1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lập hội cafe đêm

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi vicodo, 25/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vicodo

vicodo Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn vào SG cùng gia đình hay một mình vào lập nghiệp?. Mình thấy ở Hà Nội cũng đầy rẫy những cơ hội để phát triển mà, việc gì phải đi đâu. Mà bạn làm việc trong lĩnh vực gì nhỉ?
  2. yeuhaykoyeu

yeuhaykoyeu Thành viên quen thuộc

Đợt này đang tự kỷ đọc tiêu đề và mục đích của chủ top cũng muốn tham gia. Mỗi tội em chỉ có 1 mình chứ không có hội nào cả, lại nói chuyện không hấp dẫn nữa chứ. Nhưng đọc bài anh bên topic "Tìm bạn lang thang cùng" thấy a phản ứng mà sợ quá (em cũng có sở thích giống Lantrai)
  3. hoaphan1011

hoaphan1011 Thành viên mới

:D.10h đêm đi uống cafe........nghe hay đấy.......
  4. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Mỗi người đánh giá - nhìn nhận khác nhau! Bạn thích thì bạn cứ đi đi! Đôi khi ngta chua chát tí thôi. Hoặc đôi khi ngta không nhận ra rằng việc mình đang làm cũng dở, cũng lãng phí thời gian+ tiền bạc + sức khỏe [:D]

Mình thì chả đi đc vào giờ đó vì còn ngủ cho đủ giấc để giữ sức khỏe đi du lịch, khám phá con người - bản thân mình và xung quanh!
  5. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

Lantrai : Còn rươu ngô hem chị ?
  6. vicodo

vicodo Thành viên mới Đang bị khóa

Anh nói chuyện cũng không hấp dẫn mà. Nhưng anh nghĩ là thái độ lúc nói chuyện mới là điều quan trọng. Mình tôn trọng người nói chuyện cùng mình, chủ động trong câu chuyện chứ không để đến nỗi người ta hỏi gì mình mới trả lời cái đấy là đủ để tự tin khi nói chuyện rồi. Nếu em có bạn tham gia cùng thì sẽ tự tin hơn, còn không có bạn đi được giờ đó thì chắc cũng không sao đối với em nhỉ?. Còn em thích đi phượt thì anh cũng chỉ xem đó như là cách tiêu khiển của em, chứ anh không kì thị. Nhưng nếu em xem nó như 1 niềm tự hào, như một sự đam mê để mỗi khi đi về lại tiếp tục sa đà vào việc tiếp tục nhâm nhi những thứ nhảm nhí kiểu như một vài tấm ảnh, dăm ba câu chữ tiếng Việt thì chắc khó tìm được sự thoải mái khi ngồi nói chuyện cùng nhau rồi. Em cân nhắc nhé, nhưng mà qua mấy lời của em thì cảm giác của anh là em cũng là người thẳng thắn và chân thành đấy. Phải vậy không em?
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Nghe hay thì cho mình số vào Pm đi, mình sẽ alo để thu xếp làm cái hẹn. Mà đợt này mình cũng đang rảnh ít vốn nên cũng đang suy nghĩ xem có nên đầu tư mở quán cafe không, tại đợt này ngồi phải nhiều quán, cứ đến gần 12h là người ta đuổi khách. Nhiều hôm đang nói dở câu chuyện cũng phải đứng dậy đi về. Tự nhiên lại muốn mở 1 quán cafe để mọi thứ từ bài trí đến đồ uống, giờ giấc đều được theo ý mình. Chắc set up một quán cafe và run nó cũng không quá phức tạp lắm.
  7. Pha.Tan.Dien.Dan

Pha.Tan.Dien.Dan Thành viên mới

...
  8. Pha.Tan.Dien.Dan

Pha.Tan.Dien.Dan Thành viên mới

.....
  9. chienle999

chienle999 Thành viên mới

Hehe, chết cười với bạn Pha.Tan.Dien.Dan