1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lập nhóm đi singapore du lịch bụi trong tháng 7/2009 !

Chủ đề trong 'Singapore' bởi Vualuoinhat, 30/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Vualuoinhat

Vualuoinhat Thành viên mới

Lập nhóm đi singapore du lịch bụi trong tháng 7/2009 !

Trong tháng 7 này giá vé jet star ailine bán rẻ nên e đi du lịch singapore ,cũng là lần đầu đi nên muốn rủ thêm người , e là boy và nhỏ e gái là girl , chào mừng tất cả các bạn nào có chung ý du lịch đi chung . E ở sài gòn ,bạn nào ở hà nội thì hẹn gặp nhau bên đó ,về hotel thì đã kiếm ra hotel 12 dô la sing 1 ngày rẻ và an toan. mobile 0989 373 575
  2. 2LuaTK

2LuaTK Thành viên mới

cho hỏi cái hotel đấy ở đâu thế, mấy hôm nữa người nhà sang chơi, chưa biết tìm hotel nào cả
  3. vo_thuong_man

vo_thuong_man Thành viên rất tích cực

Ơ? sing sao ti?m đc giá hotel re? thế nhi?? mi?nh thấy cái hotel be?o boe? cơf mini cufng chư?ng hơn 60$ rô?i, gâ?n khi silim square...
    Bạn chu? topic có nhaf ý share thông tin zu?m đi...
    qua tháng 8 định đi cú nưfa
  4. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Đính chính mọi người nhé. 12$ người ta gọi là hostel chứ ko phải hotel nhé. 2 cái khác hoàn toàn. Nếu đi bụi thì ok. Chứ đi theo gia đình chắc ko quen. Vì thực chất chỗ đó chỉ để ngủ và để đồ thôi thì ok. Mình đi cả ngày chả có nhu cầu ở nhà nên thuê chỗ đấy cho rẻ.
    Có thể vào trang web giới thiệu về Sing có rất nhiều hostel. Còn trong plannet chỉ giới thiệu 1 chỗ là ở gần RMT Bugis tập trung rất nhiều tây ba lô. Mình thấy cả 2 vợ chồng 2 đứa con cũng thuê ở ở đấy. Ở đấy buổi tối có thể ngồi buôn chuyện với nhau rất vui.
    Đi Châu Âu cũng vậy. Dân bụi cũng hay vào những khu nhà như vậy. Nhìn chung thì nó như 1 khu kí túc xá của SV. Ở giường tầng, free internet, free bữa sáng. Toilet chung, an ninh tốt, có tủ sắt để chứa đồ, mang theo khoá để khoá riêng tủ của mình là OK. Sạch sẽ. Có phòng có máy lạnh, có phòng có quạt tuỳ lựa chọn. Nhưng nếu đi bụi mình nghĩ ra sân bay ngủ free còn sướng neu it do hơn nhưng an ninh thì ko biet the nao.
  5. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Đính chính mọi người nhé. 12$ người ta gọi là hostel chứ ko phải hotel nhé. 2 cái khác hoàn toàn. Nếu đi bụi thì ok. Chứ đi theo gia đình chắc ko quen. Vì thực chất chỗ đó chỉ để ngủ và để đồ thôi thì ok. Mình đi cả ngày chả có nhu cầu ở nhà nên thuê chỗ đấy cho rẻ.
    Có thể vào trang web giới thiệu về Sing có rất nhiều hostel. Còn trong plannet chỉ giới thiệu 1 chỗ là ở gần RMT Bugis tập trung rất nhiều tây ba lô. Mình thấy cả 2 vợ chồng 2 đứa con cũng thuê ở ở đấy. Ở đấy buổi tối có thể ngồi buôn chuyện với nhau rất vui.
    Đi Châu Âu cũng vậy. Dân bụi cũng hay vào những khu nhà như vậy. Nhìn chung thì nó như 1 khu kí túc xá của SV. Ở giường tầng, free internet, free bữa sáng. Toilet chung, an ninh tốt, có tủ sắt để chứa đồ, mang theo khoá để khoá riêng tủ của mình là OK. Sạch sẽ. Có phòng có máy lạnh, có phòng có quạt tuỳ lựa chọn. Nhưng nếu đi bụi mình nghĩ ra sân bay ngủ free còn sướng neu it do hơn nhưng an ninh thì ko biet the nao.
    Còn nói đi Sing thì chỉ có vé máy bay rẻ thôi ngoài ra chả có gì rẻ cả nên mọi người đừng nhầm.
    KS thì có nhiều loại. Loại tầm trên dưới 100$S thì tồi tàn hơn nhà nghỉ ở VN. Mình ở 1 cái 60$S chỉ có 1 giường đơn, phòng nhỏ, có điều hoà. Còn 1 cái 45$S là check in sau 10h tối. Nói chung là phòng xấu, phục vụ thua xa VN. Thà ở hostel 12$S phục vụ ngon hơn lại gần bus, gần RMT
  6. tttoan

tttoan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hỏi kinh nghiệm sử dụng roaming ở Singapore
    Sắp tới mình đi du lịch Singapore khỏang 1 tuần, đang dùng mạng Viettel trả trước.
    Đã đăng ký dịch vụ roaming của Viettel.
    Xin hỏi khi ở Singapore thì có cách nào nhận cuộc gọi từ VN cũng như gọi về VN với mức cước rẻ nhất? (vẫn dùng số của VT nhé)
    Thanks.
  7. foolishman_ise

foolishman_ise Thành viên mới

Tốt nhất là bạn không nên xài roaming ở Sing, bạn có thể roaming để nghe thôi, còn gọi bạn có thể mua 1 cái SIM của Singapore khoảng $15, sao đó mua thêm 1 card gọi quốc tế $8, gọi về VN được hơn 100 mins