamoutechi chả biết gì về nhạc rock cũng phải lên ba hoa đại vài lời cho đỡ buồn .

Chán quá lập tạm chủ đề khuyấy động vậy , tớ nói thật với lòng mình 1 số suy nghĩ của tớ :

------ Đầu tiên tớ nói về cái ban Dream Theater , đếch hiểu sao ban này lắm fan thế mặc dù nhạc nhẽo của bọn này nghe rất ngu , chẳng qua được mấy bài ballad nghe bùi tai chứ còn lại thì nghe ngóng gì , phiêu thì toàn phiêu loạn tùng bậy cho nó có vẻ Progessive hay professional gì đó . Tóm lại fan của Dream Thearter đa số toàn người nghe rất lìu tìu .

-----Thứ hai là nói về ban Led Zeppelin , ban này có cái bài Stairway to heaven đi đâu cũng thấy nó xếp thứ nhất . Bảo quái nhạc rock thiếu gì bài hay hơn , chắc chẳng qua bọn này có tiếng tăm thương hiệu thôi . Mà thực ra cái bài Stairway này nhạc hay thì cũng có hay nhưng mà tiếng thì dở tệ , thu âm từ cái thời băng cối đĩa vinyl thế thì tiếng ra cái mịe gì , remaster lại vẫn ko ăn thua . Bây h thời đại kỹ thuật số nhiều bọn nó làm tiếng nghe hay hơn nhiều . Tóm lại là ban này chỉ nổi tiếng về thương hiệu .

---Thứ ba là nói về cái dòng Death Metal , dòng này thì đúng thật chỉ đáng nhận xét 1 câu là nghe như đấm vào tai , kỹ thuật kỹ năng gì ko biết chỉ biết là bật lên người nghe phê đâu chẳng thấy thấy như đá ném vỡ đầu . Đa số mấy ban death metal toàn ban đánh ngu nhưng vì nó có cái mác Death metal nghe có vẻ kinh kinh thành ra "thuốc" được mấy con gà đếch biết gì bật lên nghe giật giật tý cho nó có chất nghệ chứ nghe ngóng quái gì . Nói chung underground thì vẫn mãi là underground thôi , ko ngóc đầu lên được .

Vì death metal là thằng bố nên mấy thằng con lít nhít kiểu như melodic , brutal , technical ....càng ko đáng để nói .

Tạm thời mới nghĩ ra mấy việc như thế .

Được havatage sửa chữa / chuyển vào 22:54 ngày 04/04/2005
  2. decembersouls

decembersouls Thành viên mới

Đầu tiên là tớ nói muốn khuyâý động thì phải khuýây theo kiểu tích cực, chứ ngoạy cái kiểu kiếm người vô chửi bới nhau thì dẹp ngay lập tức !
    Thứ hai, muốn phê bình ban nào, bài nào, dòng nhạc nào thì không được cho ai là "bọn đú" cả ! Chú em nghe cái kít gì mà chú không đú?
    Thứ ba, không có dòng nhạc nào là thằng bố, dòng nào là thằng con nít cả !
    Đúng là "cống rảnh mà so với đại dương", hay là nói khác hơn, chỉ có 1 loại hiểu biết trên đời là biết mình không biết gì, còn như chú em thì là loại xả rác, dọn dẹp phát ớn !
  3. havatage

Vâng cám ơn bác đã góp ý . Vậy thì bác nào đọc có đụng chạm thì cứ chửi bới phản bác thoải mái nhưng trên tinh thần thảo luận vô tư chứ ko dùng những từ thô thiển đả kích lẫn nhau vì đây là em chửi mấy bọn ban nhạc chứ ko chửi mấy bác , các bác cứ cho đó là bài viết của 1 anti ban nhạc yêu thích của các bác . Các bác vẫn thường hay dè bỉu mấy cái bọn nghe nhạc sến , The Wall , Linki pảrk .....thì bây h bị phản bác lại thế thôi . Còn bác nào nóng tính quá thì em chịu .
    Nếu chiều hướng thảo luận ko tốt đẹp thì topic sẽ đóng cửa kịp thời . Nếu ko khuấy động được nữa thì thôi em bỏ phong trào .
  4. machineguns

machineguns Thành viên quen thuộc

Nói thật với chú là chù ngừng luôn cái topic này lamị đi. Khuấy động gì mà chửi bới linh tinh ban này ban nọ, lại còn đánh đồng đú đởn gì nữa
    Chán quá
  5. s0ulfly2

s0ulfly2 Thành viên mới

Dream Theater , có thằng nào là fan đâu , chỉ có thằng thích thôi , mà Progressive đek phải album nào chơi cũng hay , đấy là điều rõ ràng . Còn pác bảo thằng nào thích bọn này toàn bọn đú thì chắc pác là bú xịt .
    Mấy thằng Led , khỏi bàn , cái hay của nó là ra cái thời điểm cách đây hơn 30 năm mà dzờ vẫn có thằng nghe và tìm nghe .
    Mấy thằng Death Metal , đa số đánh ko hay , chỉ có một vài cái albums là nghe đi nghe lại được nhiều lần , còn lại là chỉ để nghe cho vui Cái này chỉ có các pác Die Hard mới phê .
  6. havatage

Đấy , bác soulfly bàn luận trên tinh thần thoải mái rất hay . Ko có gì phải khó chịu cả .
    Còn việc bọn đú thì nói thế để tạo ra lửa cần thiết cho các bác phản biện .
    Bác soulfly nói cụ thể hơn về cái Progessive có nhiều album ko hay đi , tiêu biểu là những cái nào để anh em biết đường còn tránh , đỡ bị "gà" .
    Tiếp sau sẽ phát triển chủ đề theo hơi hướng : " Những đĩa nhạc ko nên mua "

Đã eđit lại những từ ko hay theo lời nhắc nhở của các bác , để các bác lần sau vào khỏi khó chịu
    Được havatage sửa chữa / chuyển vào 23:04 ngày 04/04/2005
    Được havatage sửa chữa / chuyển vào 23:07 ngày 04/04/2005
  7. Archdevil

Archdevil Thành viên quen thuộc

Theo tôi, ông nên viết 1 cái "Những chủ đề ko nên viết", trong đó ông list những thứ ông thích viết và định viết.
  8. havatage

Đề nghị bác ko spam khéo như thế . Bác phải có tý lời ra tiếng vào chứ . Các bác cứ spam làm anh em đi theo chiều hướng tiêu cực là vào "chích" vài câu cụt lủn rồi bỏ đi ngay .Mất hết tinh thần box Rock .
  9. s0ulfly2

s0ulfly2 Thành viên mới

hò hò , albums ko hay ko có nghĩa là album dzở , có thể là album bt mà bt thì cũng nên mua . Mà có khi mình thấy cái đó dzở mà thằng khác nó lại thấy hay , nó lại bảo mình ngu , chả biết miẹ rì thì cũng ko ổn . Chỉ tạm thời cho 2 cái quá dzở trong thời gian gần đây ra là PoS - Bê , với Labyrinth - Freeman , vì 2 cái này cũng nhiều thằng chê . Hai cái này nói chung là ko nên mua đỡ bị gà như pác hà và ếch nói .
    Cái hay mới nhiều chứ , các pác mua Porcupine Tree tất cả các album về nghe rồi sẽ thấy Porcupine Tree are ****in'' Rules m/.
    Có pác nào thích nghe và tìm hiểu về Porcupine Tree ko nhỉ , có dịp mình post bài về chú này chơi
  10. FloraAtDawn

FloraAtDawn Thành viên rất tích cực

hay quá, chú hoan hô cật lực tinh thần trong sáng của cháu, không thích thì nói " trắng fớ " ra sợ gì
    ấy chú còn chửi cả nhạc trẻ Việt trên vnexpress rõ là dài, chửi cả bọn làm ra nhạc, nhưng khi đăng thì nó " ngót " hết cả, chỉ còn đoạn khen Rock rõ là khéo léo
    nghe Fusion nhìn lại Progressive nói về kỹ thuật thì thua xa, nhưng cái cần xét kỹ là độ truyền cảm, lắm khi nghe Fusion như vịt nghe hát ( tức là hát hay, hát dở thì nó vẫn ngoác mồm ra " că .c că .c " ) nhưng Progressive lại lôi cuốn được ta, sức biểu cảm mạnh chả thua gì các em gái lỡ dại rồi đi truyền cây Si cây Đa cho ta
    lâu rồi chú không được ai chửi, thành thử cũng chả dám phát biểu zì nhiều, nhưng chú hứa là sẽ bảo kê cho cháu một cách mùi mẫn
    à, mà cả huynh đệ kết nghĩa của chú là Chiêu Hồn Bạch Thử mà cháu cũng chả tha thì hơi quá
    ủa nó không biết gì về Rock thật à
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa