1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lệ Giang Lộc Phát : đi trong miền dễ yêu (chi tiết bài & ảnh từ trang 44)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi firer_man, 17/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. firer_man

firer_man Thành viên rất tích cực

Lệ Giang Lộc Phát : đi trong miền dễ yêu (chi tiết bài & ảnh từ trang 44)

Đúng theo dự định, LGx đã có buổi off đầu tiên. Đúng 20h theo lịch công việc là mình phải tiếp đoàn Ngoại trưởng Mỹ sang tham dự APEC nhưng phải từ chối để tham gia 1 việc quan trong hơn là gặp mặt LGx. Đúng theo trưởng đoàn "miêu tả" là quán cà phê đối diện với Khách sạn HN, mình nhìn trước ngó sau thấy quán Capano, chắc là đây rồi, vào quán chả thấy mống nào (ko biết hẹn hò kiểu gì mà cao su vậy). Biết mỗi số ĐT của trưởng đoàn Ăn tí cho Mập(AntiMap) thì nàng bảo tớ đang tắc đường (lại cái vụ APEC, chắc là mấy chú trong đội cảnh vệ của mình chắn đường rồi). Thôi đành phải vào quán ngồi đợi thôi, số mình hay phải đợi chờ thế (nhưng được cái cô phục vụ quán xinh ra phết nên ngồi đợi cũng thấy đỡ sốt ruột). Đang ngồi thì có một đôi đang ngó trước ngó sau, mình đoán chắc là cũng đang tìm "đồng đội" rồi nên hỏi luôn: "bạn off LG à"."đúng vậy, bọn tớ cũng đang đi tìm mọi nguời đây". 4 người ngồi uống nước tán phét 1 lúc thì "Ăn tí cho mập" gọi điện (khoảng 8h25-trưởng đoàn rút kinh nghiệm lần sau đến đúng giờ đấy nhé) bảo tớ đang ở CARPark, chỗ có nhiều đèn ***g ý, oái, hoá ra mình ngồi nhầm quán.
    to be continous....
  2. cutie_sexy

cutie_sexy Thành viên mới

hihi, đoàn này đi off lần đầu mà đã thấy tường thuật sinh động cụ tỉ thế này chắc sẽ hứa hẹn 1 chuyến LG hoành tá tràng với rất nhiều bài viết cho box đây
  3. firer_man

Mình đến CarPark(đèn ***g đỏ-cách Capano 1 đoạn) thì thấy có 6 người đã đến, một lúc sau thêm 1 bạn nữa là 7 vậy tổng cộng là 11 người. Trưởng đoàn giới thiệu mọi người. Trong đó có 2 bạn dự định đi sớm hơn là vào khoảng tháng 12 (Nhóm LG4), 1 người đã đi(Bạn Hạnh-lang thang06-nhóm LG2), 3 người không đi chỉ đến tham gia off cho vui (mình tự đặt cho nhóm này là LG5). Như vậy còn lại 6 người là Antimap, Yeumaudo, firer_man và 3 bạn nữa là đi dịp mùng 2 tết (tất nhiên là chưa kể những bạn chưa đi off). Cả đoàn nhất trí đặt tên nhóm là LG6. Số 6 nghĩa là "lộc" cũng rất phù hợp với khung cảnh mùa xuân, mùa của hoa lá cỏ cây đâm trồi nẩy lộc (và 1 lý do tế nhị khác của trưởng đoàn là tránh số 4-trưởng đoàn cũng mê tín ra phết).
    ...to be continuos......
    Được firer_man sửa chữa / chuyển vào 11:48 ngày 17/11/2006
    Được firer_man sửa chữa / chuyển vào 11:50 ngày 17/11/2006
  4. lastbet

lastbet Thành viên quen thuộc

ái chà số má cứ lẫn lộn thế này chả biết lệ giang mấy đây. hihi bây giờ mới biết chính xác nick của bác là firer_man(lính cứu hoả hay gì nhỉ). Thế mà tôi cứ tưởng là fiberman (người sợi).
  5. Antitmap

Antitmap Thành viên mới

Gớm, chú BUSH đang gọi điện thoại báo cáo em sắp đến VN xin em cho gặp mặt mấy phút thôi mà thấy bác firer post là em phải bảo chú í là thôi chú nói chuyện với thư ký của chị đi, chị bận lắm, khổ thân chú í hí hửng mãi mới gặp được em.
    Ấy ấy, bá cáo em k phải trưởng đoàn ạ, nhiệm vụ của em là tuyển người thôi - to ngang trưởng đoàn.
    Nhu cầu tuyển của đoàn hiện nay như sau:
    -Do đoàn em chỉ biết đếm từ 1 đến 10 + hỏi duo shao qian nhưng trả lời thì k nghe ra nên cần tuyển 1 mem có trình tiếng Trung ít nhất là hết quyển 3 Hán Ngữ hiện đại hoặc tương tự
    -Do đoàn em nữ nhiều quá so với nam nên em công khai tuyên bố lần thứ n là rất hoan nghênh các bác nam
    -Do đi càng đông thì càng giảm tiền nên mời các bác tham gia
  6. casauvn

casauvn Thành viên quen thuộc

hix, em đọc được 1 ít tiếng TQ, ko nói được tí nào, hơn nữa lại là nữ thì có tham gia được ko hả chị Antitmap
    Không biết mọi người kêu gọi lập nhóm lúc nào mà off nhanh thế nhỉ ? bây h đăng kí tham gia vẫn được chứ ạ ? mà đã có lịch trình chưa ạ ? Nếu thời gian phù hợp, em xin đăng kí 1 chân đi Lệ Giang 6
  7. firer_man

Quay trở lại với nội dung của off LG6, vưa mới giới thiệu tên tuổi xong, Antimap đã cho mình 1 đòn phủ đầu là giới thiệu với các bạn là mình là người "post sai nick tùm lum" làm mình phải tốn mấy "calo" để giải thích. Trong buổi off có 1 bạn Langthang06 đã đi LG rồi nên mọi người xúm vào để hỏi.
    - Việc đầu tiên là đi bằng phương tiện gì ở mỗi chặng, Từ HN đi Côn minh đi theo đường nào? người bảo đi đường Lào cai cho gần nhưng lại sợ đoạn đường từ Hà Khẩu đến Côn Minh chưa sửa xong, người thì bảo nên đi theo đường như LG3 nghĩa là đi qua Nam ninh rồi đi tàu từ Nam ninh đến Côn minh(rất tiếc ko có thành viên nào của LG3 để hỏi). Có nguời bảo có tàu liên vận Hà nội Côn minh (đi theo đường Nam ninh), mình giới thiệu luôn có cô bạn bán vé ô tô đi Nam ninh có 120tệ (cho mình 1 phút quảng cáo).
    - Thứ 2 là ngôn ngữ: nghe nói Antimap & và mấy người bạn đã học tiếng trung được 2 tháng nhưng trình độ vẫn ABC lắm, bọn TQ thì nói tiếng phổ thông pha với tiếng địa phương nên kể cả nhưng người siêu tiếng TQ lắm lúc nghe còn khó(nhưng dù sao biết cũng hơn không). Mình có cô bạn hoc bên Đại Lý 4 năm vừa về VN nhưng rủ rê mãi vẫn ko đi (một là em đi hết rồi, hai là em ko có "xiền"-chán thế).
    - Thứ 3 là vấn đề "xiền": Thấy bạn lang thang06 bảo LG2 đi mang 2.600 mà về vẫn thừa, cả hội nhất trí là mang khoảng 5-6tr/người là đủ. phòng trừ dịp tết bọn nó tăng giá dịch vụ.
    - Thứ 4 là ảnh ọt, chả hiểu Antimap nghe thông tin ở đâu mà hỏi mình có chân máy ảnh (tripod) ko?. Mình thấy rất ngạc nhiên vì chỉ khi chụp đêm hoặc chụp để chế độ chụp chậm mới cần chân (cho ảnh đỡ bị rung-nhoè hình). Mà máy mình toàn máy P/S thì cần gì chân có phaỉ máy xịn như của anh Dudu 350D đâu. Đã thế antimap còn chuyển chủ đề sang "súng ống" gì đó (đoạn này mình nghe ko rõ-thấy, lastbet tường thuật lại)
    - Thứ 5 là có bạn rất quan tâm về vấn đề lên Ngọc Long tuyết sơn nên đi bằng gì? Đi ngựa hay cáp treo. Theo anh Dudu thì đi cáp treo chỉ tốn khoảng 280tệ là lên đến tận đỉnh (hình như cao 4800m gì đó) nhưng không có cảm giác hồi hộp và sợ hãi khi đi ngựa. Bạn Lang thang06 bảo nếu ko có tuyết thì đi ngựa cũng chán lắm, như đi ngựa ở Sóc sơn thôi, toàn đồi cỏ trọc (cỏ bị ngựa ăn hết rồi).Do đó cả bọn nhất trí cao là sẽ đi bằng cáp treo(100% phiếu ủng hộ).
    - Thứ 6 là người lập lịnh trình (trưởng đoàn định đùn đây cho mình-tội nghiệp thằng bé) vì một lí do hết sức là lí do là "man" duy nhất.
    - Cuối cùng là việc tuyển thêm "GIAI nhân" cho đoàn LG6 vì hiện nay ngoài mình vẫn chưa tuyển được ai sách đồ.
    Hội LG6 hội họp say sưa nhìn đồng hồ đã gần 1 giờ sáng, thôi chết mình hôm nay thư kí đặt lịch 8h sáng TT Bush xin tiếp kiến để xin xỏ viện trợ vậy mà quên béng mất, thôi đành chia tay mọi người về trước(nghe nói mấy người còn ở lại đến 3h sáng). Kết thúc là mọi chi tiết sẽ bàn tiếp trong buổi off tiếp theo.
    Được firer_man sửa chữa / chuyển vào 14:02 ngày 17/11/2006
  8. Chitto

Chitto Thành viên rất tích cực

Đoàn Lệ Giang này định đi mấy ngày nhỉ?
    Tết chưa có kế hoạch gì, rập ròm !!!
    Đi làm nhiều quá, muốn đi chơi rồi.
  9. lastbet

lastbet Thành viên quen thuộc

quan tham(xem rồi tham gia) lệ giang mời xem link trên cctv9: http://vsearch.cctv.com/play.jsp?storyref=OpenVWMVPath_cultureexpress/2006/11/cultureexpress_128_20061115_3.wmv&ref=OpenVWMVPath_CCTVCOM/cultureexpress/2006/11/cultureexpress_128_20061115_3.wmv
    link này xem hình to hơn và có thể download về: mms://winmedia.cctv.com.cn/cultureexpress/2006/11/cultureexpress_128_20061115_3.wmv
    nếu muốn nghiên cứu thêm nhiều vùng của china thì vào đây: http://english.cctv.com/program/travelogue/01/index.shtml
  10. got_but_chi

got_but_chi Thành viên mới

hi cả đoàn
    Tớ định đi LG 1 lần với đoàn 2, 3 gì đấy dưng mờ bận đột xuất ko đi được về tiếc hùi hụi mất mấy ngày. Giờ có dịp đi roài, cho tớ đăng ký 1 xuất với.
    Ym của tớ :linhtinh_0901