1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lập nhóm đi du lịch khu vườn quốc gia Ba Vì tháng 11

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi biasg2008, 30/10/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. biasg2008

biasg2008 Thành viên mới

Lập nhóm đi du lịch khu vườn quốc gia Ba Vì tháng 11

Em định lập nhóm đi du lịch khu vườn quốc gia Ba Vì tháng 11. Nhưng em lại chẳng có kinh nghiệm. Bác nào đứng ra chủ trì đê, em đóng góp được 3 người tham gia
  2. DAIKATU

DAIKATU Thành viên rất tích cực

Cái này cũng chẳng cần gì kinh nghiệm đâu bác. Mà chưa có, cứ đứng ra thì mới có kinh nghiệm chứ. Cái này cũng hay. Em mà rủ đc ới nhà em đi em cũng đi cùgn với Bác. 1 ngày vui chơi bét nhè. Thừa ý chứ.
    Cũng ko xa, 70km chứ nhiu đâu, đường đi vèo tới. Lên đó trời này hình như có sương rồi. Bạn em đi ccùng công ty lên thâấ kêu trắng xoá. Ảo phết đây. Nhưng đi trời nắng thì fê hơn.
    Bác đi cứ lập cung đường, lịch di chơi, ăn uống rồi kêu gọi thêm các bác nào muốn tham gia. Em nghĩ là sẽ có thêm người, vui đấy.
  3. DAIKATU

DAIKATU Thành viên rất tích cực

][​IMG][
    Xào xạc tiếng lá
  4. 021090

021090 Thành viên mới

Bác book lịch đi em tham gia với , em chưa được đi bao giờ nhưng hy vọng ko phải vào 15-11 vì em đi yên bái ,lao cai , sapa
  5. finixiti

finixiti Thành viên quen thuộc

08/11, bọn tớ định đi Ba Vì, hi vọng đến lúc đó hết mưa rồi,nhưng hiện h đang bận chút, chưa có thời gian tìm hiểu kĩ lịch trình, cứ đánh dấu tạm ở đây
  6. nobita_hn

nobita_hn Thành viên mới

Ôi hay quá! cho mình đăng ký một chân nhé. Hồi SV, rất nhiều lần đi Ba Vì nhưng chỉ loanh quanh chân núi, trong trung tâm Ba vì của Đại học Quốc gia mà chưc dc leo lên đỉnh.
    À nếu mình đi đông, có thể nhờ các bác ở đó nấu ăn cho được đấy. Ở đó có món bánh tẻ Ba Vì, sữa chua, caramen cực ngon ! Ực ực
  7. ChatXinhXich

ChatXinhXich Thành viên mới

ờ, thử đăng ký xem sao, chưa đi bao giờ
  8. tracyowen81

tracyowen81 Thành viên mới

Cứ đăng ký phát , hy vọng là lịch vào Tuần cuối tháng 11 thì mình mới đi được. Tuần tới leo Fan rồi.
    Mong được khám phá Ba Vì một ngày gần đây.
  9. zacmoquantut

zacmoquantut Thành viên mới

Chi phí: 15k vé/người (vé bao gồm bảo hiểm) + 4k xe máy + 2k tiền gửi xe máy mốc 1100m + tiền xăng + ăn trưa ( tuỳ, có quán ăn trong vườn nhưng đắt gấp đôi ở ngoài), theo tớ nên mua sẵn đồ ăn ngoài ( nếu các bạn muốn ăn thịt thỏ, dê...) rồi vào rừng trải báo tổ chức buffet.
    Theo đường nhựa là đường chính để lên nóc nhà hà nội bây giờ, những con đường nhánh trải xi măng thường những con đường cụt hoặc vòng đưa ta qua mấy cái toà nhà, nền nhà Pháp hoang phế. Đường lên vườn lan qua nhà thờ cổ thì đẹp thôi rồi. Thời tiết này sương mù trắng xoá không thể nhìn xuống Hà nội được. Bên đền thờ Bác thì cao hơn bên thờ Thánh tản ( 1 trong tứ bất tử) ~ 1300m & ~ 1200m
    Hôm rồi tớ đi thử đường 32 có nhiều đoạn đi thoải mái nhưng cũng có nhiều đoạn đang làm dở, phía diễn thì hay tắc nên có lẽ cứ đi theo đường Láng cho lành. Các bạn cần chú ý là đi đến gần Vườn thì phải đổ đầy xăng xe vì đi vào khu vực vườn toàn lên dốc, xe yếu thì đi 1 người thôi.
    Đi 1 ngày từ 6h sáng là ok, tìm được cái link này, bác chủ topic thử liên lạc xem sao http://www10.ttvnol.com/f_233/478486.ttvn
    Thực ra đi cũng đơn giản, dễ dàng. Chủ yếu các bác chú ý đi cẩn thận 1 chút + xăng xe là ok. Hôm chủ nhật tớ đến thấy vắng tanh chỉ toàn gặp các đôi đến chụp ảnh cưới thôi.
    Có bác nào biết vị trí miếu thờ bà mẹ đi tìm con thì pm cho tớ biết với, hôm rồi tớ đi tìm thử thì không được, thanks
  10. nobita_hn

nobita_hn Thành viên mới

Bạn ơi, vụ đi Ba Vì vẫn tiến hành chứ? mình đăng ký ít nhất 2 suất đi nhá. Mình nghĩ đi Ba vì không quá phức tạp nên chắc ko cần kinh nghiệm gì nhiều lắm đâu. Máu là đi bạn ơi! vừa đi vừa hỏi đường. Đến đó tự khám phá là hay nhất. ăn trưa thì tự mang theo hoặc vào trung tâm Ba Vì của ĐH Quốc gia đặt họ nấu cho mình là được.
    Được nobita_hn sửa chữa / chuyển vào 19:59 ngày 03/11/2008