1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lấy vợ nên chọn vợ xinh hay hiền lành ( nhưng không xinh )

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi caoxuanbach, 12/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

bac í ko những bôi nhọ cô gái ít nhan sắc còn bôi tro chát trâu vào cả những cô có tẹo nhan sá, túm váy lại là đại ka của e thở ra là sợ hãi đàn bà, phun ra câu nào là thất vọng về tình yêu.. rặt 1 lũ lừa tình khị khị
    đại ka nhểy.. về nhà tắm nước vụng tạu đê:x:x
  2. GWENDOLINES

GWENDOLINES Thành viên rất tích cực

chọn người mà bạn yêu
  3. vaffanculo1234

vaffanculo1234 Thành viên mới

Lấy em nào xinh 1 tí, giỏi 1 tí, hiền lành 1 tí, khéo léo 1 tí, đảm đang 1 tí, dịu dàng 1 tí, giàu 1 tí, ... Tính đủ 12 cái tí thì chọn.
    Nếu tìm thấy khó quá, thì ra chuồng lợn, có ngay 1 con có 12 cái tí hehe.
    Nói thế để cho chú hiểu, vợ chồng là duyên số, ko phải chú thích xinh là chú lấy đc người xinh, hay thích hiền là chú lấy đc người hiền. Cứ bình tĩnh, rồi vợ tương lai của chú sẽ xuất hiện, ko phải ngồi đấy đêm cua trong lỗ, xinh với xấu làm gì cho mệt người.
  4. tungbs

tungbs Thành viên mới

Topic hay wá. Bác cứ áp dụng câu "nồi nào vung ấy" ấy. Còn tùy tiêu chuẩn xinh - xấu của bác ntn nữa. Nhiều khi ng này thấy xinh nhưng ng khác lại lấy bt, có khi còn thấy xấu. E thì thấy thích mấy e chân dài, dáng đẹp ngồi sau mấy a xe ga lắm tiền lắm, nhưng chưa đủ trình thì k dám mơ. Dù sao cũng cố gắng để đc như các anh ấy. Còn trẻ, cố gắng kiễm xiền đã.

Theo e thấy thì có những kiểu zai chính sau:

- Giàu mà giỏi thì sẽ kiếm đc e ngon, xinh, hiền,... Những e này k những xinh mà còn có đầu óc nên phải giỏi (bản lĩnh, hiểu biết nhiều thứ,.., tránh thể loại giỏi nhưng lại hâm hấp hoặc xấu zai quá chắc gái cũng ngán. Ví dụ e bit 1 bác khoảng 3 mấy, 4 mươi rùi, có mấy cái nhà to vật cho thuê, chắc cũng tầm trăm tỷ nhưng chưa lấy vợ. Bác này k phải xấu, mặt mũi sáng sủa, nhưng e nghĩ có khi hâm hấp nên chưa lấy vợ. Với lại tầm ấy mà lấy mấy e trẻ cũng khó, mà mấy chị tầm 30 thì bây h lấy đâu ra) mới cưa đc các em ấy. Các e này thì Đoàn Chuẩn quá rùi, k còn j để bàn. Nhưng cưa đc hơi bị khó.
    - Giàu mà k giỏi (có thể là tiền k tự mình làm ra, như kiểu công tử nhà giàu, ăn chơi chẳng hạn) thì sẽ kiếm những e xinh nhưng tính tình k chấp nhận đc (những e này chỉ cần xiền, giống kiểu e ng cũ của Nam trong phim Bỗng dưng mún khóc ấy).
    - Chưa giàu nhưng giỏi (bản lĩnh, hiều biết, khí phách,...) lại cưa đc mấy e tiểu thư nhà giàu (xinh, giỏi, ngoan) hoặc mấy e xinh, ngoan.
    - Chưa giàu và chưa giỏi sẽ kiếm đc những e bt, có khi còn xấu, và có khi còn bị nó quản lại mình vì ngu quá
    - .....

Còn nhìu loại nữa, nhưng trước mắt thì cứ phấn đấu sao cho để giàu và giỏi 1 phần nào đó đã. Lúc đến tuổi lấy vợ rùi thì mình đc đến đâu thì phải chấp nhận đối tượng tương xứng thôi.

Bác chủ topic tốt nhất k nên lấy vợ k xinh cũng như vợ xinh mà tính k ra gì nếu bác còn time phấn đấu hoặc bác chưa thực sự yêu.

Lấy đc ng mình yêu và ng ấy yêu mình là hay nhất, chẳng quan trọng giàu nghèo xấu đẹp. Với bản thân e thì dù xinh mấy nhưng thấy k hợp tính thì nghỉ cho khỏe, cũng như dù tính tốt nhưng xấu thì cũng khó yêu lắm. Tuy nhiên nếu xấu mà yêu đc thì vẫn cưới. Tóm lại là phải "YÊU"
  5. hogia

hogia Thành viên mới

Đậm -> 99,999% mấy e đó sẽ bỏ bạn khi nghèo cho dù là vợ giỏi việc nhà
    Kiếm ng NHÂN HẬU ,giản dị là chuẩn 1.
    NHÂN HẬU để có nghĩa,tình,tệ hơn thì 0 nỡ ,tệ 1 thì sẽ đền ơn bạn
    giản dị để khi nghèo 0 thấy xi nhê gì cả ->0 bỏ bạn theo ng khác
  6. nguoicohuong

=D> thế nhưng.. giờ này em ơ đâu:-"
  7. hogia

hogia Thành viên mới

vẫn có đó bạn.Thời nào ( cả bao cấp ) vẫn có ng ham giàu ,ng NHÂN HẬU
    Bao cấp thì họ mê xe đạp PHƯỢNG HOÀNG ,tivi ,....
    Báo tuổi trẻ có đăng về hồi ức chuyện gả con gái thời đó cũng tính toán ĐẠI ÚY ,tivi .....
    sửa quote lại dùm mình
    ...tệ hơn thì 0 nỡ ,tệ 1 thì sẽ đền ơn bạn
  8. BuuXuu

BuuXuu Thành viên mới

hogia: 99,999% mấy e đó sẽ bỏ bạn khi nghèo cho dù là vợ giỏi việc nhà
    Kiếm ng NHÂN HẬU ,giản dị là chuẩn 1.
    NHÂN HẬU để có nghĩa,tình,tệ hơn thì 0 nỡ ,tệ 1 thì sẽ đền ơn bạn
    giản dị để khi nghèo 0 thấy xi nhê gì cả ->0 bỏ bạn theo ng khác

nguoicohuong : =D> thế nhưng.. giờ này em ơ đâu:-"

hogia: vẫn có đó bạn.Thời nào ( cả bao cấp ) vẫn có ng ham giàu ,ng NHÂN HẬU
    Bao cấp thì họ mê xe đạp PHƯỢNG HOÀNG ,tivi ,....
    Báo tuổi trẻ có đăng về hồi ức chuyện gả con gái thời đó cũng tính toán ĐẠI ÚY ,tivi .....
    sửa quote lại dùm mình
    ...tệ hơn thì 0 nỡ ,tệ 1 thì sẽ đền ơn bạn

--------------------------------------------------------------

Ý bạn nguoicohuong là bạn nguoicohuong chuẩn 100% như cô gái bạn mô tả đấy :-bd
  9. nguoicohuong

i1 em là người ấy ở đâu em đi xin chữ kí :))
    p/s: bác chủ đừng lăn tăn nhiều, cái j tới sẽ tới, cứ như em là hâm loạn lên. tầm ba nhăm lại đâm bô lấy đại đấy
  10. tungbs

tungbs Thành viên mới

Nhận hậu thì e nhất trí.
    Giản dị thì nếu có thì tốt, k có cũng k sao. Cái chính là k đua đòi ạ. E nghĩ k đua đòi với giản dị nó khác nhau 1 chút.

Nhưng đoạn bác viết ở cuối e k hiểu lắm. "tệ hơn thì 0 nỡ ,tệ 1 thì sẽ đền ơn bạn" là sao ạ??