1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lấy nhau nếu ko yêu thật lòng ...thì khi... gặp người thứ 3 liệu có trụ vững??

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nightmoon, 24/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gauxinh_nguyenlannhi

gauxinh_nguyenlannhi Thành viên mới

Đúng là khi có người thứ 3 thì thât khó có thể nói trước được điều gì. Cảm xúc, tình cảm, lý trí lúc đó thì mình ko biết phải làm theo cái gì nữa. Nhiều khi biết là ko thể được nhưng nhiều khi tình cảm lại lấn át tất cả.
    Người thứ 3 lại có được những thứ mình đang thiếu, đang cần, đang phải phiền lòng thì thật khó biết trước.
  2. nguyend_uyanh

nguyend_uyanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chuẩn, lúc đó thì như con thiêu thân ấy nhỉ
  3. ludgate

ludgate Thành viên mới

Chị ơi, stop việc chăm sóc anh xã lại là việc chị nên làm. Theo em chị chiều anh ấy quá và giải quyết mọi việc trơn tru quá nên anh ấy quen mất rồi, thấy bình thường thôi. Chị nên hỏi ý kiến anh ấy về mọi công việc của gia đình để kéo anh ấy vào cuộc, hướng anh ấy một cách từ từ vào chơi với con, trông con giúp chị... rồi đến các công việc chăm sóc con, việc nhà... Nếu chị cứ làm một mình như vậy thì không hay tẹo nào. Theo em điểm quan trọng nhất là chị không nên quá sẵn sàng chiều chuộng anh ấy vì chồng cũng cần phải ý thức đuợc trách nhiệm đối với gđ chứ. nếu ko chẳng mấy mà chị sẽ chán chồng thôi. lúc đó đuơng nhiên người thứ 3 có thể là chất xúc tác đi đến đổ vỡ gđ nếu ko kiên định
  4. gauxinh_nguyenlannhi

cuộc sống gia đình, hạnh phúc vợ chồng thì đúng là mỗi nhà mỗi cảnh, ko ai giống nhau và chỉ có bản thân người trong cuộc mới hiểu được mình phải làm gì, mình cần gì.
    vậy nên bạn àh, khi 2 ng còn có thể giải quyết với nhau thì hãy thẳng thắn với nhau và thêm một chút cương quyết từ phía bạn nữa đấy.
    còn khi đã để một ng khác chi phối mình thì lúc đó cũng khó biết được điều gì xảy ra lắm. và khi nó đã xảy ra rùi thì hạnh phúc gia đình ko ít thì nhiều đều bị ảnh hưởng đấy
  5. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Nhân tiện có cái topic thế này tớ hỏi luôn. Ko liên quan lắm đến chủ topic nhưng cũng có cái na ná.
    Số là tớ có tên bạn thân học cùng hồi cấp 3, đã cưới vợ có 1 thằng ku xinh lắm 8 tháng tuổi. Tên này thì yêu con thôi rồi, ở đâu cũng thấy ảnh con, máy đt cũng toàn lưu ảnh con, tuyệt nhiên ko có 1 cái ảnh vợ nào. Có đúng 1 cái có lưng vợ là vì vợ bế con quay mặt ra .
    Bạn bè thân thiết hồi trước cũng có nói là chưa bao giờ nghĩ đến việc cưới xin (có thể là sẽ có nhưng ko sớm), cũng chưa bao giờ yêu cô vợ này hết lòng (ước lượng như hắn nói là 80%). Sau là vì bác sĩ bắt cưới nên phải cưới .
    Liệu việc sau khi cưới mà yêu con chứ ko yêu vợ mấy như thế có bình thường ko nhỉ? Tớ rất là thắc mắc chẳng nhẽ ông nào cũng thế???
  6. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

có nhiều chứ chị, đàn ông thường yêu con lắm, chỉ có 1 số ít ng là thờ ơ như anh chồg chủ topic thôi. Em gặp nhìu ông bố phải nói là say mê con cái ấy, nên nếu phải cưới vì lý do nào đó rồi có con, họ sẽ chỉ yêu con họ thôi, ko cần j đến vợ đâu
  7. awake89

awake89 Thành viên mới

hum trc em đi chợ hoa
    có gặp cảnh 1 chú cũng bế con đi chơi
    con của chú ý hok phải là 1 đứa trẻ bình thường
    mà em ý bị bệnh như là chất độc màu da cam
    đi đến đâu chú ý cũng chụp ảnh cho nó
    rùi còn nhờ người khác chụp cho 2 bố con nữa
    trông khuôn mặt của chú ý rất phấn khởi
    hok có 1 nét u buồn gì vì con mình cả
    lại liên tưởng đến OX của nightmoon
    theo ý kiến của em thì
    lúc nào em cũng đạt sự bình yên của lương tâm
    lên trên tất cả
    vì thế nếu là em mà tình trạng này cứ tiếp diễn mãi
    em sẽ đi tìm 1 nửa còn lại của mình
  8. velocity83

velocity83 Thành viên mới

Chị nightmoon ah. Đàn ông đôi khi vô tâm lắm, cũng có những lúc suy nghĩ nhiều lắm, nhưng sau rồi bập vào công việc, vào sự nghiệp rồi lại quên hết, họ luôn nghĩ gia đình là một chỗ dựa vững chắc cho cuộc sống của mình nhưng đôi khi quên mất điều đó :(
    ( nhất là dân IT hoặc dân nghiên cứu khoa học thì trường hợp như vậy rất là nhiều )
    Nhưng em tin là anh xã nhà chị chỉ vô tâm chứ chưa vô tình. Khi mà xã hội ngoài kia còn bao người đàn ông đi trăng hoa bên ngoài, quên cả vợ con. So với họ, chồng chị còn tốt hơn rất nhiều lần phải không ạ.
    Em tin là chồng chị và chị chỉ chưa có tiếng nói chung thôi. Nếu như chị đủ kiên nhẫn và thêm một chút khéo léo nữa thì biết đâu anh xã nhà chị sẽ nhận ra.
  9. gauxinh_nguyenlannhi

đúng rùi đấy ạh, nhiều khi đàn ông quan tâm, yêu thương mình nhưng ko nói ra, còn phụ nữ chúng mình thì lại muốn sự yêu thương, tình cảm đó thể hiện ra ngoài.
    vấn đề là mỗi ng có 1 cák thể hiện tình cảm khác nhau. ko thể so sánh ng đàn ông khác với ng đàn ông của mình được. thôi thì 2 ng cố gắng chia sẻ, nói chuyện, thảoluận với nhau chứ biết làm thế nào đc. thật khó để thay đổi tính cák 1 con người mà.
  10. chipxinh123

chipxinh123 Thành viên mới

đúng là chẳng thể so sánh người đàn ông này với người đàn ông kia làm gì bạn moon nhỉ.. Nếu để so sánh thì phụ nữ mình phải so sánh trước lúc cưới, chứ đã cưới rồi thì ngta là chồng mình. Xấu - tốt mình hưỏng hết nên đành phải cố gắng dung hòa, chấp nhận và thay đổi vậy..
    Thấy thương bạn, đàn bà cần nhất là bờ vai của chồng để tựa vào khi yếu đuối, mệt mỏi, cần bàn tay của chồng nắm chặt mỗi lúc qua đường và cần có những cái ôm thật chặt....
    Mình chẳng dám đánh giá chuyện yêu thật lòng hay ko, vì cái đó bạn moon biết rõ nhất, mình chỉ nghĩ có lẽ chồng bạn vẫn chưa có đc cái nhìn toàn diện về gia đình. chưa hiểu nghĩa vụ cùng bạn gìn giữ 1 gd là phải làm những j, anh ấy giờ vẫn như 1 chàng trai độc thân ...
    Có khi bạn thử bố trí 1 cuộc nói chuyện vợ chồng ở 1 không gian khác, ko phải ở nhà, và có riêng 2 bạn, tắt điện thoại và dành nhiều thời gian trao đổi với nhau ,
    Bạn nói cho anh ấy những cảm nhận của bạn, ước mong của bạn và hỏi xem anh ấy gặp khó khăn gì ko?
    Rồi lắng nghe anh ấy nói, biết đâu anh ấy chẳng nói rằng:" tính anh vậy, yêu em và yêu con nhưng đàn ông nhiều khi ko biết cách thể hiện quan tâm và ko biết nói ra bằng lời" Khi ấy bạn hãy mỉm cười hp nhé...
    Chúc bạn may mắn, và luôn cố gắng...
    Mình chỉ muốn nghĩ về những điều tốt đẹp thôi