1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

L'ESPACE - Những ai học ở đây zùi vô đây ?-? Mọi thứ liên quan đến hoạt động, thầy cô, bài vở tại L'

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi co-ai-hoc-o-ams-khong, 25/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aujourlejour

aujourlejour Thành viên mới

Mình thấy yêu L''espace lắm. Ở đấy cái gì cũng tuyệt. Cơ sở vật chất hiện đại và sạch sẽ. Thầy cô thì nhiệt tình và dễ thương. Manu hiền nhưng nghiêm túc, Elsa hay cười, Antoine hồn hậu... Mình học để đi du học, vậy mà giờ chỉ muốn lùi chuyến đi thật lâu, để ở nhà học tiếng Pháp thêm nữa.hihi...
    Mới đầu cứ ngại ở L''Espace dạy chậm, nhưng chậm mà chắc. Với lại cảm giác đó chỉ có ở mấy buổi đầu thôi, càng học càng thấy không chậm chút nào cả. Một buổi học được rất nhiều thứ hay ho.hihi...
    Nói nghiêm túc, mình nghĩ rằng ở HàNội, L''espace là nơi dạy tiếng Pháp tuyệt vời nhất. Tất nhiên, học phí đắt hơn những nơi khác, nhưng cứ so với cơ sở dạy tiếng Anh, sẽ thấy là học tiếng Pháp quá rẻ. 1tr/9 tuần/27 buổi. Tính ra, mỗi buổi có 35nghìn thui à.
    Ôi chao, yêu L''espace quá!
  2. LeThuPhuongesce

LeThuPhuongesce Thành viên mới

3. vickypham

vickypham Thành viên mới

Bây h học phí ở L''Espace là 1 triệu/khóa hả các bác? 9 tuần hay 10 tuần nhỉ? Có ai biết khóa gần đây nhất bao h phát số không ạ?
  4. akitek

akitek Thành viên mới

Học phí tuỳ niveau, như lớp mình học prépa. delf B2 thì là 1,5 tr., mà khoá mới vừa bắt đầu, bạn định học thì chuẩn bị đăng ký cho khoá sau
  5. vickypham

vickypham Thành viên mới

Em mún đăng ký học lớp CFP bác ạ ^^
  6. sorai

sorai Thành viên mới

Em vừa đăng ký 1 khoá mà học phí 1.5tr, đắt gấp đôi so với năm ngoái đấy ạ.
    Bi giờ phải mua thêm 2 quyển sách là 300 nghìn nữa. Bác nào học lớp bắt đầu, trình độ A rồi mà có sách thanh lý lại cho em không ạ??
  7. vickypham

vickypham Thành viên mới

Ối zời ơi thế này thì chết mất, sao lên đắt thế cơ ạ hic hic, phải mua sách nữa à
  8. duchieu6289

duchieu6289 Thành viên mới

các bác cho iem hỏi L''Espace có lớp cho người ko bít tí j tiếng pháp ko, fee là bao nhiu thế, cám ơn các bác trước
  9. homes159

homes159 Thành viên mới

hic hic mới thi vào lớp H của Espace. Học khó kinh. Chắc tại trình độ mình chưa đến nấc đó T_T. Chắc tuần sau xin chuyển xuống lớp F cho nói được nhiều :((
  10. akitek

akitek Thành viên mới

@duchieu6289 : có lớp A là bắt đầu đó bạn, ráng đăng ký sớm vào, gọi điện hoặc lên đó hỏi lịch sớm đi bạn. tel: (04) 936 21 64
    @homes159: mình nghĩ việc chịu khó lên thư viện và làm đầy đủ + thật kỹ bài ở lớp hiệu quả hơn là nhẩy xuống lớp dưới :P