1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lấy chồng lấy vợ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ULIULI, 03/05/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. beoU.kr

beoU.kr Thành viên tích cực

Bạn xem hình ảnh trên.

Đối với các survey đã có sẵn thì thay đổi bằng cách:

Từ trang Home (của SurveyMonkey) -->> chọn survey (mà bạn muốn hiển thị kết quả) -->> chọn "Collect Responses" -->> chọn "E***" (trong cột Actions: E***/Clear/Delete) -->> chọn "Change Settings" (cột nav-bar bên trái)

--
    http://www.surveymonkey.com/s/FRXN7VL
  2. ULIULI

ULIULI Thành viên rất tích cực

Thank bạn nhiều.

Tớ đã setting survey của tớ để các bạn tự động xem kết quả. Cách xem: ấn vào link các bạn đã bấm khi tham gia làm survey (ở bài post đầu tiên trong topic này).
  3. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Mình thì bí ở nhiều câu quá @__@

Câu 5 - Cái từ "trinh tiết" này là chỉ cái màng sinh học ko hơn ko kém, hay bao gồm cả những lý do, hoàn cảnh mất màng sinh học, quan điểm (về màng sinh học/ về TD), nhìn nhận, đánh giá (về cả 2 thứ nó)??? Câu này chưa rõ ràng nên ko thể chọn trả lời đc :-??

Câu 7 - Thì mình hiểu "trinh tiết" là cái màng sinh học/ hoặc đã từng qhtd vs lý do chính đáng có đc ko?

Câu 8 - Ng` ta ko còn "trinh" - là ko còn màng sinh học/ đã từng qhtd vs lý do chính đáng, hay là đã từng buông thả chơi bời phóng túng?

Hic, giải thik cụ thể nhé, chứ chọn đại thì sẽ làm giảm tính chính xác của khảo sát đấy.
  4. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Hic hic hic, anh zai ơi... Đừng dùng từ "bù đắp", vì em ko có nhu cầu đâu TT___TT Mà cho em mở ngoặc thêm 1 cái nhé. Em ko phản đối khi các cặp đôi yêu nhau khác làm chuyện đó, nhưng em đã lựa chọn "ko làm" thôi, sở thik cá nhân í mà, kệ đi anh. Còn vs 1 ng` nhất định duy nhất, thì em chấp nhận ếch khi yêu miễn đó là khi "thực sự cần thiết". Cần thiết dư lào thì xét sau, đằng nào cũng chưa xảy ra mà [r2)] "Đồng ý" khác vs "sẵn sàng, đương nhiên" đó nha =((

Cái từ "cho/ tặng" chỉ là tiếng lóng thui, chắc đó là từ tức thời đối lại khi thời xưa ng` ta dùng từ "đòi hỏi" để ám chỉ việc này. Chứ thật em cũng chả ủng hộ mấy ng` dùng ếch ếch để mà toan tính mục đích j đó ngoài việc đây là điều thể hiện tình cảm và sự gắn bó ko chỉ tâm hồn vs ng` mình yêu.

Em thik cách nhìn về 2 cái chữ "thiêng liêng" của anh [r2)] Em cũng thế thôi, nhưng thay vì chấp nhận yêu nhiều rồi lựa ra đc ng` như thế, em muốn phát ăn luôn [:D] >>> Mới phải tìm hiểu kỹ lưỡng trước khi đưa ra quyết định, tất nhiên vẫn có xác suất sai lầm nhưng sẽ cố gắng hết sức để giảm thiếu nó tối đa. Chứ giờ gặp ai thấy đc đc cái cũng yêu, rồi ếch, rồi sau ng` ta lại về 1 số, rồi lại chia tay >>> thì tự dưng mình cảm giác cái sự "thiêng liêng" kia nó bị bào mòn bớt phần nào. Kiểu như nhiều rồi, ai mình cũng đối như nhau, chi khác ở... thời gian tồn tại, thì cái "lựa chọn đúng đắn" sau đó có đc đặc quyền j hơn kia chứ?! Đây cũng chỉ là quan điểm về sự ko dễ dàng sa vào yêu đương của em, ko phí phạm tình cảm, thời gian, công sức, ruột gan lòng mề cho những j ko xứng đáng (hoặc độ tin cậy chưa lên cao đủ tiêu chuẩn) thôi : )) Chứ nếu anh ko thấy thế thì cũng chả vấn đề j cả.

= )) Về cùng 1 số? Tự dưng đọc câu này thấy tức cười (nghĩa đen) sao đó :D Anh nghĩ việc họ về cùng 1 số, có vì 1 lý do nào đó chung chung ko? Có liên quan đến ếch ko? Hay đó là bản chất ban đầu mà anh ko nắm đc? Hay là do thời thế thay đổi thì ng` ta cũng thay đổi là tất yếu? Hì, tính em ưa tò mò lắm. Thấy số đông (có vẻ) theo quy luật thế là phải xông vào tìm hiểu ngay tắp lự. Sau có j còn rút kinh nghiệm. Vì vs em thì yêu nhiều ng`, hay nhìn cảnh đến rồi đi hoài, mệt lắm, nên cứ phải cố gắng sao đó để làm giảm xác suất đổ vỡ đến tối đa như đã nói ở trên thôi =((

P/S: giao lưu vậy đại khái cũng biết nhau rồi. Dù sao thì em cũng vẫn rất mừng vì anh trai ko quá khích như 1 vài thành phần đã từng có trên này [r2)] Mạn phép hỏi tuổi anh zai đc ko ạ? [:P]
  5. beoU.kr

beoU.kr Thành viên tích cực

Bạn có thể trả lời theo quan điểm về Trinh tiết của bạn. Với một số thì đó là cái màng sinh học, với số khác thì có thể là ... chưa từng hôn người khác giới, có thể có một số khác là "chưa từng có quan hệ ngoài luồng", nhưng hầu hết xoay quanh cái gọi là "**********" ở phụ nữ và "abcxyz" ở đàn ông ;)) (ý chỉ cái màng sinh học)

Survey không hướng đến việc "phân loại người" mà chỉ muốn xem quan điểm/nặng nhẹ về cái gọi là "Trinh" ;)) được dự đoán sẽ thay đổi theo "độ trưởng thành" - có thể là tuổi tác/trải nghiệm.
    --
    http://www.surveymonkey.com/s/FRXN7VL
  6. suhomang

suhomang Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Bạn @ULIULI :-*

Nếu bạn là nữ giới, bạn chọn người chồng nào trong các loại sau đây

Coi trọng trinh tiết + Coi trọng sự hòa hợp về nội tâm

8.7%

Không coi trọng trinh tiết + Coi trọng sự hòa hợp về nội tâm

87.0% khả năng lấy được vợ của mình khá là sáng ;)) Mấy ông bên trên liệu hồn ê sắc =))=))=))
  7. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Theo thời gian, thì bản thân chính anh cũng bị đổi số mà em. (Câu chuyện đổi số của anh, anh cũng chưa kể). Khi anh yêu thì những người mà anh yêu họ dần dần sẽ có những tâm tư, nguyện vọng, tình cảm và suy nghĩ hòa hợp với anh, và tất nhiên những cái đó họ đều được cảm nhận từ anh, nên dần dần họ cũng sẽ về cùng 1 số :)). Nên việc các cô gái còn hay mất còn phải được xét trong mối quan hệ mà ở đó những người cô gái đó đã từng yêu là người như thế nào. Ví dụ nhé cùng một cô gái, nhưng gặp toàn chú Hùng ô la thì sẽ cho chú Hùng ô la hát " tình ca muôn đời", nhưng gặp anh thì sẽ tự nguyện hát " đừng xa em đêm nay". Anh nói vậy, chắc là em hiểu.

Còn về chuyện tuổi tác thì anh chia sẻ với em là anh cũng được hơn 10 năm mối tình đầu rồi. Còn cụ thể tuổi là bao nhiêu thì em phải thông cảm cho anh, anh không nói được. Anh vào đây chót quen kiểu xưng hô anh anh chú chú rồi, giờ mọi người mà biết tuổi thật thì những ai hơn tuổi anh, họ chửi anh chết. :)) . Nhưng như thế không có nghĩa là anh sẽ không nói tuổi thật với em đâu, mà vấn đề là ở chỗ em phải là như thế nào với anh thì anh mới nói. Em có muốn biết tuổi thật của anh hem? @-)
  8. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nghe đồn mối tình đầu của anh Đức bắt đầu từ hồi lớp 5. Vị chi là... :-"
  9. TakeFive

TakeFive Thành viên rất tích cực

Đọc kết quả xơ vây này và tự đưa ra nhiều kết luận hết sức thú vị :D
  10. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Em yêu có thực sự muốn biết tuổi của anh hem? :x