1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lên Cao Bằng cần chú ý chỗ nào bắn tốc độ ạ?????

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi hstrungvuong, 20/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hstrungvuong

hstrungvuong Thành viên mới

Lên Cao Bằng cần chú ý chỗ nào bắn tốc độ ạ?????

Minh muốn hổi đường lên Cao Bằng Bắc Cạn đi qua Thái Nguyên mà đi otô thi những đoạn nào cần chú ý bắn tốc độ và thường được chạy bao nhiêu ở đường đây,khu ngoài đô thị ko có giải phân cách.
    Teppy_codon@yahoo.com
  2. bibogt

bibogt Thành viên tích cực

Lập topic này cũng hay đấy nhưng nên liệt kê tất cả các cung đưòng QL trên các tỉnh thì hay hơn, theo em thì Mod nên đổi tên cho nó hợp với tất cả vùng miền trên cả nước. Để cho anh em tổ lái 2,3,4 bánh gặp các chú XXX mà tránh.
    Năm ngoái, mình đã chạy xe ô tô từ HN đi Định Hoá Thái Nguyên, xong lên Bắc Kạn. Mình gặp những chỗ bắn tốc độ như:
    Đoạn Đông Anh - Sóc Sơn==> CA. Hà Nội
    Đoạn đầu vòng tròn, TP. Thái Nguyên==> CA. Thái Nguyên
    Đoạn đầu TP. Bắc Cạn==> CA. Bắc Cạn
    Cao Bằng thì em không biết, vì lên đến Bắc Kạn là em quay đầu.
    Chúc bác đi cẩn thận!
  3. hstrungvuong

Vô cùng cảm ơn bác.
    Từ trước đến giờ mình chỉ hay chạ ra đồ sơn với quảng Ninh những dươngđường đấy biển cắm rõ dàng mình cứ chạy chuẩn theo biển thì ko sợ thằng nào bắn mình cả.
    Em chỉ sợ trên miền núi chúng nó dùng luật rừng ko vi phạm gì cứ gọi lại thì mới sợ.
  4. bibogt

Về chạy xe đường rừng thì mình chạy cũng tương đối nhiều, Sơn La, Yên Bái, Phú Thọ, Thái Nguyên, Bắc Kạn, Lạng Sơn... nhưng chưa bị bắn hay gọi lại ở đâu cả, vì mình cũng chấp hành tương đối chuẩn. Còn không có lỗi mà gọi lại thì chỉ có các bác xe khách, xe tải, xe container thôi. 4 bánh thì vô tư!
  5. bibogt

Lưu ý khi chạy xe máy trên cung đường về Hưng Yên, trên QL39 đoạn qua Thị trấn Lương Bằng - Kim Động cách Tp. Hưng Yên khoảng 12 Km, cách Phố Nối khoảng 24 Km. Bác nào mà phóng trên 40Km/h là toi ngay (em đã bị bắn 3 lần xe máy rồi). Éo mẹ, đang chạy 60, vù xuống 40, ngang với đi bộ . Đó là còn không kể đoạn trước không phải là 60, mà bay tóc với V=70,80 nữa thì...
    Trên Quốc lộ 39 này đoạn sang Thái Bình cũng kinh, qua cầu Triều Dương khoảng 1,2 Km là gặp các bác ấy ngay. em cũng vị một phát rồi (xe máy). Còn 4 chỗ mà đi qua, trong xe lúi húi thấy 5 mạng là toi rồi, các bác ấy hỏi thăm luôn, kinh quá
    Thỉnh thoảng, đoạn cao tốc QL 1 mới từ HN đi Bắc Ninh các bác xxx cũng nhắm tốc độ xe máy, các bác cũng phải cẩn thận!
  6. hstrungvuong

Vô cùng cảm ơn bác.
    Dạo này em thấy trong HN bọn nó cũng bắn đoạn càu vượt Đại học sư phạm nó bắn mình trên cầu xuống đến gần bến xe mỹ Đình là nó bắt sống mình
    hic hic
    Mong các bác luôn cảnh giác với quân thù.
  7. LVHa74

LVHa74 Thành viên quen thuộc

Lên CB các bác cần thận mấy đoạn sau:
    1. Chỗ đường qua khu CN nội bài
    2. Chỗ đầu vào TP thái nguyên
    3. Thị trấn chợ mới (chỗ đoạn đường bê tông rộng rộng) huyện chợ đồn Bắc Cạn
    4. Chỗ tiếp giáp giữa cao bằng và bắc cạn (thị trấn Ngân Sơn)
  8. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Đùa, ôg hstrungvương ko nghe giề cả. Cầnờg chtư vấn, tôi đọc đường cho mờ né. Chủ nhật này tôi nói choa. OK?
  9. rover_sonic

rover_sonic Thành viên mới

Qua cầu gia 7 đi Bắc kạn có bắn ! nhé
  10. hstrungvuong

Em vô cùng cảm ơn các bác.
    Những đoạn các bác bảo đều là bọn nó bắn trong thị trấn hay là cả ở bên ngoài đường bình thường nó cũng bắn ạ?
    Và đường lên đấy nó cắm biển thị trấn thị tứ có minh bạch rõ ràng ko?chứ như đường lên việt trì trả biêt đâu mà lần.