1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lên đường tháng 8-2008

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi TexTex, 07/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. unstable

unstable Thành viên quen thuộc

Các bạn ở đây chuẩn bị xong hết chưa, tớ coi như xong gần hết trừ chuyện tài khoản và gửi tiền sang thế nào.
    Theo mọi người thì sang bên đấy nên mở tài khoản gì, tài khoản nào để tiện cho việc mua bán và rút tiền.
    Việc gửi tiền từ nhà sang sẽ như thế nào, tớ định cầm 1 ít sang thôi, rồi gửi sau. Khi gửi tiền từ nhà thì nên dùng dịch vụ gì, và có phải chứng minh, gửi giấy tờ lằng nhằng về không, vì theo tớ biết chuyển ngoại tệ ra nước ngoài phải có 1 số giấy tờ.
    Tiện thể, có bạn nào recommend tớ làm thẻ Visa Card hoặc Master Card của ngân hàng nào cho đơn giản
  2. thangphan88

thangphan88 Thành viên mới

Sang day co 3 bank a e thuong mo* account 1 Swedbank, 2 Nordir, 3 SEB, cũng same same nhau thỗi, bank nao cũng đc. Còn chuyển tiền thì cần fô tô của jấy nhập học + Visa fo to thế đc rồi cẩn thận thì sang đây fô tô cái thẻ SV scan rồi gửi về. Nên mở 1 cái thẻ Visa hoặc Master debit ở bank nào cũng được để mua vé máy bay já rẻ. Gúd luck
  3. boygun

boygun Thành viên mới

@ all:
    Thaiairway sắp tăng giá vé máy bay lên tầm 170$.
    Các bạn nên đến Melia để mua vé trước ngày thứ 4 tuần này để tránh vụ tăng giá dở hơi này. Nhóm KTH đã lo xong vụ vé, mỗi người một giá: 734, 764 và 804
    Goodluck @ all
  4. TexTex

TexTex Thành viên mới

Mình đã confirm vé ngày 14 tháng 8, nhưng chưa xuất vé, cũng chưa trả tiền. Hôm book nó bảo là 630$ + 174$ thuế, không biết có ảnh hưởng không nhỉ? Mà có ai biết bọn Thai nó thu tiền Việt hay $ không?
    Mọi người có cách nào xin thêm cân không? Chứ đi Thai Air có 20kg, làm sao mang được đủ đồ nhỉ?
    Được TexTex sửa chữa / chuyển vào 10:17 ngày 23/06/2008
  5. mitsubishiJOLIE

mitsubishiJOLIE Thành viên mới

Đã check: tăng giá là do thuế tăng gấp đôi (cũ 174$). Cần thì anh em book Sing Airlines nhỉ :D
    @Textex: nó quy định thế thôi chứ mình là SV có thể sunsilk lên 30kg gửi và 10kg xấch tay anh ạ :)
  6. NanaYeuDau

NanaYeuDau Thành viên rất tích cực

Tiền vé sẽ tính vào lúc xuất vé chứ ko phải lúc book. Nếu ko có gì thay đổi thì nên lấy vé sớm.
  7. liebeM

liebeM Thành viên mới

chị ở Thai bán vé cho e nói là tiền vé là do hạng ghế. book trc or sau thì chỉ để vào list chính or waiting list thôi.
    hạng ghế of e là H thì giá là 764$, còn hạng Q thì là 734$ <nhưng chắc bjo chẳng còn>.
    Ở thai thì trả tiền VND or $ đều đc hết. Nhưng trả = VND thì nhanh hơn, $ thì fai photo này nọ lằng nhằng :D. giá tính theo ngân hàng ngoại thương
    Bjo mọi ng lên mua vé chỉ cần đem cái giấy mời học là mua đc, ko cần fai visa đâu.
    hehehe E có visa roài các bác ạ :D
  8. TexTex

TexTex Thành viên mới

liebeM đã xuất vé chưa, hay chỉ confirm? Anh confirm rồi nhưng nó không xuất vé và bắt phải trình visa mới xuất vé. Không hiểu là thế nào nhỉ?
  9. cvision

cvision Thành viên mới

Bạn liebeM apply VISA bao lâu thì có vậy. Mình apply từ 21/05. Đợi hơn 4 tuần nên cũng thấy sốt ruột.
  10. Phamidoo

Phamidoo Thành viên mới

Đã rao mạng cho Thái hum nay trước deadline tăng thuế. H mà kô đc VISA thì cầm vé lên mái nhà nhảy múa rồi... tự bay xuống đất vậy.