1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lấy lại vóc dáng sau khi sinh em bé!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi chiquichita, 25/08/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. chiquichita

chiquichita Thành viên rất tích cực

Lấy lại vóc dáng sau khi sinh em bé!

Mạn phép lập topic này để cùng các chị em chia sẻ kinh nghiệm làm sao có thể lấy lại vóc dáng sau khi sinh bé yêu nhé. Các cụ cứ bảo "Gái một con trông mòn con mắt", hic, mình thì chẳng thấy thế tẹo nào. Sinh bé xong là người mình phì nhiêu ra, đang trong giai đoạn cho con bú thì đành thôi tặc lưỡi, bảo là tất cả vì con (lý do hợp lý quá còn gì). Thế rồi vì con mà mẹ ăn uống thích đã đời, chồng thì chiều vợ cưng con nên vợ thích gì là chồng đáp ứng liền, hậu quả là mình đã tròn lại càng tròn thêm.
    Tuy nhiên khi mà lý do cho con bú đã kết thúc được 1 tháng nay, mình sực tỉnh ra khi nhận thấy mình thậm chí còn tăng cân hơn cả khi đang cho con bú. Mặc dù có giảm ăn rồi, ko cho con bú thì nhu cầu ăn cũng giảm, nhưng có lẽ là giảm thế nào chứ cai sữa xong mình tăng cân thì là một điều ko chấp nhận được.
    Nhưng rồi cũng phải chấp nhận thực tế khi mình nhận ra một điều là cần phải có chế độ ăn uống hợp lý, cộng với luyện tập để vừa giữ được sức khỏe để chăm chồng nuôi con, nhưng cũng đồng thời giúp mình giảm bớt được những lượng mỡ tồn đọng trên cơ thể (đặc biệt là bụng ).
    Thôi thì bà con cô bác ai có kinh nghiệm giảm cân, chế độ ăn uống hay luyện tập gì thì cùng post lên nhé. Bắt đầu từ hôm nay mình cũng bắt đầu vào giai đoạn luyện tập và giảm ăn của mình. Hy vọng cùng với các kinh nghiệm của mọi người, sẽ có ngày mình thông báo tin vui là đã trở lại form người thời chưa có con.
    Hiện tại mình cần giảm 12kg huhu ôi lạy chúa lòng lành....
  2. blue_berry

blue_berry Thành viên mới

Huhu, em cũng đang lo sợ tương lai gần giống chị đây ạ Làm mẹ thì sướng mà hết tuổi xuân lại buồn
  3. nhim2013

nhim2013 Thành viên mới

Mời nàng Mod cùng các nàng khác vào đây nhé: http://www10.ttvnol.com/forum/lamdep/1034602/trang-1.ttvn