1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lập trình android cơ bản - cách học hiệu quả\

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi t11nguyen, 21/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. t11nguyen

t11nguyen Thành viên mới

Xin chào các bạn , android có lẽ là lập trình đang được thu hút nhiều nhất bây giờ , để có xác xuất biết đườ về nó chúng ta cùng nhau tìm hiểu cài đặt android
    Sau thành công của phần mềm game Flappy Bird , lập trình android đã tạo được sức hút lớn và trở nên nghề được các bạn trẻ lựa chọn để đeo đuổi. Vậy , học Android nên bắt đầu từ đâu , lập trình viên android cần có những tố chất gì? Học Android cho người mới ở đâu? là băn khoăn của đa số những người mới bắt đầu tìm hiểu về Android.

Android là một nền tảng phổ thông cho di động trong thời đại smartphone đang bắt đầu làm vua , vì thế gần như tất cả những ai yêu thích lập trình đều sẽ học qua cách lập trình ứng dụng Android , từ những người theo học ngành công nghệ báo cáo cho đến những lập trình viên cứng tay nghề. Hơn nữa , cơ hội tiếp cận công việc lập trình ứng dụng Android cũng rộng mở với mức lương cao.

Nếu bạn cũng là một trong những bạn trẻ muốn bắt đầu sự nghiệp của mình với nghề lập trình di động thì không chỉ cần có mê say để đi tới cùng với nghề mà bạn phải thực sự Học hỏi nghiêm túc nghề này không hề giản đơn nếu không muốn nói là nhiều thử thách và áp lực.

Cụ thế những tốt chất bạn cần để đeo đuổi nghề lập trình Android:

– mê say là nhân tố chẳng thể thiếu trong bất kỳ ngành nghề nào , với lập trình Android cũng vậy , nếu bạn mê say thì sẽ không cảm thấy không ướt át với những mã code , không cảm thấy nhàm chán khi phải ngồi hàng giờ trước máy tính , bên cạnh đó bạn cũng cần rèn tính kiên nhẫn cho mình bởi lẽ với nghề này chỉ cần một lỗi nhỏ bạn cũng sẽ phải tìm ra và sửa.

– Trước khi học lập trình android bạn cần tìm hiểu trước về hệ điều hành này để biết được những tri thức tổng quan về nó , bạn sẽ không bị bỡ ngỡ , sẽ dễ dàng ứng dụng tri thức để viết những tiêu chuẩn ứng dụng ăn nhập hoặc phát triển các ứng dụng. Đó là cách giúp bạn học nhanh và hiệu quả hơn.
    Bạn nào quan hoài về học lập trình online
    Học Android cho người mới bắt đầu từ đâu?

giai đoạn mới bắt đầu học Android bạn sẽ gặp phải rất nhiều có nhiều trở ngại hoặc thiếu thốn bởi bạn phải làm quen với việc phát triển App Android. Dường như có quá nhiều thứ để học trong giai đoạn này , mọi thứ đều lạ lẫm , mới mẻ đối nên bạn hãy rõ ràng mục đích dài hạn và có cái nhìn tổng quát về thế giới android/smartphone.

Bạn nên đặt câu hỏi: mục đích học là làm được việc hay chỉ học để biết , lấy displome , mình nên tự học hay tới các trọng tâm học nghề , nên tìm hiểu các cuốn sách hay ở đâu?. Phải đề ra những định hướng , có chiến thuật ngay từ đầu cho con đường học lập trình của mình.

Bạn cũng nên trau dồi tri thức của mình bằng cách đọc các tài liệu chỉ dẫn hay , tra cứu trên google , stackoverflow , …Kiến thức trên internet là vô bờ , bạn rất dễ lạc hướng nên hãy lựa chọn cho mình những tài nguyên tốt , hiệu quả và cần thiết cho bạn.

Để kiệm ước thời kì và vượt qua giai đoạn đầu có nhiều trở ngại hoặc thiếu thốn này , bạn nên tìm cho mình một người chỉ dẫn để có xác xuất định hướng cho bạn cách học bài bản và đưa lại hiệu quả tốt nhất. Và tự tín sẽ giúp bạn trở nên những chuyên gia lập trình ứng dụng phần mềm chuyên nghiệp trên nền tảng android.

Là mô hình đào tạo dựng trình di động chuẩn , bên cạnh tri thức chuyên trị được cập nhật liên tiếp , luôn cố gắng mang tới cách nhìn tổng quan nhất về thực trạng bây giờ của thị trường cùng nhiều kỹ năng cần thiết. Qua đó , giúp các học viên có quan điểm vững vàng , thực tiễn hơn trong bước đầu khởi nghiệp.

Học Android cho người mới tại , sẽ được chú trọng vào việc định hướng , san sớt kinh nghiệm cho học viên ngay từ thời khắc bắt đầu tìm hiểu về nghề. Cách định ảnh ý tưởng , những câu chuyện khởi nghiệp , phân tích tâm lý người dùng…được chuyên gia ***g ghép vào bài học , san sớt một cách cởi mở nhằm giúp các bạn có cách nhìn có như thế nào thì bày tỏ đúng như thế về nghề , ăn nhập với xu hướng hiện tại.

Trên đây là 1 số san sớt về cách học android hiệu quả tới các bạn , các bạn có xác xuất ứng dụng để học tốt android nhé.
    java là gì tại đây. Các bạn biên soạn nhé.

Chúc các bạn thành công.