1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

L'ESPACE - Những ai học ở đây zùi vô đây ?-? Mọi thứ liên quan đến hoạt động, thầy cô, bài vở tại L'

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi co-ai-hoc-o-ams-khong, 25/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wbabyrocktvx

wbabyrocktvx Thành viên mới

Mọi người ơi,
    Có ai có CD hoặc cassette cua giao trinh Methode de Francais-Festival không? Cho tớ xin với. Nghe kém quá, nên muốn luyện nghe thêm ở nhà.
    Cám ơn mọi người.
  2. cuchuchamu

cuchuchamu Thành viên mới

Bạn thử ra hiệu sách Thăng Long ở ngay Tràng Tiền chắc là có bán đấy hồi trước mình mua băng campus ở đấy có bán còn festival thì mình ko rõ lắm .
  3. anh_bi

anh_bi Thành viên mới

Mình vừa lên l''espace, thấy vẫn có lớp METHODE 1,2,3 mà. Có mỗi một lớp thôi.
    Định hoiẻ đăng ký vào học lớp luyện thi DELF B2 mà chưa có. Hồi trước học hụt 1 lớp rồi vì biết muộn quá
    Lên l''espace học cho nó pro ^^ học cả văn hoá của họ luôn, thế mới thích
    Nhớ hồi xưa đi xếp hàng trên Yết Kiêu để vào lớp A đến nhục nhưng không đến nỗi 5 h sáng như bạn gì nói đấy. Phải công nhận hồi xưa học thích hơn
    Có bác nào học hết niveau L của l''espace chưa??
  4. ngo_hong_phuong

ngo_hong_phuong Thành viên mới

Tớ mới chỉ học đến Niveau K thôi, cái hồi ở Yết Kiêu mà tiền học có 360.000đ và còn cái thư viện với cửa gỗ và bàn học gỗ trông đến là ấm cúng, đi ra đi vào biết hết mặt nhau. Hồi đấy lớp có mỗi 5 người :D Hình như quy định là cứ trên 3 người là tổ chức lớp thì phải. Thế là cô Catherine dạy liền tù tì từ niveau I, J lên K luôn
    Nhớ lại hồi đấy mà thích thế!
  5. hanminhchau

hanminhchau Thành viên mới

mới học tiếng pháp thì nên học o CFC hay Espace nhỉ?các bác tư vấn em phát xem nào.
  6. MUs

MUs Thành viên quen thuộc

H M cũng đang học cô Catherine B ạ... :D Cơ mà cô ý nói có lúc chả hiểu j... :D Vẫn khoái Manu nhất!!! :D :"> :D
  7. SonNguyen_sn

SonNguyen_sn Thành viên rất tích cực

Dạo này học ở đây chán fèo.
    Các thầy dạy chậm quá. :(. Có vẻ như chương trình có fần nhàm chán hơn thì fải.
    Đành cố vậy
  8. anh_bi

anh_bi Thành viên mới

chắc cũng ít người có đủ kiên trì để học hết niveau ở l''espae nhỉ Bạn nào theo học được từ A đến L thì quả là khâm phục
    Bạn Phương học hết niveau K chắc từ năm nào rồi nên giờ mới thi được C1 đây nhỉ Chúc mưng nhé
  9. cady666

cady666 Thành viên tích cực

Các bạn cho mình hỏi sắp có lớp mới mở cho người bắt đầu học ở L''''espace không?
    Cám ơn trước nhé!!!
  10. newbie12345

newbie12345 Thành viên mới

Hình như mình nghe nói tháng 11 này là có đợt đăng ký lớp học mới trên L''ESPACE nhưng cũng không rõ lịch cụ thể như thế nào, đăng ký những lớp gì. Ai có thông tin cho mình biết với. Merci beaucoup!