1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lấy chồng làm xây dựng

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi westriver, 08/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. be_heo

be_heo Thành viên mới

Ối cái này thì ko được. Có câu này, bao nhiêu cố gắng của vợ đổ xuống sông xuống biển hết!
    Sao bác ko nghĩ là có hôm được nghỉ, tranh thủ ở nhà sửa cái này cái nọ, giúp vợ dọn dẹp hoặc đơn giản là ngồi ăn 1 bữa cơm vợ đầu tư nấu nhể!
  2. westriver

westriver Thành viên mới

Quái lạ, bác này. Ở nhà với vợ con vui thế còn ko thích ah...
    Nghề này, trước mắt em đã phát hiện được các nhược điểm thế này, các bác kiểm chứng xem có đúng ko nhé.
    Nguy hiểm (suốt ngày ở công trường ko nguy hiểm mới là lạ)
    Căng thẳng, thỉnh thoảng còn đem cả bức tức trong cv về nhà
    Ko có thời gian chăm lo cho gia đình
    Khô khan, cứng nhắc, ko biết cách dỗ dành bạn gái
    Nhếch nhác (chứ ko được ăn mặc phong độ như các anh làm VP)
    Chế độ làm việc kém (cv ko ổn định, phải di chuyển nhiều, lại còn phải ở theo công trình nữa
    Lương thấp (em ko biết các bác thưởng màu mỡ như thế nào, chứ anh nhà em làm kỹ thuật chán chết)
    Nghĩ đi nghĩ lại, chẳng thấy có ưu điểm gì cả.... Hu hu.
  3. Duonganh

Duonganh Thành viên rất tích cực

Chồng sắp cưới của Dương Anh làm bên cầu đường, cũng gần gần như xây dựng. Hiện tại thì cũng chỉ đi sang Hưng Yên sáng đi chiều về thôi nhưng cũng chuẩn bị tâm lý sau này 1 tuần gặp chồng 1 lần. Còn đi biền biệt 1 năm mấy lân thì thôi anh ở nhà đi: ít tiền cũng được. Lúc đấy ai mà chịu được
    Thôi công việc các ông ý thì phải chấp nhận thôi. Về sau có con rồi cũng đỡ nhớ chồng. Nhớ chồng đành nằm ôm con.
    Mà tự hào chứ dân xây dựng, kiến trúc, cầu đường cực kỳ mạnh mẽ và manly đấy
  4. sokhanhvuong

sokhanhvuong Thành viên mới

Thế này thì em không phàn nàn gì là đúng rồi. Ngoài cái khoản ấy thì trai xây dựng cũng hơi bị ổn đấy. Phải chuẩn bị tâm lý chồng em có thể bị điều đi công tác cả tháng mới mò về một lần (thế là nhiều đấy). Lúc ấy mới biết thế nào là "lửa thử vàng"
  5. be_heo

be_heo Thành viên mới

Không biết đâu mà vơ đũa cả nắm được, trai xây dựng hay trai nào thì cũng có người này người khác.
    Chồng em không có ai điều hết,nếu có công việc gì cần đi thì tự đi, trước khi đi thì em cũng được biết trước kế hoạch. Thực tế là cũng đã đi rồi. Có gì mà lửa thử vàng ở đây! . Công việc nào mà chả có lúc đi công tác, ko phải đi quanh năm thôi!
  6. su35flanker

su35flanker Thành viên quen thuộc

Chồng là xếp thì ổn quá rồi còn gì. Chỉ cần coi chừng các em út bám theo chồng thôi
  7. be_heo

be_heo Thành viên mới

Cũng chỉ là "xếp đống" thôi!
    Không có ai theo thì mới sợ chứ! He he. Chồng mình theo ai mới phải coi chừng!
  8. freakie

freakie Thành viên mới

ex của tớ cũng làm giám sát bên bql, tớ thấy đi biền biệt suốt ngày, rồi thì thuốc, rồi thì rượu, nhậu nhẹt suốt ngày
    bà con kháo nhau là dân xd đi đâu cũng có bồ, có các em gái... Nhưng ex bảo "đi về mệt bỏ xừ, còn hơi đâu mà nghĩ tới nữa, chỉ có mấy ông xếp to hẳn thôi"
    nhưng ex này nói dối như cuội, nói dối k chớp mắt (rồi kêu là do...bệnh nghề nghiệp)
    nói chung là dân xd làm tớ sợ cái khỏan nhậu nhẹt
    tớ k thích những ngừơi hút thuốc và uống rượu
    và trông lại già trước tuổi rất nhiều nưã
  9. Duonganh

Duonganh Thành viên rất tích cực

Xưa kia DA quen 1 anh XD làm bên thi công, anh ta thật thà lém chuyện gì cũng kể, cũng gái gú: cả xếp và nhân viên thực hành cùng 1 cô , nhưng trong đầu nghĩ đó là chơi bời, vợ con vẫn trên hết. Nghe xong mình giải tán luôn. Ở đâu chẳng có người nọ người kia, cũng tuỳ tính của mỗi người nhưng dân XD thì thi công là dã man nhất đấy. Phải tuỳ cơ ứng biến thôi
    Người yêu mình làm bên thiết kế nên thỉnh thoảng mới ra công trường thôi.
  10. saobangleloigirl

saobangleloigirl Thành viên mới

ex cũng là dân xd làm ở bộ gt đi suốt ngày nhưng hắn sướng lắm đi đến các tỉnh tòan ở nhà khách của các tỉnh nghe có vẻ vip lắm nhưng cũng hút thuốc, cũng nhậu nhoẹt ........cũng kalaôkê ôm .........tớ được nghe kể ...........nhưng mà càng đầu năm thì đi suốt .......cứ 2 tuần lại về Hn báo cáo rồi lại đi rồi lại
    về .........mà nhàn rỗi thì chắc đi đến đâu có bồ đến đó ......thế nên dù có thông cảm ........à quá thông cảm ..........cũng fải chia tay vì .......1 số chuyện bất đồng .............nhưng mà dân xd tâm lí fết sn em hắn bay từ sg để mừng sn rồi lại vào làm việc