1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lấy vợ sao khó thế hay tâm sự trai già

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi mabun, 19/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. soncm

soncm Thành viên mới

Xin lỗi mọi người vì đã xì pam.
    Có ai biết thông tin và địa chỉ liên lạc của thành viên CHICKBIG không (tên thật là Ngân Hà, quê Quảng Bình) ? PM giúp tớ với, có chuyện quan trọng. PM giúp tớ nhá: Y!M: blackrose_a5
    Thanks
  2. hoasoi39

hoasoi39 Thành viên mới

Từ năm ngoái đến năm nay mà bác vẫn chưa quyết định được có nên lấy vợ ko à?
  3. hoasoi39

hoasoi39 Thành viên mới

Ghé thăm topic này của bác Mabun thường xuyên ko phải để xem bác lấy được vợ chưa (việc này tùy thuộc duyên số mà), em chỉ mong ngóng những bài viết của bác - chúng thực sự giúp em giảm stress .
    Em trích dẫn vài Tác dụng của việc lấy vợ ra đây cho bác Mabun và các bác có cùng suy nghĩ với bác Mabun ngâm cứu nhá!
    1. Vợ dạy cho ta tính phục thiện (sẵn sàng nhận lỗi tuy ḿình không làm ǵì sai cả).
    2. Vợ dạy cho ta tính kiên nhẫn, chờ đợi không biết mệt (để vợ sửa soạn đi lễ, đi chùa, hay đi sắm đồ).
    3. Vợ cho ta sức khỏe (cấm không cho hút thuốc lá, uống rượu, uống bia, đi chơi khuya với mấy thằng bạn cô hồn).
    4. Vợ dạy cho ta sự tế nhị (không chê bai dù cơm khét, canh mặn)
    5. Vợ dạy cho ta sự lễ phép (đi thưa về trình).
    6. Vợ dạy cho ta sự rộng lượng (kiếm được bao nhiêu tiền tặng vợ hết).
    7. Vợ là huấn luyện viên thể dục tại gia của ta (làm vườn, cắt cỏ, đổ rác, giặt quần áo, lau dọn nhà cửa, mang vác...).
    8. Vợ dạy cho ta tính gọn gàng, trật tự (chỉ được bày biện của riêng trong một góc tủ vợ dành cho).
    9. Vợ dạy cho ta sự công chính (ra đường cứ thẳng đường mà đi, không nh́ìn ngang, liếc dọc, nhất là chỗ có đông phụ nữ).
    10. Vợ giúp ta trở thành người cha gương mẫu (thay tã, tắm rửa cho con, ru con ngủ, cho con bú, dậy con học ...).
    11. Vợ dạy cho ta biết giá trị của hai chữ tự do (nay ḿình không c̣òn nữa).
    12. Vợ dạy cho ta biết phấn đấu với nghịch cảnh (muốn chết mà cứ phải sống).
    Em dám chắc 1 điều là các bác sẽ ko băn khoăn có nên lấy vợ hay ko khi các bác gặp được 1 người thực sự khiến trái tim các bác đập loạn nhịp
    Chúc bác Mabun và những ai ghé thăm topic này 1 năm mới hạnh phúc và thành đạt nhé!
    @ Mabun: Bác có lấy vợ hay ko thì cũng đừng quên những bài viết dí dỏm nhá! Cảm ơn bác
  4. Duonganh

Duonganh Thành viên rất tích cực

Lấy vợ tha hồ được giải toả " xì trét x, x , x " còn gì
  5. MINK_ngeo

MINK_ngeo Thành viên rất tích cực

E cũng già ,cũng ko biết làm sao mà có thể lấy được vợ
  6. Ngannammaytrang

Ngannammaytrang Thành viên mới

LẤY VỢ?...
    SAO... NGÁN THẾ!!!!!
  7. Fantomas79

Fantomas79 Thành viên mới

8. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Đồng ý với bạn, bây giờ tớ mới biết có topic hay thế này đấy !
  9. mabun

mabun Thành viên mới

Vậy là sắp Tết rồi, sắp về nhà rồi. Topic này cũng sắp 1năm. Vậy mà xét ra, tình hình ta vẫn chưa có gì khả quan hơn. Nhưng nếu Tết này có sự chuyển biến thì sao nhỉ . Chắc là sẽ chấp nhận, tuy vậy vẫn có 1 chút băn khoăn: với đối tượng, ta sẽ làm thế nào đây?
    1- nói: anh yêu em. Không xong, mới nghĩ đến sẽ nói câu đó ta đã suýt phá lên cười khi nhớ tới cái mặt đần thối của ông bạn mà ta làm chân gỗ trước đây mà lắp sang cái bản mặt ta.
    2- Mua hoa để tặng. Không ổn, tuổi ta giờ thực dụng, thà tặng súp lơ còn hơn, tặng xong có thể đem xào với thịt bò. Nhưng hình như con gái k thích thế.
    3- Cầm biển: em ơi, lấy anh nhé rồi đi lòng vòng quanh nhà em. Không được, bố mẹ em gọi điện cho nhà thương điên báo có kẻ xổng chuồng thì chết cha.
    4- Đứng dưới cửa sổ phòng em rồi hát. Không hay, rủi hàng xóm mất ngủ họ điên lên xuỳ chó ra đuổi thì đúng là thê thảm.
    5- ....
    6-....
    Cách này k được, cách kia cũng k xong. Vậy là ta sẽ lại có 1 cái Tết vui vẻ, xả láng, vô tư. Việc phải làm sao đành gác sang...Tết năm tới tính tiếp.
    Số ta đúng là vẫn ... sướng.
  10. hang_sss

hang_sss Thành viên mới

Bạn em sinh năm 86 mà toàn yêu zai zà 76,77,78. bác thử mấy em tre trẻ như thế xem sao, ra trường là bọn bạn em cưới hết. Mấy anh kia đúng là vớ phải VÀNG VÀNG