1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lấy chồng hơn bao nhiêu tuổi ???

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi hth3109, 14/03/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. babefor2

babefor2 Thành viên mới

Tớ lấy chồgn hơn >10 tuổi, sướng cực kỳ luôn. Đi làm về là ổng bồng bế con, cho ăn, rửa ráy, thay quần áo... cho nó. Mình rảnh rang! Còn đối với vợ thì cũng là số 2 (sau con), luôn quan tâm, chăm sóc chu đáo. Mình cũng hay ngang bướng nhưng luôn phải tâm phục khẩu phục những ý kiễn của "lão" vì người ta nhiều kinh nghiệm, từng trải và biết bỏ qua những cái vặt vãnh. Điều này thì chắc là nhiều cậu trẻ ko làm được đâu ( vì hay chấp vặt và tự ái lugn tung mà). Có việc gì khó xử - hỏi ý kiến chồng - thế là cùng tìm ra cách giải quyết ổn thoả - mặc dù ko bao giờ bị bảo là em phải làm thế này, thế kia, mà chỉ là gợi ý một cách cực kỳ tinh tế để mình cảm thấy là mình tự tìm ra hướng chứ ko phải dựa dẫm. Mình thấy cuộc sống cực kỳ thoải mái luôn.
    - Các cô nào mà có ý định cưới 1 em trai kém tuổi: xin hãy nghĩ lại, đàn ông từ 40-50 tuổi hầu như trông ko thay đổi, còn phụ nữ tuổi ấy thì giừ lắm rồi. ngay cả khi U30, phụ nữ có con vào trông sẽ già hơn nhiều đấy (mặc dù có thể đẹp ra) - ra đường suốt ngày bị gọi là Mẹ mìn bắt cóc trẻ con, nếu anh chồng ko vững trí thì lại về nhà eo xèo vợ - Mệt!
    Thế cho nên, theo mình nên lấy chồng hơn tuổi (từ 7 tuổi trở lên) sẽ tạo cho phụ nữ cuộc sống tốt hơn,về tinh thần (hiện tại và tương lai) cũng như sự ổn định về kinh tế gđ (cái này chỉ là reference).
  2. xgirl_no1

xgirl_no1 Thành viên mới

Trời người yêu em hơn em tận 8 tuổi lận á hì hì nhưng mà có sao đâu có lẽ năm nay cưới mà chẳng biết nữa vẫn chưa muốn cưới vì ham đi chơi:D
  3. xgirl_no1

xgirl_no1 Thành viên mới

Trời người yêu em hơn em tận 8 tuổi lận á hì hì nhưng mà có sao đâu có lẽ năm nay cưới mà chẳng biết nữa vẫn chưa muốn cưới vì ham đi chơi:D
  4. male32

male32 Thành viên mới

5. male32

male32 Thành viên mới

6. ngay06102004

ngay06102004 Thành viên mới

Ui nghe đằng ấy kể thấy hay wúa ha, nhưng nếu hơn nhiều tuổi như thế thì liệu có khác quá ko? Chơi với những anh hơn 1 hay 2 tuổi thấy họ vẫn còn trẻ con thế nào ý hay là tại mình chưa gặp những người khác thế nhỉ? Bây giờ mình 24 mà yêu anh 36 tuổi ah? chưa thử bao giờ, liệu có được ko nhỉ?
  7. ngay06102004

ngay06102004 Thành viên mới

Ui nghe đằng ấy kể thấy hay wúa ha, nhưng nếu hơn nhiều tuổi như thế thì liệu có khác quá ko? Chơi với những anh hơn 1 hay 2 tuổi thấy họ vẫn còn trẻ con thế nào ý hay là tại mình chưa gặp những người khác thế nhỉ? Bây giờ mình 24 mà yêu anh 36 tuổi ah? chưa thử bao giờ, liệu có được ko nhỉ?
  8. pucca706

pucca706 Thành viên mới

Bạn trai tớ hơn tớ có 2 tuổi mà tớ chẳng thấy trẻ con tẹo nào. Trước đây, tớ vẫn tự coi mình là đứa rất người lớn, suy nghĩ chín chắn (cả bạn bè tớ cũng công nhận thế). Thế mà từ khi yêu anh, tớ cảm thấy mình trẻ con kinh khủng. Tớ nghĩ chuyện hơn ít hay nhiều tuổi không phải là điều quan trọng. Quan trọng là tính cách người kia như thế nào cơ. Với lại tớ thấy một khi con trai đã đạt đến một độ tuổi nào đấy (đi làm được vài năm rùi chẳng hạn) thì sẽ "lớn khôn" thôi, không còn trẻ con nữa đâu.
    Còn về chuyện sắc đẹp sau này, tớ chẳng sợ sẽ già hơn chồng đâu. Bây giờ thiếu gì mỹ phẩm, quần áo đẹp. Thường các bà vợ vẫn bị coi là già hơn chồng là do có con rùi, không chú ý đến cách ăn mặc nữa thì sẽ xấu hơn thôi. Cứ để ý chăm sóc bản thân khắc đẹp hết. Có kinh nghiệm của mẹ tớ thế này : mẹ tớ toàn mua quần áo mặc nhà bằng lụa nhìn đơn giản mà lại cực đẹp, đầu tóc lúc ở nhà cũng luôn gọn gàng. Mẹ tớ vẫn bảo ăn mặc đẹp ở ngoài là cho thiên hạ nhìn, ở nhà lại càng phải mặc đẹp vì lúc đó là để chồng mình nhìn.
  9. pucca706

pucca706 Thành viên mới

Bạn trai tớ hơn tớ có 2 tuổi mà tớ chẳng thấy trẻ con tẹo nào. Trước đây, tớ vẫn tự coi mình là đứa rất người lớn, suy nghĩ chín chắn (cả bạn bè tớ cũng công nhận thế). Thế mà từ khi yêu anh, tớ cảm thấy mình trẻ con kinh khủng. Tớ nghĩ chuyện hơn ít hay nhiều tuổi không phải là điều quan trọng. Quan trọng là tính cách người kia như thế nào cơ. Với lại tớ thấy một khi con trai đã đạt đến một độ tuổi nào đấy (đi làm được vài năm rùi chẳng hạn) thì sẽ "lớn khôn" thôi, không còn trẻ con nữa đâu.
    Còn về chuyện sắc đẹp sau này, tớ chẳng sợ sẽ già hơn chồng đâu. Bây giờ thiếu gì mỹ phẩm, quần áo đẹp. Thường các bà vợ vẫn bị coi là già hơn chồng là do có con rùi, không chú ý đến cách ăn mặc nữa thì sẽ xấu hơn thôi. Cứ để ý chăm sóc bản thân khắc đẹp hết. Có kinh nghiệm của mẹ tớ thế này : mẹ tớ toàn mua quần áo mặc nhà bằng lụa nhìn đơn giản mà lại cực đẹp, đầu tóc lúc ở nhà cũng luôn gọn gàng. Mẹ tớ vẫn bảo ăn mặc đẹp ở ngoài là cho thiên hạ nhìn, ở nhà lại càng phải mặc đẹp vì lúc đó là để chồng mình nhìn.
  10. Zoe012

Zoe012 Thành viên mới

Chị ủng hộ câu này.
    Nhưng mà mặc vải lụa thì quê lắm. Nhìn già hơn ấy chứ.
    Tớ có kinh nghiệm, tuổi càng cao thì càng không nên tiết tiền trong việc mua sắm. Đứng tuổi mà mặc những bộ đồ rẻ tiền trông không được thẩm mĩ lắm. Kinh nghiệm mẹ truyền lại.