1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

L'ESPACE - Những ai học ở đây zùi vô đây ?-? Mọi thứ liên quan đến hoạt động, thầy cô, bài vở tại L'

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi co-ai-hoc-o-ams-khong, 25/07/2008.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. co-ai-hoc-o-ams-khong

co-ai-hoc-o-ams-khong Thành viên quen thuộc

L'ESPACE - Những ai học ở đây zùi vô đây - Mọi thứ liên quan đến hoạt động, thầy cô, bài vở tại L'Espace

Chào các bạn,

Mình lập ra topic này để mong muốn những ai đã từng là học viên, thành viên, của L''espace thì ra đây hàn huyên tâm sự.Cũng có thể là "nhắn tìm đồng đội ", - những bạn cũ ngày trước cùng học..v..vn nói chung là tất cả những gì liên wan đến L''espace.

Mà theo tớ, hình như bi h không còn lớp Méthodologie d''écrit nữa hay sao ế.:((

cho tớ hỏi thêm là. tớ muốn được thi DELF B2 miễn fí ở L''espace thì fải học lớp niveau nào?
  2. ngo_hong_phuong

ngo_hong_phuong Thành viên mới

Bạn này có cái nick hay thế :D Tớ cũng học Ams này, cũng đã từng học Espace. Uh bi h o còn lớp Metho nữa, tớ học lớp do Nicolas mở. Còn muốn thi B2 miễn phí thì tớ ko biết, nhưng mà để đc thi miễn phí thì bạn cũng fải đóng tiền học cái cours đấy tầm 700-900K rồi hay sao ý, mà ko fải ai cũng đc học vì còn do trình độ nữa. Chắc Espace sợ là nếu hs trượt nhiều thì mang tiếng Nếu muốn thi thôi thì ra trg NN mà đkí thi bạn ạ, mỗi tội chất lượng nghe ko bằng
  3. co-ai-hoc-o-ams-khong

tớ cũng học espace nhiều zùi.nhưng lâu không học, vì thấy chỗ này càng ngày càng mang tiếng :D. giáo viên tây thì ít.Mèng đéc ơi, không còn lớp metho nữa làm seo bi h? học hết niveau cơ bản thì cũng chỉ được thi b1 thui. :D
    Tớ thi b1 ở NN rùi, nhưng mà thấy mọi người bảo là thi ở l''espace kô bao h có trượt DELF, hoặc trượt ít.còn ở NN trượt b2 như xung rụng
    Ấy là Ngô Hồng Fương, học pháp 1 Ams 02-05 hả :)) hô hô.
    Mà bi h đăng kí học ở L''espace lại còn xếp số, như bao cấp ế.Nói chung là quan liêu .quan liêu.
  4. lonelyghost18

lonelyghost18 Thành viên rất tích cực

Cũng Amser 99-02 và từng học Espace đây. Hết mấy cái niveau, luyện thêm 1 tẹo là B2 được rồi. Méthod thì các em có thể học hoặc Nicholas hoặc Catherine đều tốt cả. Nếu ko thì sang CFC cũng ổn.
  5. ngo_hong_phuong

Cô Catherine h ko mở lớp Metho nữa đâu, còn mỗi Nicolas thôi.
    @ co_ai_hoc_ams: Sao bít tớ học F1 0205??? Espace ít người trượt B2 là vì số người đc học ở lớp để đc thi B2 rất giới hạn và các thầy cô cũng ko cho những đứa nào mà có "khả năng" trượt học đâu, sợ mang tiếng mà. Với cả ở Espace nghe bảo chấm cũng rẻ hơn nữa. Cái hồi đợt đầu Delf mới, mấy ng ở Esp thi C1 đỗ nhiều lắm mà ở NN tỉ lệ này chỉ có 1/5. Chả hiểu có phải qđịnh ko.
    Mà nghe bảo có đợt có người còn fải đến từ 5h sáng xếp hàng chờ lấy số để đc học Esp thì fải
  6. lonelyghost18

lonelyghost18 Thành viên rất tích cực

Hồi mới chuyển Delf mới, vì là đợt đầu thi cho nên tỉ lệ đỗ C1 cực cao, ko phải chỉ có dân Espace đâu mà cả dân khắp nơi nữa (thi bên ĐHSP cũng đỗ khá nhiều chứ ko chỉ riêng tại Espace). Chắc lần đầu, nên thả cho bọn nó còn dám thi đợt 2, hehe. Nhiều người chả hiểu sao lại đỗ . Giờ thì hết rồi, C1 khó nhăn nhở, cho mình thi bây h chắc cũng teo.
    Sao Catherine lại ko dạy Method nữa nhỉ, chắc do ít người học quá hay sao. Căn bản lớp của Cath bao h cũng limiter có 10 người, được nửa khoá lả chỉ còn 1 nửa trụ lại
  7. locphat68

locphat68 Thành viên mới

em cháo các bác :)
    Được locphat68 sửa chữa / chuyển vào 18:26 ngày 26/07/2008
  8. co-ai-hoc-o-ams-khong

hình như là lớp metho mới được thi B2.Mà cái này cũng do chế nào ấy., hình như bên ĐH NN chấm khó hơn, thấy tỉ lệ đỗ B2 thấp lè tè.C1 thì đợt vừa rồi, bên đấy đỗ đúng 1 người :)) hô hố. Còn việc nếu ai có " khả năng trượt b2" nhiều, thì chắc cũng không được học lớp tương đương với trình độ B2 đâu.
    Tớ thấy có nhiều người học giỏi cực, thi ở ĐH NN trượt, thi ở L''espace đỗ ..!hỏi chấm.
    Lớp Metho bi h, chỉ có học riêng cửa nicolas hoặc Catherin thui á, ở Eps kô mở ạ?
  9. ngo_hong_phuong

Em ko bít ở Espace thế nào chứ session tháng 5 vừa rồi bên NN có 26ng thi C1 thì có 5 người đỗ thôi :| Dã man con ngan.
    Cô Cath ko dạy nữa vì hình như cô đi dạy ở trg ĐH nào ý, em nghe phong thanh thế. Cô cũng nghiêm khắc hơn Nic nhiều. Nhưng được cái học cô thì rèn được nhiều thứ. Còn học Nic thì phải cực kì tự giác, chứ còn thầy hiền bỏ xừ Thỉnh thoảng thầy vẫn dắt thằng bé con thầy đến chơi, chạy loăng quăng khắp phòng cơ, thế là cả lớp chả ai nghe thầy nữa mà chỉ để ý thằng bé con kia
  10. trifolium

trifolium Thành viên mới

Đúng đới, tớ học có mỗi khoá là thôi luôn, vì mình thuộc dạng lười kinh điển, ko ép ko học (lại vào cái lúc chỉ đợi đến ngày bay nên chả học đc cái gì sất). Thầy hiền lắm.
    Có time về xin học cô Cath xem sao