1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lập kế hoạch 10 năm

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi thegioitre, 24/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hangle

hangle Thành viên mới

Xem nào, kế hoạch 5 năm nữa của tớ là được quyền la hét ở cty (hihi, giá mà la hét được cả GĐ thì hay biểt bao). Kế hoạch trước mắt hiện giờ là cố gắng sao cho 0 ai được phép la hét mình .
    Hihi, thôi cứ nhỏ nhỏ thế thôi nhờ để còn cố gắng được
  2. kienkazeem

kienkazeem Thành viên mới

Xem ra cái mà thegioitre từng nhắm tới là có vấn đề rồi! Tiền nó là vật vô tri vô giác, có nhiều bao nhiêu cũng mang lại cảm xúc gì đâu! Quan trọng là ở chỗ [b nhiều tiền để làm gì? ][/b] Tôi thấy dường như thegioitre đang mất phương hướng đấy! Bạn hãy bình tâm mà nghĩ lại xem điều bạn mong muốn nhất trong đời là gì? Có thể cố vấn cho bạn chút xíu là bạn hãy hỏi " để làm gì" nhiều vào với những chuyện có tính định hướng cho cuộc đời. Chúc bạn sớm phục hồi!
    Tôi thích HONDAEWOONY
  3. thegioitre

thegioitre Thành viên mới

Cám ơn mọi người đã quan tâm đến chủ đề này.
    Thật ra, những gì mà tôi viết ra, như một lời tự sự. Trong đời, ai cũng có những khoảnh khắc, những thời điểm nhất định rơi vào trạng thái hoang mang. Mình là ai? Mình đang diễn vai gì trong vở kịch dài hơi của sân khấu cuộc đời? Mai này mình sẽ đi về đâu? Thật không thể bằng lòng với những gì mình đang có, đang làm. Chẳng lẽ lại cứ trôi mãi, trôi dài trong dòng chảy cuộc sống mà không tự bơi, tự quẫy đạp dù cho có thể chết đuối...
    Tôi đã tạm ổn. Đã vứt bỏ những phiền muộn ngày hôm qua và đang bắt tay vào xây dựng kế hoạch cho... một tuần sau. Cụ thể từng ngày, thậm chí đến từng giờ trong cuộc sống mình trôi qua mà không bị vô ích. Để rồi, cuối ngày trước khi ngủ, có thể tự mỉm cười hài lòng với một ngày vừa qua của mình... Vậy thôi.
    Cái mà các bạn hỏi "mình muốn là ai?", một câu hỏi thật không dễ dàng tìm ra lời đáp. Vì "mình là ai", không phải là ngày một ngày hai mà trở thành được, đó là sự phấn đấu, nỗ lực hay là sự bỏ mặc trong một chặng đường dài. Để đến được cái đích "là ai?", cần có một sự chuẩn bị chu đáo từ bây giờ.
    Cứ lên kế hoạch và chia nhỏ ra thành từng phần để thực hiện, tôi nghĩ rằng chúng ta sẽ ok hơn nhiều.
    Phải vậy không?
    song trong doi song, can co mot tam long...
    de lam gi em biet khong? de gio cuon di....