1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lấy nhau nếu ko yêu thật lòng ...thì khi... gặp người thứ 3 liệu có trụ vững??

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nightmoon, 24/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Đừng quá nghĩ lan man chị ah.Có 1 gđ,cố gắng vun đắp cho nó,vợ chồng ko chỉ có ty mà có cả nghĩa nữa.Em nghĩ dù j cũng nhìn vào đứa con mà sống,chứ cứ đứng núi này trông núi nọ mệt mỏi lắm.
    Vững tâm chút chị ah,những người hay suy nghĩ nhiều hay mệt mỏi vậy đấy.Nhưng mà nhìn lại đứa con thì mình có thêm động lực nhiều đấy!
  2. rocksugar

rocksugar Thành viên mới

Có vào cảnh có chồng cũng như ko thì mới hiểu cho hoàn cảnh của người khác. Cứ nói là nhìn vào con rồi sống nhưng có ai lấy chồng lại muốn cuộc sống như vậy đâu? Cuộc sống ngắn ngủi mà chỉ sống lay lắt trong cảnh thiếu yêu thương và chia sẻ từ người chồng thì ai cũng nản hết.
    @nightmoon: trc và sau khi lấy chồng chị vẫn thế à? Nếu khác thì xem khác chỗ nào để khắc phục. Mình ko tự giúp mình thì chả ai giúp đc đâu, họ đâu có chịu khổ thay mình đc. Chị thay đổi cách thức trao đổi và chung sống với chồng xem sao? Dù mê công việc thế nào thì người đàn ông vẫn nên dành tgian cho vợ và con chứ?
  3. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Em muốn nói là vào lúc tuyệt vọng thì cố gắng gượng mà vì đứa con mình.Chứ em cũng ko dám nói trc j vì mình chưa lập gđ.Nhưng để ý những người em quen mà cũng hoàn cảnh như chị chủ topic,nếu lúc đó cũng nghĩ đến ng` khác,rồi thì lại nhiều chuyện ko hay,như thế có phải là ko ổn ko.Con cái còn bé,nếu 1 mình mình thì ko sao,đây chính mình còn vướng vào nghĩ ngợi ng` này ng` kia,con mình có phải khổ ko.Còn tất nhiên nếu 2 vc nói chuyện với nhau đc,thống nhất với nhau đc là cái tốt nhất,còn ko dù có ntn đi nữa,có đứa con,em nghĩ cũng là hạnh phúc rồi.
  4. BuonLau5555

BuonLau5555 Thành viên mới

theo em chị nên đặt tất cả lên bàn cân , nếu chị đến nguời thứ 3 thì sẽ được gì và mất gì, cân lên so với chị chung thủy với chồng mình . Xem bên nào nặng hơn nhẹ hơn về gia đình, sự nghiệp, bạn bè, con cái, cha mẹ, họ hàng ... v.v... lúc đó chắc chị biết sẽ phải làm như thế nào . Chúc chị HP
  5. rocksugar

rocksugar Thành viên mới

Chúng ta ko thể trách chị nightmoon đc. Chẳng cần pải lấy chồng đâu, em cứ thử bị người yêu đối xử lạnh nhạt như thế, ko còn quan tâm chăm sóc, thiếu trách nhiệm với mối qh cả 2 người thì em sẽ hiểu khó vượt qua việc suy nghĩ đến người thứ 3, nhất là khi người ấy lại có sự quan tâm đến mình lại càng làm mình tủi thân khi nghĩ đến người mà mình gọi là người yêu, là chồng kia. Cũng rất muốn nightmoon tìm lại hp gđ và có lại người chồng thực sự chứ ko muốn vợ chồng người ta phải đến bước cùng là bỏ nhau, hay nightmoon cứ pải sống trong cảnh ko vui như thế. Nightmoon đừng quá chiều chồng như thế nữa. Phụ nữ hay nghĩ là việc mình đối tốt với chồng và con là một việc phải làm và vì vậy chồng cũng sẽ biết và quý mình nhưng chính thế lại làm người đàn ông trở nên ích kỷ và ngày càng quên bổn phận lẫn trách nhiệm của họ trong gđ. Đừng tự trách sao ngày xưa mình dễ tin vào tin nhắn tỏ tình và cầu hôn đó vì những lời nói xưa kia của chồng nightmoon là thật nhưng ko có bảo hiểm cho đến trọn đời, và giờ nightmoon pải cố gắng để giữ lại tình cảm thực sự giữa 2 vc chứ ko nên nhớ đến ngày xưa để thêm phần buồn vì ngày nay nữa. Chăm sóc cho mình, đi đây đó thư giãn, trẻ trung yêu đời và ngọt ngào. Nếu còn yêu thì chồng nightmoon sẽ nhận ra điều đó và thấy vợ hấp dẫn hơn máy tính và lo giữ vợ thôi. Nếu chồng vẫn thế thì nightmoon vẫn sẽ thấy những thay đổi đó làm tinh thần mình thoải mái hơn nhiều lắm. Đừng cứ nghĩ mình pải chịu như thế vì con khi nightmoon cũng có quyền tìm cho mình cuộc sống vui vẻ hơn.
  6. CoolPC

CoolPC Thành viên mới

Chồng của bạn giống chồng của mình đó, mình cũng đã từng có ý định li dị, nhg thực lòng mà nói, k phải ghét bỏ ox mà vì thấy bất công, 1 ng cứ nai lưng ra làm, còn 1 ng chả bít làm gì :(, nhg mà mình 2 nhóc rồi nên bỏ cũng cả 1 vấn đề, đành phải chung với lũ, sau này ra ở riêng mình sẽ huấn luyện lại ox. Bi giờ nhá, mình dạy con cái gì cũng kêu bố nó :D, cho con ăn bảo với con là ra bố cho ăn, thay quần áo cũng bảo con ra bố thay :P, mua sắm cho con cũng sai bố nó đi mua :D
    cứ phải dần dần thôi, sau này con nó đi học thì sẽ bảo bố nó dạy con học:)
    nhiều lúc chán kinh ng nhưng mà nghĩ bụng " bỏ ông này rồi k biết gặp ông khác có khá hơn k hay là tồi tệ hơn thì chít :((:((:(("
  7. nguyend_uyanh

nguyend_uyanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Với cả 2 đứa thì lại là con của của "ông này " rồi
    Ông khác liệu có chấp nhận ko
  8. nightmoon

nightmoon Thành viên mới

Thật là cảm ơn các bạn đã cho ý kiến nhiều lắm, mình cũng đã cân nhắc rất nhiều và quyết định là: Tự suớng - hi hi, nghĩa là tự mình làm đẹp , tự mình đem niềm vui cho mình, bớt để ý quan tâm đến chồng để xem tình hình thế nào: và mình vừa đi tút lại mái tóc (một sự thay đổi lớn, mình hay để đầu ép thẳng, nay làm quăn lên), hôm qua, về chồng nhìn một chút và bảo: vợ mình làm đẩu hả, rồi thôi, mình mặc kệ, thấy vui hơn một chút và cũng thấy bản thân mình khác đi. Chắc mình cũng sẽ tụ tập bạn bè đi chơi một chút, cứ ru rú ở nhà mà chán thế này thì cũng ko hay, lại suy nghĩ lan man. Mấy hôm vừa rồi cứ nghĩ lan man, tư tuởng để trên mây gió để nghĩ đến việc nếu mình bỏ chồng mà đi chơi với nguời khác đi đến nơi nọ nơi kia thì thế nào. Nhưng tỉnh lại thì thấy chẳng đc phép như thế, mình vẫn phải là chính mình, sống thế nào cho luơng tâm thanh thản đến hết mức có thể (đôi khi mình là nguời đúng mực chung thuỷ như thế thì "nguời ta" lại càng trân trọng mình có khi, chứ bỏ nhà đi theo nguời ta chưa chắc đã đuợc như bây giờ). .
    Chắc cứ vậy thôi, rồi sẽ thay đổi chồng dần dần, sẽ cố gắng để chồng phải chay theo giữ mình mới đc
  9. Ree

Ree Thành viên mới

bạn này là người nghĩ rất tích cực. Tớ tin là bạn sẽ thấy thoải mái và hạnh phúc hơn, ít ra là tự tạo hạnh phúc cho bản thân mình.
  10. ilovevni

ilovevni Thành viên mới

cứ gặp người thứ 3 là biết liền ah?