1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lẩu Thập Cẩm

Chủ đề trong 'Liverpool (LFC)' bởi hung_ho, 22/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hung_ho

hung_ho Thành viên quen thuộc

Lẩu Thập Cẩm

Từ ngày đầu tiên Hung_ho ra nhập cái sân chơi TTVN này tới giờ cũng đã được 2 năm, tham ra post bài vào rất nhiều topic nhưng lại mới chỉ một lần tạo chủ đề mới, và hình như cái chủ đề đó chỉ tồn tại được có vài ngày là bị trôi tít tận đâu không biết. Nhìn thấy các chủ đề khác khách khứa ra vào nườm nượp, kéo dài tới mấy chục trang mà thèm. Nhất là gần đây lại thấy đồng chí Hoangop tạo ra một loạt chủ đề với những cái tít dật gân như: ?oChị gái của Owen tay không bắt cướp?, ?oGerrard sợ gặp BĐN nên giả vờ đưa vợ đi đẻ?, hay như ngài BMW với chủ đề ?oNhững điều thắc mắc nhưng ngại hỏi?, cùng là thân phận tổ hưu của box nên tự nhiên trong lòng cảm thấy kém miếng khó chịu. Do đó ngày hôm nay đã quyết định tạo ra chủ đề này, để từ từ theo dõi nó tồn tại được bao lâu.

Với mục đích tất cả vì lợi nhuận, do đó tôn chỉ hoạt động chủ đề này là câu khách bằng mọi giá. Nếu như trong cái nồi lẩu thập cẩm ở ngoài quán trừ cu+?Tt và lá xoan ra cái gì cũng có, thì chủ đề này cũng vậy, chỉ cần không vi phạm vào các quy định của diễn đàn thì tất cả mọi vấn đề trên trời dưới biển cho dù là phi thể thao, phi bóng đá, phi Liverpool (nhưng không có nghĩa là anti Liverpool), chát chít, câu bài, nói tóm lại là tất cả những vấn đề gì không thể post được vào các chủ đề khác thì đều có thể post vào đây. Và cũng giống như các chương trình khuyến mại nhân dịp khai trương khác, tất cả những ai post bài trong trang đầu tiên của chủ đề này đều sẽ được tặng 5 sao. Hy vọng mọi người sẽ hài lòng.

Để bắt đầu với một chiến dịch dài hơi là phát triển topic này, chúng tôi xin đưa ra chủ đề đầu tiên của ngày hôm nay, đó là Quẳng Gánh Lo Đi Và Vui Sống:

Trong cuộc sống hàng ngày với bao lo toan suy nghĩ, có rất nhiều thứ không vừa ý sẽ khiến cho bạn cảm thấy chán nản, mệt mỏi, dẫn đến tinh thần không thoải mái để rồi làm việc và và học tập kém hiệu quả đi rất nhiều. Và lời khuyên của các nhà tâm lý học trong trường hợp này là hãy bỏ qua và đừng suy nghĩ nhiều về chúng, cuộc sống của bạn sẽ tuyệt vời hơn rất nhiều.
    Nếu như trong một ngày đẹp trời nào đó bạn bỗng cảm thấy tội lỗi khi trốn học đi chơi điện tử, thì bạn hãy nhớ rằng có rất nhiều người từ đầu năm học tới giờ chưa có hôm nào là chưa bỏ tiết vì phiên bản mới ra của trò bóng đá Nhật quá hấp dẫn.

Nếu như bạn có trót tiêu sạch một số tiền rất lớn trong chiếc ví mà bạn nhặt được ngoài đường thì đừng thấy hối hận, bởi bạn phải hiểu rằng lọt sàng xuống nia, người chủ chiếc ví kia không tiêu thì bạn tiêu, số tiền đó có bị rơi xuống cống mà mục nát thành giấy vụn đâu mà phí.

Nếu như xui xẻo bạn bị điểm 1 trong kỳ thi học kỳ thì cũng đừng coi đấy là chuyện lớn, bởi điểm 0 mới là điểm nhỏ nhất.

Nếu như có ai đó góp ý với bạn rằng họ không thể chịu được khi bạn hút thuốc thì cũng đừng vội thay đổi thói quen của mình, hãy nhớ rằng bạn chưa là cái gì so với mấy thằng
    nghiện thuốc phiện.

Cho dù bạn có bị bố mẹ mắng nhiều đến mấy vì tội đi chơi về quá khuya thì cũng không cần thiết phải buồn lòng bởi ngày xưa bằng tuổi bạn các cụ cũng chẳng hơn bạn đâu.

Và nếu như bạn có trót quên việc tặng hoa cho người yêu trong ngày 8-3 thì cũng không việc gì phải năm nỉ xin lỗi, bởi vì trên thế giới còn có hơn năm tỷ người khác chẳng bao giờ tặng hoa cho người yêu của bạn mà họ vẫn sống vui vẻ thoải mái như thường.

Hung_ho

Được rico sửa chữa / chuyển vào 11:32 ngày 10/08/2004
  2. hoangop

hoangop Thành viên quen thuộc

Xí chỗ để lấy 5* trong của cụ Hung_ho cái đã. Quả là gừng càng già càng cay , lão này chơi đòn tâm lý đánh vào lòng tham của con người đây mà !

Above us only the sky !
  3. hoangop

Xí chỗ để lấy 5* trong của cụ Hung_ho cái đã. Quả là gừng càng già càng cay , lão này chơi đòn tâm lý đánh vào lòng tham của con người đây mà !

Above us only the sky !
  4. Amore1982

Amore1982 Thành viên rất tích cực

Hmm. Ngày xưa chính chuyên mục "Tản mạn 8X" của mình mở ra cũng với mục đích này.. Nhưng có thể cái tên nó hơi "xa thực tế" quá (văn vở quá) cộng với việc tôi đây về sau ko khới lên nữa, nên chủ đề gần như bị quên lãng hẳn...
    Chẹp.. điều tôi thắc mắc là mọi người đi thi rất sung sướng. Tôi đây thi bao giờ cũng là 3 tiếng chẵn, đề cứ 10 trang trở lên dài ngoằng, thang điểm 100, sau đó mới chia cho 10 để tính điểm chính thức. Đau khổ và uất ức. Môn hôm nay mình fải đi thi lại là đc 4,7 lần chính thức (kể ra mọi ng đừng chê em dốt), thầy nhất quyết ko cho lên 5 mà 4,8 mới đc lên 5. Ôi ko còn gì để nói, hic hic điên cả người. Bọn nó bảo thi lại điểm cao nhưng đây ko cần, hic hic... môn đầu tiên fải thi lại. Nó như thế đấy!
     As time goes by
  5. Amore1982

Amore1982 Thành viên rất tích cực

Hmm. Ngày xưa chính chuyên mục "Tản mạn 8X" của mình mở ra cũng với mục đích này.. Nhưng có thể cái tên nó hơi "xa thực tế" quá (văn vở quá) cộng với việc tôi đây về sau ko khới lên nữa, nên chủ đề gần như bị quên lãng hẳn...
    Chẹp.. điều tôi thắc mắc là mọi người đi thi rất sung sướng. Tôi đây thi bao giờ cũng là 3 tiếng chẵn, đề cứ 10 trang trở lên dài ngoằng, thang điểm 100, sau đó mới chia cho 10 để tính điểm chính thức. Đau khổ và uất ức. Môn hôm nay mình fải đi thi lại là đc 4,7 lần chính thức (kể ra mọi ng đừng chê em dốt), thầy nhất quyết ko cho lên 5 mà 4,8 mới đc lên 5. Ôi ko còn gì để nói, hic hic điên cả người. Bọn nó bảo thi lại điểm cao nhưng đây ko cần, hic hic... môn đầu tiên fải thi lại. Nó như thế đấy!
     As time goes by
  6. lfc_bmw

lfc_bmw Thành viên quen thuộc

Học làm chi cho đầu to mắt cận
    Học làm gì cho lẫn cẫn cuộc đời!

Ngài hung_ho cho tôi nhận khuyễn mại với!
  7. lfc_bmw

lfc_bmw Thành viên quen thuộc

Học làm chi cho đầu to mắt cận
    Học làm gì cho lẫn cẫn cuộc đời!

Ngài hung_ho cho tôi nhận khuyễn mại với!
  8. nonhon

nonhon Thành viên rất tích cực

Tại sao lại lăn tăn việc bỏ học để đi chơi, tại sao phải buồn khi mà phải thi lại và tại sao lại cảm thấy ân hận khi lần đầu nói dối.... Tất cả mặc dù chỉ là bao biện cho những thoi xấu, nhưng mà nếu những thói xấu đó không có hại cho ai mà chỉ tô điểm thêm cho cuộc sống vui vẻ thì tại sao chúng ta lại không làm nhỉ?
    Ngài Hung_ho nhớ cho tôi 5* đó.
    Được nonhon sửa chữa / chuyển vào 12:23 ngày 22/02/2004
  9. nonhon

nonhon Thành viên rất tích cực

Tại sao lại lăn tăn việc bỏ học để đi chơi, tại sao phải buồn khi mà phải thi lại và tại sao lại cảm thấy ân hận khi lần đầu nói dối.... Tất cả mặc dù chỉ là bao biện cho những thoi xấu, nhưng mà nếu những thói xấu đó không có hại cho ai mà chỉ tô điểm thêm cho cuộc sống vui vẻ thì tại sao chúng ta lại không làm nhỉ?
    Ngài Hung_ho nhớ cho tôi 5* đó.
    Được nonhon sửa chữa / chuyển vào 12:23 ngày 22/02/2004
  10. hoangop

Vâng ! Quả là đúng như vậy ! Nếu một hôm bạn dược ai đó khuyến mại cho 5* thì cũng chớ vội mừng vì ngay hôm sau có thể bạn lại nghe tin đội bóng thân yêu của bạn bị loại ra khỏi cúp F.A chẳng hạn. Luật bù trừ thì chẳng chạy đâu cho khỏi đâu bạn à.
    Cũng đừng nghĩ rằng khi bạn làm một điều tốt thì ông trời sẽ mang hạnh phúc đến cho bạn.Ví như hôn nay bạn vote cho một vài người 5* thì ngày mai các đội bóng thân thương của bạn vẫn bị loại hoặc nhảy xuống đáy giếng như thường. Đời vốn dĩ bất công mà

Above us only the sky !