1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lập nhóm học nói tiếng anh.

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi 10_cuoichuottrukhoc_11, 31/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 10_cuoichuottrukhoc_11

10_cuoichuottrukhoc_11 Thành viên mới

Lập nhóm học nói tiếng anh.

Chào các bạn. Mình đang rất muốn lập 1 nhóm để học tiếng anh. Mình nghĩ học theo cách này sẽ hiệu quả hơn là học 1 mình. Nhóm khoảng 5, 6 người gì đó. Mình nói tiếng anh ko đc tốt lắm. Nhưng mình sẽ cố gắng. Chúng ta sẽ cho trước 1 chủ đề để chuẩn bị trước. Chúng ta có thể nói TA ko tốt, no chúng ta sẽ giúp đỡ nhau, đuwọc chứ?
    Nhưng hiện tại tớ ko có chỗ để thực hành TA. Bạn nào có thể khắc phục điều này và muốn là thành viên của nhóm, thì pót lại cho mình nhé. Ních của mình là: thuthao_hvtc@yahoo.com
    nhanh chân lênc ác bạn nhé.
  2. chip_rat_hoi

chip_rat_hoi Thành viên mới

bạn có địa chỉ hoặc số điên thoại cho dễ liên lạc ko, ý định của bạn muốn học như thế nào, có theo giáo trình cụ thể k0...mong là được sớm học với bạn
  3. minhtrang86_vn

minhtrang86_vn Thành viên mới

bạn lập nhóm thì nói cho bọn mình chỗ nào hoắc điẹn thaọi bọn mình còn liên lạc được chứ
  4. dungminh_11

dungminh_11 Thành viên mới

Cho minh tham gia voi nhe, minh cung thich hoc nhung ko kha lam va cung can 1 nhom de hoc cung
    dia chi: dungminh_11@yahoo.com
  5. Bin_hp

Bin_hp Thành viên mới

hay wá
    mình cũng nói dở tệ
    đang muốn tìm 1 lớp nghe nói để học
    cho mình tham gia nhóm với
    YM: bin_hp@yahoo.com
    0988.454.153 :D
  6. starbleu

starbleu Thành viên mới

Mình cũng đang muốn tham gia vào 1 nhóm nào đó. Hiện tại mình cũng chưa tự tin vào khả năng tiếng anh lắm và cũng muốn học hỏi thêm.
    Nội dung hoạt động như thế nào, đề nghị mọi người cho ý kiến đóng góp!
    Được starbleu sửa chữa / chuyển vào 01:06 ngày 01/09/2006
  7. poohpooh08

poohpooh08 Thành viên mới

Hay quá, mình cũng đang "bí" về vấn đề nè , cho mình tham gia với nhá,nhưng bạn thông báo cụ thể địa điểm và thời gian học cho mình nhé. Thanks
    green_steppe04@yahoo.com
  8. thangaptech1983

thangaptech1983 Thành viên mới

Xin chào tất cả các bạn, nếu các bạn thu xếp được thời gian. Mời các bạn tham ja CLB tiếng Anh của mình, hoàn toàn miễn phí, sinh hoạt vui vẻ thông qua các TOPIC hot & các trò chơi.
    Tổ chức tối thứ 6 hàng tuần, từ 18h45 đến 20h30
    Địa chỉ: số 94 Phạm Ngọc Thạch (đối diện siêu thị Star Bowl - Hà Nội)
  9. quangson3210

quangson3210 Thành viên mới

Hay quá,mình cũng đang định tìm 1 nhóm để trao đổi,học tiênga anh cần phải nói nhiều chứ học 1 mình thì ko ổn,cho mình tham gia với
    Nhưng sao ko thấy bạn 10_cuoichuottrukhoc_11 hồi âm gì vậy,nên xúc tiến khẩn trương,mình ko muốn đề nghị rất hay của bạn chìm vào quên lãng.Nếu có thể chúng ta nên gặp nhau trước để bàn bạc cụ thể,vì mỗi ng chăc có thời gian biểu riêng nên học gio nao roi odau, phai tinh ki và nhất là xem chung ta co hop nhau ko,lam viec theo nhom can nhat dieu nay ma,ko hop thi co gang may minh nghi ket qua cung ko cao,chi mat thoi gian ,minh nghi ai cung mong hoc co ket qua chu ko phai la gap nhau vai buoi roi giai tan.
    Thế nhé,mình là Quang Son,sv nam 4 BKHN,0902241236 or 7333323 sau 20h,mình rất mong chúng ta thành lập được 1 nhóm và sẽ tự hao về quyết định sáng suốt này.
  10. 10_cuoichuottrukhoc_11

10_cuoichuottrukhoc_11 Thành viên mới

Mình rất đồng ý với ý kiến của bạn quangson3210. Hình như chúng ta đủ người rồi thì phải( vì mình thấy có khoảng 6 người hồi âm rồi mà). Số người vừa đủ như thế sẽ tốt hơn. Hay là tối thứ 4 ta hẹn nhau đi bà con. Mình đã nói là mình ko có địa điểm riêng để học mà, vì mình ở ký túc. Địa điểm học thì có thể ở 1 nhà bạn nào đấy. Nội dung thì hay để lúc nào gặp sẽ hay. Mình cũng không khá TA lắm. Nhưng hy vọng chúng ta sẽ giúp đỡ nhau.