1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lập trung tâm nuôi đưỡng trẻ em nghèo.

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi anhcuasaola, 20/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhcuasaola

anhcuasaola Thành viên mới

Lập trung tâm nuôi đưỡng trẻ em nghèo.

Mình có ý tưởng lập một trung tâm nuôi dưỡng trẻ em nghèo tại Hà Tây. Hiện mình đã có sẵn đất đai (10 ha) tại Hà Tây và tấm lòng yêu trẻ. Số lượng dự kiến khoảng 30-50 em, từ 7-16 tuổi. Tuy nhiên kinh phí còn nhiều khó khăn.
    Mong được mọi người cho ý kiến.
    Cảm tạ.
    LH: duysonnguyen2001@yahoo.com
    ĐT: 0904 501 503
  2. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Oa hay ghê!
    Vậy bạn đã lên kế hoạch xây dựng hoàn chỉnh rùi???? Nên mới nói là....KP còn khó khăn????
    Hihi.....bạn có cùng......mục đích với tui đấy! chỉ có điều đối tượng mà tui muốn giúp đỡ ko chỉ có trẻ em nghèo đâu vì tui nghĩ rằng còn có nhiều đối tượng (trẻ em) cần sự quan tâm hơn!
    Tuy nhiên, hiện tại tui chưa có khả năng làm việc đó, trong tay cũng chả có gì cả!
    Không biết bạn ở chỗ nào của Hà Tây??? Tui cũng ở giáp HT. Và tui ko biết có giúp được gì cho bạn không? Nhưng tui tin cộng thêm tấm lòng với trẻ sẽ làm nên chuyện!
    ok?
    Về kinh phí, tui ko thể hỗ trợ được gì nhưng có 1 vài cách có thể.......nhận được sự quan tâm, ủng hộ của nhiều người.
    Mong bạn sẽ cho tui biết rõ hơn về ý tưởng này nhé!
    Thân,
    chúc bạn có nhìu sức khoẻ và tấm lòng luôn nhiệt huyết với trẻ em có hoàn cảnh!
  3. anhcuasaola

anhcuasaola Thành viên mới

4. E_jack

E_jack Thành viên mới

Anh ơi! Anh có thể sent cho e một bản kế hoạch để e mang cho nhà tài trợ, may ra xin được anh ạ. Anh gửi em sơ đồ đất, kế hoach và dự án hoạt động í nhá. cám ơn anh ạ!
  5. tanvienson

tanvienson Thành viên mới

10ha đất thì nên nghĩ tới việc ko cần tài trợ pác ạ! Từng đó đủ để có cách nuôi tới 100 người ấy chứ!
    Pác ở đâu nhỉ? Em cũng ở HT, rất muốn làm từ thiện, sức người thì có, ý trí cũng có, nhưng $ thì chưa có!