1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lấy ý kiến về địa điểm tổ chức đại hội (Các tiêu chí lựa chọn trang 1)

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi cuong1102, 01/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Tiêu chuẩn lựa chọn trang 1 các bác nhé. Các bác có bầu chọn thì dựa vào đấy cho nó sát với truyền thống và định hướng chung từ trước đến nay.
  2. trietlyrua

trietlyrua Thành viên quen thuộc

Ông cứ như nhà ông ấy, đêm thì cũng phải để người ta ngủ chứ, mấy trăm con người ầm ỹ cả đêm có đảm bảo an ninh trật tự không. Chỉ có ra đảo hoang hay lên rừng may ra thỏa mãn nhu cầu của ông [r2)]
  3. nhuamit

nhuamit Thành viên tích cực

9 người 10 ý các bác ơi, bình chọn là dân chủ đấy nhưng sợ là chả biết đến khi nào mới chốt được địa điểm.
    Theo em là các bác trong ban tổ chức cứ quyết định đi thì hơn.
    Tiêu chí như trang 1 theo em là chuẩn rồi, anh em nào trong btc đã đi hoặc đã biết thì quyết luôn.
    Xa gần trong khoảng 100km em nghĩ không vấn đề, nhiều người thích bãi giữa chẳng qua vì chưa hiểu và thích gần HN.
    Đã xác định là tổ chức ĐH và muốn tham gia thì ngại gì mấy điểm xa xa HN một chút chứ...
  4. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Ko cần vội vàng như thế đâu bác ạ, thời gian còn rất dài, topic này chỉ đề xuất các địa điểm thôi, BTC sẽ tổng hợp lại và khảo sát những nơi phù hợp, so sánh giá cả của từng nơi rồi mới đi đến quyết định cuối cùng.
  5. nhuamit

nhuamit Thành viên tích cực

Uh nhỉ, tận tháng 10 cơ mà :D, tại em thấy mấy mem toàn vote cho Bãi giữa nên em sợ cát nó sụt hết cả box thì nguy to :D :D
    Em thì chỗ nào cũng chiều...
  6. MinskPro

MinskPro Thành viên mới

2 bác trên nói rất có lý, ờ vậy MC ko ổn rồi, thế thì ra biển thôi cố gắng tìm địa điểm mới một chút cho đỡ nhàm chứ năm nào loanh quanh vài chỗ đó cũng trì trệ lắm, xa một tí cũng không sao ko đi bằng xe máy thì oto tàu hỏa máy bay thiếu gì cách.

Đề cử phát nữa: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Huế
  7. chipchina

chipchina Thành viên mới

Thêm 1 lựa chọn để các sếp cân nhắc là V resort Hoà Bình, hơi du lịch tý nhưng có sân bóng, bể bơi, khu nhà Sàn nhét đc mấy trăm mạng, ... Cơ mà giá dịch vụ cũng cao hơn tý. đóng Góp địa điểm thoai ạ, mùa off cũng lạnh rồi, ấm cúng là tốt nhất
  8. wu_min

wu_min Thành viên mới

Chỗ Trại em nó nằm giữa rừng cụ ạ. Bay lắc miễn giờ giấc. 5000 còn ít, đừng nói 1000 mạng.

Nó có sẵn các trò chơi để có thể chơi trò lớn, tính điểm theo từng nhà. Đua bè, trượt cáp, sân bóng chuyền, sân bóng đá đất mini.

Các sàn gỗ ngồi oánh chén. Toilet có chục cái xung quanh.

Cảnh quan tổng thể nói chung là nhìn được. Kiến trúc sư vườn mà. Nhưng không có kiểu sơn xanh sơn đỏ, đắp đắp, sơn sơn của các khu khác. Thiên nhiên 100%.

Có các sàn gỗ để cắm trại lên, triền hồ để cắm trại, vạt rừng cắm trại. Đốt lửa trại thì cứ vài ba trăm mạng. Là khu tách biệt, thành phần ngoài ko cho vào là không được vào cụ ạ.

Vì nó là khu cắm trại, nên cứ mang trại đi mà cắm. Dân đi chuyên giờ ai chả có vài ba cái trại vứt nhà. Không thì thuê, vài ba chục bạc 1 cái cho 2 - 4 mạng/ngày đêm.

Ngoài làng VH, có khu quảng trường như quảng trường la mã, vật vã. Tổ chức được cả ...đua trâu, chọi bò. Không thì làm cái sân khấu nổi trên mặt hồ, khán giả ngồi trên bờ tha hồ mà xoã.

Cách HN 45 cây. Thẳng Đại Lộ Thăng Long là đến.

Về giá tớ hỗ trợ nhiệt tình. Với Làng VH nhà tớ làm việc được để mượn lại sân khấu hoành tráng kia với giá tốt. Miễn ....đừng vác cỏ, bắt dê, bắt ngựa hoặc gà nhà tớ nuôi thả trên ấy là được. :(

Nói chung là cứ đi khảo sát rồi tính. Ngủ phát.
  9. windysmile

windysmile Thành viên mới

Cái này giá cao em ơi, box vào í thì chỉ ngủ một giấc rồi về, hết tiền chơi bời. Giá phòng rẻ nhất tầm 40$ hoặc 50$ cho phòng 2 người muốn ở thêm người thứ 3 thì kê thêm giường, 20$ một giường đơn. Phòng không quá 3 người, không chơi túi ngủ.
    Đặt ăn tầm 100k - 150 k một người một bữa.
  10. wu_min

wu_min Thành viên mới

Các cái sàn gỗ để cắm thì nó dư này

Cái hồ 3 mặt thì nó dư này

Có 1 cái nhà sàn, vừa nhà hàng, vừa ngủ nghê thoải mái. Có phòng khoá khoáy để để các thiết bị, đồ đạc quan trọng. Ảnh này trekking Fan thì phải

Góc đường đi, cỏ cây nó dư này

Nhà tớ có vườn trồng rau, sạch, thi thoảng làm mớ, tránh rau bửn ở HN

Hàng rào trắng trắng dư này, thi thoảng cho mẹ hĩm với Thị Ká nhà chụp ảnh nghịch

Bar. Phần mái trại giờ thay tôn lạnh roài. Gió, mưa kinh quá, mủn hết cả mái.

Nói chung là vân vân và v.v.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Đường rừng, bắt đầu khu đất nhà em nó như này. Đường đất ở giữa, hai bên toàn rừng, mướt mườn mượt

Đại hội FWave nhà em. Nó có các cái triền hồ dư đằng sau